ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 06:13:30 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริประหว่าง 20-22 พฤษภา ให้ด้วยนะคะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดทริประหว่าง 20-22 พฤษภา ให้ด้วยนะคะ  (อ่าน 4849 ครั้ง)
pyrmont
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 08:44:24 AM »

จะเดินทางไปเชียงใหม่วันที่ 20-22 พฤษภาค่ะ...
ไปกับเพื่อน 2 คนค่ะ ไม่มีรถยนต์
flight ไปถึงเช้า ขากลับ flight ตอนบ่ายค่ะ
แนะนำโรงแรมด้วยก้อดีนะคะ ราคาไม่เกิน 1000...
เพื่อนอยากทานขันโตกค่ะ
...เพิ่งเคยไปเชียงใหม่ครั้งแรก ^_^
ยังไงรบกวนด้วยนะคะ
ขอบคุณค่า
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 10:27:48 AM »

เท่ากับว่ามีเวลาเที่ยว เต็มๆ 2 วัน
เอาสถานที่ แบบ hilight ก็คือ ดอยสุเทพ กับ ดอยอินทนนท์

วันแรก : ถึงเชียงใหม่ ช่วงเช้า ขึ้นไปเที่ยว ดอยสุเทพ - หมู่บ้านแม้วดอยปุย

ช่วงบ่าย ลงจากดอยสุเทพ แวะเที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่

ตอนเย็น ทานขันโตก

ตอนค่ำ เดินช้อปปิ้ง ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน

กลับที่พัก

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 10:30:14 AM »

วันที่สอง : ไปเที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์ (จุดสูงที่สุดในประเทศไทย)

สถานที่เที่ยว มีเยอะ ตลอด เส้นทาง ขึ้นดอยอินทนนท์ ครับ

กลับจาก ดอยอินทนนท์ มีเวลาเหลือ แวะ ช้อปปิ้ง หมู่บ้านถวาย อ.หางดง

ตอนเย็น จะแวะ เที่ยว ไนท์ซาฟารี ก็ได้ครับ

กลางคืน ถ้าชอบ แสงสี ดื่มกินเที่ยว ยามราตรี  แนะนำ เดินเที่ยว ย่าน ถนนนิมมานเหมินทร์

กลับที่พัก

ken
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 10:32:54 AM »

ทานขันโตก ลองดูรายละเอียด ตาม ลิงค์ นี้เลย

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,1428.0.html

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 10:34:47 AM »

วันสุดท้าย

ช่วงเช้า เดินตลาดวโรรส เลือกซื้อของฝากเชียงใหม่

มีเวลลาเหลือ ไปเที่ยว เวียงกุมกาม ก็ทันครับ

lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 10:51:45 AM »

จะเดินทางไปเชียงใหม่วันที่ 20-22 พฤษภาค่ะ...
ไปกับเพื่อน 2 คนค่ะ ไม่มีรถยนต์
flight ไปถึงเช้า ขากลับ flight ตอนบ่ายค่ะ
แนะนำโรงแรมด้วยก้อดีนะคะ ราคาไม่เกิน 1000...
เพื่อนอยากทานขันโตกค่ะ
...เพิ่งเคยไปเชียงใหม่ครั้งแรก ^_^
ยังไงรบกวนด้วยนะคะ
ขอบคุณค่า

ราคาไม่เกิน 1000 บาท มีหลายสิบ โรงแรมครับ รบกวนดูหน้าแรก ของเวบ http://www.teawchiangmai.com/  แล้วคุณคลิ๊ก เลือกกำหนดงบประมาณ ต่ำกว่า 1000 บาท ก็จะมีโรงแรมที่ราคาตั้งแต่ ต่ำสุด คือ 269 บาท จนถึง 1000 ที่คุณมีงบประมาณไว้
pyrmont
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 11:44:24 AM »

ขอบคุณนะคะ
ถ้าจะไป shopping ที่ถ. นิมมานเหมินทร์ เค้าปิดร้านกันประมาณกี่โมงอ่ะคะ???
อยากหาร้านที่ขายโคมไฟสวยๆ ราคาไม่แพงมากด้วยค่ะ ^_^
ขอบคุณอีกรอบค่า
ken
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 01:32:50 PM »

ขอบคุณนะคะ
ถ้าจะไป shopping ที่ถ. นิมมานเหมินทร์ เค้าปิดร้านกันประมาณกี่โมงอ่ะคะ???
อยากหาร้านที่ขายโคมไฟสวยๆ ราคาไม่แพงมากด้วยค่ะ ^_^
ขอบคุณอีกรอบค่า

ปิดประมาณ 5 ทุ่ม ถึง เที่ยงคืน

โคมไฟสวยๆ ราคาถูก ดูได้ที่ ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน มีให้เลือกเยอะครับ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริประหว่าง 20-22 พฤษภา ให้ด้วยนะคะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »