ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 07:26:42 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปให้หน่อยน่ะคับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดทริปให้หน่อยน่ะคับ  (อ่าน 3364 ครั้ง)
PanGZ
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 02:04:34 PM »

ผมมีโอกาสได้ไปเชียงใหม่เป็นครั้งแรกคับ เป็นวันเกิดภรรยาผมด้วย เลยอยากรบกวนให้พี่ๆจัดทริปให้หน่อยคับ
อยากให้ภรรยาประทับใจน่ะคับ ทริปวันที่ 16-18 เกือบๆ 3วัน 2สองคืน
ผมลงเครื่องเวลาบ่าย 2 โมง เข้าพักที่ โรงแรมBP เชียงใหม่คับ ของวันนี้ผมอยากเที่ยวในตัวเมืองก่อนน่ะคับ จะเที่ยวที่ไหนดีคับ?? (เที่ยวแบบไม่มีรถอ่ะคับ)
วันที่ 2 (17 พค.วันเกิดภรรยา) วันนี้อยากเที่ยวพวกดอยสุเทพ อะไรแบบนี้อ่ะคับ วันนี้จะเช่ารถของบริษัทไหนดี?? จัดทริปให้ด้วยคับ..
วันที่ 3 นั่งเครื่องกลับประมาณ 11.30 ก่อนกลับจะไปเที่ยวไหนได้บ้าง?

ขอบคุณมากคับ
a|ek
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 02:25:47 PM »

เป็นผมนะ...
วันแรก...เครื่องลงบ่ายสอง เข้าที่พักเก็บของ  จากนั้นผมจะเที่ยววัดในเมืองเช่นวันพระสิงค์,วัดอุโมงฯลฯ,จากนั้นนั่งเรือหางแมงป่องชมวิว,อาหารเย็นผาลาดตะวันรอน
วันที่สอง...หลังอาหารเช้าเดินทางขึ้นดอยสุเทพไหว้พระธาตุเสร็จเดินทางต่อไปม้งดอยปุยยุคปรับปรุงใหม่ขากลับแวะพระตำหนักภูพิงค์ฯหรือจะเลยไปขุนช่างเคี่ยนก็ได้แต่หน้านี้ไม่แนะนำทางที่ดีไปภูพิงค์ดีกว่า  เรื่องเช่ารถก็ตืดต่อที่เวปเที่ยวเชียงใหม่เลยง่ายดีอาหารเย็นร้านกู๊ดวิวฉลองวันเกิดบรรยากาศดีมาก ช๊อบปิ้งถนนนิมมานเหมินทร์หรือถนนคนเดินหรือไนท์บาซาร์
วันที่สาม...เวียงกุมกามหรือพืชสวน
PanGZ
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 08:25:39 PM »

ขอบคุณมากๆๆๆๆคับ

มีที่ไหนอิกมั้ยคับ จะได้เอาไปประกอบกัน ?

ร้านอาหารที่อร่อยๆ บรรยากาศดี ยามค่ำคืน มีร้านไหนบ้างคับ?

ขอบคุณอิกครั้งคับ
a|ek
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 02:17:31 PM »

วันแรกมีเวลาน้อยเที่ยววัดในเมือง....... วัดพระสิงห์ วัดเจดีย์หลวง อนุสาวรีย์สามกษัตริย์และศูนย์ศิลปวัฒนธรรมเมืองเชียงใหม่ วัดเชียงมั่น...ค่ำ ไนท์ซาฟารี
วันที่สองถ้าเป็นผมนะผมเลือกเส้นทางอื่น  เช่นดอยอินทนนท์แบบเต็มวัน ถนนสายน้ำตก ชมโครงการหลวงไร่กาแฟ แมคคาดิเนีย กินปลาเทร้าเรนโบ ไหว้องค์พระธาตุคู่ ขากลับแวะบ้านถวาย  อาหารค่ำร้านอาหารหน้านั่งก็มี......กู๊ดวิว,ริเวอร์ไซค์,เฮือนโบราน,เฮือนสุนทรี
วันที่สามหลังอาหารเช้า  7.00-11.00น. มีเวลา4ชม.ค่อยขึ้นดอยสุเทพไหว้พระธาตุ บ้านม้งดอยปุยหรือพระตำหนักภูพิงค์ฯ
11.00น.เก็บสัมภาระเตรียนขึ้นเครื่อง
ปล.วันที่สองถ้าไม่อยากขึ้นดอยอินทนนท์ก็เลือกเดินทางไปสายแม่ริม-แม่สะเมิง หรือแม่มาลัย-ห้วยย้ำดังก็ได้แล้วแต่เพราะมีเวลาเที่ยวทั้งวัน
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 05:24:46 PM »

ขอบคุณมากๆๆๆๆคับ

มีที่ไหนอิกมั้ยคับ จะได้เอาไปประกอบกัน ?

ร้านอาหารที่อร่อยๆ บรรยากาศดี ยามค่ำคืน มีร้านไหนบ้างคับ?

ขอบคุณอิกครั้งคับ

แนะนำ ร้าน ผาลาดตะวันรอน หรือ ร้าน กาแล   ทั้ง2ร้านนี้ อยู่ ด้านหลัง มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

มองเห็น วิวตัวเมืองเชียงใหม่

ถ้า เอา แบบ ริมแม่น้ำปิง ก็ เช่น ร้าน Good view (ตรงข้าม โรงแรม ระรินจินดา)

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปให้หน่อยน่ะคับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »