ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 08:41:45 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องรถเช่า-รถสองแถว-รถTAXI-รถตู้  |  หัวข้อ: อยากลองขับ แท็กซี่ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากลองขับ แท็กซี่  (อ่าน 9906 ครั้ง)
ho_artt
Newbie
*

« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 09:34:53 AM »

ตอนนี้ย้ายมาอยู่เชียงใหม่ครับ อยากลองขับแท็กซี่ดู ไม่ทราบว่ามีให้เช่าเหมือนที่ กทม หรือเปล่าครับ หรือต้องซื่อเอง ถ้ามีให้เช่าราคา เท่าไหรครับ/ต่อวัน ติดต่อได้ที่ไหนครับ หรือพี่ๆคนไหนให้เช่าช่วยบอกด้วยครับ ใครมีข้อมูลช้วยตอบด้วยนะครับ จาดคนตกงาน
linping_52
Newbie
*

เมื่อไหร่มันจะหยุดตีซักที

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 09:38:19 AM »

ตอนนี้ย้ายมาอยู่เชียงใหม่ครับ อยากลองขับแท็กซี่ดู ไม่ทราบว่ามีให้เช่าเหมือนที่ กทม หรือเปล่าครับ หรือต้องซื่อเอง ถ้ามีให้เช่าราคา เท่าไหรครับ/ต่อวัน ติดต่อได้ที่ไหนครับ หรือพี่ๆคนไหนให้เช่าช่วยบอกด้วยครับ ใครมีข้อมูลช้วยตอบด้วยนะครับ จาดคนตกงาน

เมื่อกี้อ่านผ่านๆ ตาเรื่อง แท็กซี่ จากกระทู้นี้ http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,1193.0.html   ลองดูเผื่อมีประโยชน์
ho_artt
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 09:51:50 PM »

ขอบคุณมากครับทุกคน เรื่องใบขับขี่กำลังทำอยู่ครับ
อยากถามถึงแหล่งที่ให้เช่ารถแท็กซี่ครับ ว่าอยู่แถวไหนครับ หรือมีเบอร์ติดต่อหรือเปล่าครับ ขอบคุณนะครับ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 10:04:00 AM »

:16:  อยากขับระถเทคชี่  ก่อนอืนต้องมีใบขับขี่สาธารณะ    ก่อน หรือประเภทสองก็ได้

อยาขับเทคชี่ป้ายเขียว  หรือป้ายเหลืองหละ

ป้ายเหลือง  ก็เทคชี่ มิเตอร์  มีให้เช่าเยอะ แยะ ไป  วันละ  หกร้อย  หรือจะชื้อส่วนตัวก็ได้  เขา จะเอา  สามร้อยคัน  ตอนนี้มี สองร้อยกว่าคันแล้ว

ป้ายเขียว  ก็คือ ลิมมูชีน  หรือรถที่เป็นสีขาว  มีตราติด  ไม่มีให้เช่า  มี่แต่คิวให้เช่า  (แพงนิดหน่อย)

ขอบคุณ คุณ pikul ที่เข้ามาให้ความรู้
ทำให้ผมมีความรู้เพิ่มเติม

safetaxi
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 02:30:56 AM »

ส่วนมากรถมิเตอร์  จะเป็นรถส่วนบุคคลไปเสียมาก บางคนมีตั้ง  สามคัน  บางคนมีสองคน   ส่วนมากจะให้เช่าเพราะรู้จักกันพอสมควรหรือพูดง่าย ๆ  คนในพื้นที่

ทางเลือกที่สองชื้อรถมาทำเองเลย   ไม่งั้นไปติดต่อที่หน้าศูนย์วัฒนธรรมเชียงใหม่  จะสังเกตุเห็นมีรถมิเตอร์จอดเต็มเลย  เข้าไปถามรายละเอียดที่สหกรณ์เดินรถ

เบอร์โทรจำไม่ได้
053-279-291 เบอร์ศูนย์ที่ว่าครับ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องรถเช่า-รถสองแถว-รถTAXI-รถตู้  |  หัวข้อ: อยากลองขับ แท็กซี่ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »