ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 26, 2024, 01:49:38 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปให้หน่อยนะคะ วันที่ 4-7 กค.นี้ค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดทริปให้หน่อยนะคะ วันที่ 4-7 กค.นี้ค่ะ  (อ่าน 4552 ครั้ง)
nattoe
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 02:15:50 PM »

หนีงานหนักมาเที่ยวหน่อยค่ะ ช่วยจัดทริปทีนะคะ จะออกเดินทางจากกทม.เช้ามืดวันเสาร์ที่ 4 กค. แต่ยังไม่รู้ว่าจะเอารถไปดีไหม ถ้าเป็นไปได้ช่วยแนะนำทีนะคะ ว่าแบบไหนสะดวกกว่ากัน
ต้องการเที่ยวแบบธรรมชาติ และศิลปะ รวมไปถึงเดินหาซื้องานแฮนเมต อยากไปเที่ยวปายช่วงนี้ด้วยไม่ทราบว่าอากาศเป็นยังไงบ้าง เดินทางกลับวันที่ 7 ช่วงบ่ายค่ะ มีที่เที่ยวแบบชิกส์ๆ โบราณๆ แนะนำด้วยนะคะ อ่อ อยากไปเที่ยวสวนด้วยอ่ะค่ะ สวนส้ม หรือไรสตอเบอรี่ แนะนำทีนะคะ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งค่ะ

ขอบคุณค่ะ

[email protected]
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 02:51:22 PM »

อ้างถึง
จะออกเดินทางจากกทม.เช้ามืดวันเสาร์ที่ 4 กค. แต่ยังไม่รู้ว่าจะเอารถไปดีไหม

ถ้าขับรถมา ก็ดี ครับ สะดวก ดี แต่ จะถึงเชียงใหม่ ประมาณ บ่ายๆ เพราะฉะนั้น วันนี้ ก็มีเวลาเที่ยว ที่เชียงใหม่ แค่ช่วงเย็น

สมมุติว่ามาเครื่องบิน ถึง ตอนเช้า

โปรแกรมวันเสาร์ เช่น

ช่วงเช้า  ขึ้น ดอยสุเทพ หมู่บ้านแม้วดอยปุย  ลงจากดอยสุเทพ แวะ สวนสัตว์เชียงใหม่ ทักทายหลินฮุ่ยและแพนด้าน้อย

ช่วงบ่าย เที่ยวเส้นทาง แม่ริม - สะเมิง - แล้ว มาลงทาง หางดง

ช่วงเย็น แวะเที่ยว ไนท์ซาฟารี

กลางคืน เดินเที่ยว ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน หรือ ไปเดิน ถนนคนเดิน ถนนวัวลาย

กลับที่พัก

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 02:53:06 PM »

วันอาทิตย์

แนะนำ เที่ยว เส้นทาง ขึ้นดอยอินทนนท์ ครับ

ช่วงเย็น แวะ หมู่บ้านถวาย

ช่วงค่ำ เดินถนนคนเดินวันอาทิตย์ ที่ ถนนราชดำเนิน (ห้ามพลาดเด็ดขาด)

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 02:55:33 PM »

วันจันทร์

จริงๆ แล้ว วันนี้ ถ้าอยากไปเที่ยว อ.ปาย ก็ไปเที่ยวได้เลยครับ

ตอนนี้ก็ยังเที่ยวได้ครับ .... ที่สำคัญ คนไม่เยอะเหมือนตอนหน้าหนาว ซึ่ง แย่งกัน กิน แย่งกันอยู่

นอนที่ปาย 1 คืน

ตอนเช้า วันอังคาร

ลงมาตัวเมืองเชียงใหม่ ช่วงสายๆ แล้ว ค่อยดินทางกลับ ก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2009, 02:55:49 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 02:57:27 PM »

อ้างถึง
อยากไปเที่ยวสวนด้วยอ่ะค่ะ สวนส้ม หรือไรสตอเบอรี่

ช่วงนี้ เชียงใหม่ ผลไม้เหลือ แต่ ลิ้นจี่

และ กำลัง เข้าสู่ หน้า ลำไย ครับ

chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 03:00:11 PM »

