ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 09:15:44 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชี่ยงใหม่ 4 วัน 3 คืน ให้หน่อยครับ 31-3 ธ.ค. นี้ครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชี่ยงใหม่ 4 วัน 3 คืน ให้หน่อยครับ 31-3 ธ.ค. นี้ครับ  (อ่าน 9090 ครั้ง)
sodaclub
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 05:54:16 PM »

???  เพื่อนๆ ไปหลายคนครับส่วนใหญ่เป็น วัยรุ่น ครับ ประมาณ 12 คนครับ,  จะไปถึงเชียงใหม่ ประมาณ เช้า วันที่ 31 ธ.ค. ประมาณ ตี 5 น. ควรเที่ยวไหนก่อนครับ  ไม่เคยไปเลย
1.แนะนำที่พักให้หน่อยครับโรงแรมระดับ 2-3 ดาว ก็ได้ครับ หรือ รีสอร์ท  ขอให้ พอเดินทางไม่ลำบากมากครับ
2.สถานที่เที่ยวที่เด่นๆ นะครับ (ที่ไม่ควรพลาด) อิอิ อาจมี แนะนำ เที่ยวกลางคืนซักนิด จะดีมากครับ
3.แนะนำ เดินทางเที่ยวโดยรถประจำทาง หรือ เช่ารถเที่ยวดีกว่ากัน ครับ และ ขอลายละเอียดซักนิด ถ้ามีนะครับ

: ทั้งหมด นี้ รบกวนช่วยแบ่ง เป็น

1 วันที่ เที่ยว (เช่น วันที่ 1 , วันที่  2  , วันที่ 3 ,....)
2 ช่วง เวลาที่เที่ยว (เช่น 8.00- 10.00 น. )
3 กะ (เช่น เช้า , บ่าย , ค่ำ)
4 ระยะทาง โดยประมาณ (เช่น จาก จุดที่เที่ยว ไปถึง จุดที่ เที่ยวถัดไป )

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ (เรื่องมากไปนิด ขอโทษนะครับ พอดีไปหลายคนเลยไม่อยากให้ ติดขัดน่ะครับ  :'()
chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 09:45:23 AM »

อ้างถึง
.แนะนำที่พักให้หน่อยครับโรงแรมระดับ 2-3 ดาว ก็ได้ครับ หรือ รีสอร์ท  ขอให้ พอเดินทางไม่ลำบากมากครับ
แนะนำ โรงแรม พิงค์บุรี....แต่ไม่แน่ใจว่า ช่วงนั้น เต็มแล้วหรือยัง
http://www.teawchiangmai.com/chiangmai_hotel/phink_buree/index.html

หรือ พักได้ทีหลายๆคน ลองดูที่ บ้านสวนกฤษณา  ตามlink ด้านล่างนี้เลย

http://www.teawchiangmai.com/chiangmai_hotel/baankritsana/index.htm

พักได้หลายคนดี
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 09:47:23 AM »

อ้างถึง
แนะนำ เที่ยวกลางคืนซักนิด จะดีมากครับ

ที่เที่ยวกลางคืน สำหรับวัยรุ่น แนะนำ ย่านถนนนิมมานเหมินทร์ เลยคร๊าบบ

มีหลายร้านน่านั่ง เยอะมากๆ  ประเภท 1 อาทิตย์ สามารถ เที่ยวได้ไม่ซ้ำร้าน
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 09:48:26 AM »

อ้างถึง
.แนะนำ เดินทางเที่ยวโดยรถประจำทาง หรือ เช่ารถเที่ยวดีกว่ากัน ครับ และ ขอลายละเอียดซักนิด

มาหลายคน แนะนำ เหมารถแดง (รถสองแถว) เที่ยว เลยก็ได้.....

ราคาขึ้นอยู่กับการต่อรอง
sodaclub
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 11:07:09 PM »

:) ขอบคุณ คุณ chiangmaiboy  มากครับ เป้นขอมูลที่ดีมากเลยครับ แต่ขอ ช่วย ทริป ให้ด้วย จะได้ไหมครับ  :-\  คือ นึกไม่ออกว่าจะ ไปไหน ยังไง ที่ไหนดีสุด รบกวนช่วยแนะนำ ทีครับ :'(
sodaclub
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 12:41:35 AM »

ไม่มีใครช่วยจัดทริป ให้เลยเหรอครับ  เศร้าา  :-\
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 09:35:22 AM »

อย่าเพิ่งเศร้าคร๊าบบบ

ลองค้นข้อมูล ที่เที่ยวในเชียงใหม่ แล้ว ลองจัดโปรแกรมของตัวเองมาก่อนก็ได้คร๊าบบ

จะช่วยดูให้ว่า เที่ยวลำดับไหนก่อนหลัง หรือ ควรตัดหรือเพิ่ม ที่เที่ยวที่ไหนดี คร๊าบบบ

ลองค้นข้อมูลที่เที่ยวในเว็บนี้ดูก็ได้คร๊าบบบ

และ บอกสถานที่เที่ยวที่อยากไปมาด้วยก็ดีคร๊าบบบ

เพราะ คำถามมันกว้างไปคร๊าบบ....จัดลำบาก เช่น บางที่ เราแนะนำ โปรแกรม เที่ยว วัด บางคนก็ไม่ชอบ

หรือ แนะนำ เที่ยว สวนสัตว์ ก็ บอกไม่ชอบ.....เลย ต้อง เอา สถานที่ ที่ จขกท.อยากไปแล้วจัดโปรแกรม มาเลยคร๊าบบบ!!!!!
david
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 10:03:35 AM »

ลองดูข้อมูล link เก่าๆ เช่น

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,709.0.html
david
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 10:08:07 AM »

แนะนำโปรแกรมเที่ยวยอดนิยม ตามนี้ครับ

วันแรก   : 

ช่วงเช้า : ดอยสุเทพ - ดอยปุย - ลงจากดอยสุเทพ แวะเที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่

ช่วงบ่าย : เที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่

ช่วงเย็น : ทานขันโตก หรือ ร้าน ผาลาดตะวันรอน (อยู่ด้านหลังสวนสัตว์เลย) สามารถมองเห็นวิวของตัวเมืองเชียงใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2008, 10:15:26 AM โดย david » บันทึกการเข้า
david
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 10:12:02 AM »

วันที่ 1 ม.ค :  เที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์

ช่วงเช้า : ขึ้น ไปเที่ยว ดอยอินทนนท์ ตลอด เส้นทาง มีที่เที่ยว เยอะ มาก เช่น น้ำตกแม่กลาง - โครงการหลวง - น้ำตกสิริภูมิ - เจดีย์ของในหลวงกับพระราชินี - สูงสุดแดนสยาม - ชมกุหลาบพันปี

ช่วงเย็น : หลังจากกลับลงมาจากดอยอินทนน์ มีเวลาเหลือ แวะช้อปปิ้ง หมู่บ้านถวาย

ตอนเย็น : ไปทานอาหาร ย่าน ถนน นิมมานเหมินทร์ มีหลายร้าน น่านั่ง เลือก เอาตามใจชอบ
david
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 10:20:31 AM »

วันที่ 2 ม.ค : เที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง

ช่วงเช้า : เริ่มต้นที่ อ.แม่ริม ตลอดเส้นทาง มีที่เที่ยวเยอะ เช่น น้ำตกแม่สา - ปางช้างแม่สา - การแสดงงู - โชว์ลิง -

โกคาร์ท หรือ กีฬา แนว X tream - สวนสมเด็จพระนางเจ้าฯ

กลางวัน : ทาน ที่ ร้าน โป่งแยง แอ่งดอย

ช่วงบ่าย : ไป เก็บ สตรอเบอรี่สดจากไร่ ที่ อ.สะเมิง

ช่วงเย็น : ทานอาหารเย็น ที่ ร้าน goodview ชมบรรยากาศ แม่น้ำปิง เชียงใหม่

เสร็จแล้วไปเดิน ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน (อยู่ใกล้กัน)
david
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 10:21:51 AM »

วันที่ 3 ม.ค : ไม่รู้ว่ากลับกี่โมง??????

เช้า : เดิน ตลาดวโรรส

สายๆ : ที่เที่ยว ที่ไปได้ เช่น วัดพระสิงห์ วัดเจดีย์หลวง หรือ ไปเที่ยว เวียงกุมกาม เชียงใหม่

ถ้า กลับค่ำๆ ช่วงสายๆ ไปเที่ยว น้ำพุร้อน สันกำแพง ก็ทันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2008, 10:22:41 AM โดย david » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชี่ยงใหม่ 4 วัน 3 คืน ให้หน่อยครับ 31-3 ธ.ค. นี้ครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »