ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 04:19:28 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: เที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรกครับแนะนำช่วยจัดทริปให้หน่อยครับระหว่างวันที่27ธ.ค.-2ม.ค. 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรกครับแนะนำช่วยจัดทริปให้หน่อยครับระหว่างวันที่27ธ.ค.-2ม.ค.  (อ่าน 5803 ครั้ง)
kokodomo
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 02:40:02 PM »

ขึ้นเที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรกเลยครับขับรถไปเองจะไปถึงเชียงใหม่ช่วงเย็นๆวันที่27ธ.ค.ครับเข้าพักโรงแรมในตัวเมืองเชียงใหม่และจะพักอยู่ที่เชียงใหม่ถึงแค่วันที่31ครับแล้วจะลงมาพักต่อที่ลำปางถึงวันที่2รบกวนทุกท่านที่เป็นเจ้าบ้านที่เชียงใหม่ช่วยจัดทริปให้หน่อยครับ(รถยนต์ส่วนตัวเป็นรถเก๋งนะครับเอาที่รถเก๋งไปได้นะครับ)
chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 03:21:13 PM »

แนะนำโปรแกรมเที่ยวยอดนิยม ลองดูตามนี้ครับ

วันที่ 28   : 

ช่วงเช้า : ดอยสุเทพ - ดอยปุย - พระตำหนักภูพิงค์  ลงจากดอยสุเทพ แวะเที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่

ช่วงบ่าย : เที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่ แวะ ทักทาย หมีแพนด้า - ชมซูอควอเรี่ยม(ทะเลบนดอย)

ช่วงเย็น : เดินถนนคนเดินวันอาทิตย์ เชียงใหม่ เริ่ม ตั้งแต่ ประตูท่าแพ จนถึง วัดพระสิงห์
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 03:24:47 PM »

วันที่ 29 :

เที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์ (จุดสูงสุดแดนสยาม)

เช้า : แวะ พระธาตุจอมทอง เสร็จแล้ว มุ่งหน้าขึ้นสู่ยอดดอยอินทนนท์

ตลอดสองข้างทาง มีที่เที่ยวเยอะมาก เช่น น้ำตกแม่กลาง - โครงการหลวง - น้ำตกสิริภูมิ เรื่อยไปจนถึงยอดดอยอินทนน์

ช่วงบ่าย : หลังจากกลับจากดอยอินทนนท์ แวะ เที่ยว หมู่บ้านถวาย อ.หางดง

เย็นๆ : แวะ ไปเที่ยว ไนท์ซาฟารี

กลางคืน : เดิน ช้อปปิ้ง ที่ไนท์บาซาร์ ถ.ช้างคลานเชียงใหม่

กลับที่พัก
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 03:30:57 PM »

วันที่ 30 :

เที่ยวเส้นทาง แม่ริม - สะเมิง - หางดง

ช่วงเช้า : อาจจะเลยไปเที่ยว ถ้ำเชียงดาว ที่ อ.เชียงดาว ก่อนก็ได้ แล้ว ย้อนกลับมาเที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง

ที่เที่ยว มีเยอะ ตลอด 2 ข้างทาง เช่นกัน ยิ่งขับรถมาเองยิ่งสบาย สามารถแวะเที่ยว ได้ตลอด 2 ข้างทาง

ที่เที่ยว เช่น น้ำตก แม่สา - ปางช้างแม่สา - ฟาร์มงู - การแสดงลิง - ฟาร์ผีเสื้อและกล้วยไม้ - สวนพฤกษศาสตร์ ฯลฯ

กลางวัน แนะนำ ทานอาหารที่ โป่งแยง แอ่งดอย (วิวสวยครับ)

ช่วงบ่ายๆ : แนะนำ ขับเลยไป อ.สะเมิง เก็บสตรอเบอรี่สดจากไร่

แล้ว ย้อนกลับตัวเมือง เชียงใหม่ มาทางเส้น สะเมิง - หางดง

ช่วงเย็น : ทานอาหาร หรือ เดินเที่ยว ถนนนิมมานเหมินทร์

หรือ ทานอาหารเย็น ที่ร้าน ผาลาดตะวันรอน ด้านหลัง มหาวิทยาลัยเชียงใหม่(มองเห็นวิวเมืองเชียงใหม่ สวยมากครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2008, 03:34:43 PM โดย chiangmaiboy » บันทึกการเข้า
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 03:33:58 PM »

วันที่ 31 :

ช่วงเช้า

จะแวะเที่ยว เวียงกุมกาม นครโบราณใต้พิภพ หรือ น้ำพุร้อนสันกำแพง ก่อน ไป จ.ลำปาง ก็ได้นะคร๊าบบ

ระหว่าง ทาง เชียงใหม่ - ลำปาง ที่เที่ยวก็จะมี

ศูนย์อนุรักษ์ช้างลำปาง

กาดทุ่งเกวียน

วัดพระธาตุลำปางหลวง

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 03:39:41 PM »

เข้ามาเชียร์ เพื่อนๆ ไปเที่ยว อ.สะเมิงครับ

อ.สะเมิง ยังเป็นเมือง สงบ ผู้คนไม่พลุกพล่าน สามารถซึมซับธรรมชาติของขุนเขา ได้เต็มที่ และ ยังมี กิจกรรมสนุกๆ ทำเช่น

การเก็บไร่สตรอเบอรี่สดจากไร่ ซึ่ง หาทำกิจกรรมแบบนี้ยาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2008, 03:39:53 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2008, 03:40:15 PM »

:)

kokodomo
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 11:21:41 AM »

ขอขอบพระคุณท่านที่เข้ามาช่วยแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวครับผมและก้อตอนนี้ผมได้ที่พักที่เชียงใหม่เพิ่มแล้วครับเพราะฉะนั้นผมจะอยู่ที่เชียงใหม่ยาวจนถึงวันที่2เลยครับถ้ามีที่เที่ยวที่ไหนเพิ่มเติมก้อแนะนำเพิ่มได้เลยนะครับจังหวัดใกล้เคียงก้อได้ครับผมจะได้ขับรถไปกลับได้ขอบคุณครับ
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2008, 02:25:42 PM »

ไปเที่ยว จ.เชียงราย

ไปแบบ ออกจากเชียงใหม่ ตอนเช้า แล้วกลับ เชียงใหม่ตอนเย็นก็ได้คร๊าบบบบ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: เที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรกครับแนะนำช่วยจัดทริปให้หน่อยครับระหว่างวันที่27ธ.ค.-2ม.ค. « หน้าที่แล้ว ต่อไป »