อ้างถึง
ศิลปะ รวมไปถึงเดินหาซื้องานแฮนเมต

เดินเที่ยว ถนนคนเดินวันอาทิตย์ ก็น่าจะเห็นหลายๆ อย่างครบ

แหล่ง อีกที่ ก็ ไนท์บาซาร์ ตรง ถนนช้างคลาน คร๊าบ

พวก เฟอร์นิเจอร์ไม้ ก็ต้อง ไป บ้านถวายครับ
nattoe
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 03:18:09 PM »

ขอบคุณมากจริงๆนะคะ ตอบได้รวดเร็วทันใจมาก โอกาสหน้าจะใช้บริการอีกนะคะ ซึ้งค่ะ
animaturk
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 12:22:28 AM »

ถ้าเอารถมาเองอาจจะถึงเสาร์เย็น ก็ไป ถนนคนเดินที่วัวลายเลยครับ นอนหลับพักผ่อนซักคืน เดินทางออกไปนอน ที่อุทธยานแห่งชาติ ก็น่าจะดี แนะนำไปนอนที่แบบว่าอุ่นๆหน่อยก็น่าจะดีช่วงนี้ฝนตกเยอะที่เชียงใหม่ น้ำพุร้อน โป่งเดือด เชียงใหม่ ระหว่างทางไปก็มีที่เที่ยว เยอะเหมือนกันครับ ก็ขับเลยทางเข้าตลาดแม่มาลัยไปหน่อย ก็จะเป็นเขื่อนแม่งัดครับ ไปกินข้าวเที่ยง ที่แพด้านใน ก็ได้ ที่ด้านหน้าก็มีร้านอร่อยๆ ค่านั่งเรือเหมาลำเข้าไปเขื่อนแม่งัดก็ 500 บาท กับข้าวก็อร่อยนั่งแพฟรีครับ ถ้าจะนอนที่นี่ก็คนละร้อยครับ ต่อคืน ที่เขื่อนแม่งัด
แต่ไม่นอนที่นี่ครับผมแนะนำ ไปนอนที่ น้ำพุร้อน โป่งเดือด ครับไปนอนแช่น้ำร้อนกันตอนฝนตกนี่แหละ คึคึ ที่น้ำพุร้อน โป่งเดือด มีบ้านพักให้ครับ หรือจะกางเต้นท์ก็ได้ ข้อมูลโดยละเอียด น้ำพุร้อน โป่งเดือด เชียงใหม่ หลังจากกินข้าวที่ เขื่อนแม่งัด เสร็จ ก็ออกไป เที่ยวที่นี่เลยครับ     
น้ำตก บัวตอง ตำบลแม่หอพระ อำเภอแม่แตง จังหวัดเชียงใหม่ ที่นี่ มีน้ำตกที่เป็นหินปูนสามารถเดินขึ้นลง ได้อย่างสบายไม่ลื่นครับ ตามลิ้งนี้เลยครับ  ก็ถ้าออกจาเขื่อนมาจะมีป้ายบอกครับ ตอนเข้าเขื่อนไปจะเห็นป้ายบอกอยู่ทางขวามือ

http://www.thaitravelcommunity.com/travelcommunity/index.php?topic=57.0

เล่นน้ำที่น้ำตก บัวตอง เสร็จก็ไป นอนที่ ไปนอนที่ น้ำพุร้อน โป่งเดือด เลยครับ ที่นี่มีบ้านพัก มีเต้นท์ให้เช่า มีอ่างน้ำวน มีสระว่ายน้ำจากบ่อน้ำแร่ แล้วก็กับตอนเข้า ระหว่างทางก็แวะเที่ยวน้ำตกได้ด้วยครับ น้ำตกหมอกฟ้า แล้วกกลับ เข้าเมืองกลับ กทม เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2009, 12:44:33 AM โดย animaturk » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปให้หน่อยนะคะ วันที่ 4-7 กค.นี้ค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »