ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 09:18:31 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: อยากเที่ยวเหนือ...ไป 2 คน รบกวน ช่วยแนะนำด้วยนะคะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเที่ยวเหนือ...ไป 2 คน รบกวน ช่วยแนะนำด้วยนะคะ  (อ่าน 8894 ครั้ง)
deztiniez
Newbie
*

« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 01:48:23 PM »

อยากเที่ยวเหนือ...ไป 2 คน(ขับรถไม่เปนกันทั้งคู่เลยนะคะ)

อยากให้ผู้รู้ ช่วย แนะนำ จัดทริปให้ด้วยอะคะ ว่า

ถ้าจะเที่ยว เชียงใหม่ (อาจรวมไปที่อื่นก้อได้นะคะ)  คือ คิดว่าจะไปกัน โดย ออกจาก กทม. เย็น ไปถึงที่เชียงใหม่เช้าอะคะและ อาจจะกลับ วันอาทิต อยากให้ถึง กทม. ค่ำๆ นะ

สถานที่  รร. อารายตอนนี้ ยังไม่มีเลยนะคะ รบกวน ช่วยแนะนำด้วยนะคะ.... :01:

รบกวน ช่วยแนะนำด้วยนะคะ   อยากไปเที่ยวมั่กมากกกกเลยคะ

ปล.  ถ้าไปปายด้วย ได้ไหมอะคะ จะลำบากมากไหม ถ้าไปกัน 2 คน โดยไม่มีรถ + ขับไม่เปนด้วยคะ
save-za
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 02:20:01 PM »

หากเป็นโรงแรมเชียงใหม่ เวบนี้เห็นหน้าแรกมีให้เลือกเยอะนี้ค่ะ เที่ยวเชียงใหม่ดอทคอม ลองดูได้จากหน้าแรก เพราะไม่รู้ว่างบประมาณกันเท่าไหร่

แต่หากเป็นปาย แนะนำค่ะ  ปายฮอทสริง  เป็นโรงแรมปาย ที่ติดแต่้น้ำปายด้วย  แถมมีน้ำแร่ในห้องนอนด้วยนะค่ะ ไปเป็นคู่มาแล้ว  :11: :11: :11:
deztiniez
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 02:26:50 PM »

หากเป็นโรงแรมเชียงใหม่ เวบนี้เห็นหน้าแรกมีให้เลือกเยอะนี้ค่ะ เที่ยวเชียงใหม่ดอทคอม ลองดูได้จากหน้าแรก เพราะไม่รู้ว่างบประมาณกันเท่าไหร่

แต่หากเป็นปาย แนะนำค่ะ  ปายฮอทสริง  เป็นโรงแรมปาย ที่ติดแต่้น้ำปายด้วย  แถมมีน้ำแร่ในห้องนอนด้วยนะค่ะ ไปเป็นคู่มาแล้ว  :11: :11: :11:

ลืมคะลืม....

2 คนที่ว่า นี่ ไปกะเพื่อนคะ ไม่ใช่ไปเปนคู่.....แบบนั้นคะ อิอิ :11:
lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 02:31:13 PM »

การไปเที่ยวปาย หากไม่มีรถ แนะนำรถตู้ไปปายครับ จอดที่สถานีรถไฟเชียงใหม่ ค่ารถ ร้อยกว่าบาทครับ แต่ไม่แน่ใจว่าร้อยเท่าไหร่   

อีกอย่างไม่ทราบว่าเดินทางวันไหนครับ
deztiniez
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 02:38:20 PM »

การไปเที่ยวปาย หากไม่มีรถ แนะนำรถตู้ไปปายครับ จอดที่สถานีรถไฟเชียงใหม่ ค่ารถ ร้อยกว่าบาทครับ แต่ไม่แน่ใจว่าร้อยเท่าไหร่   

อีกอย่างไม่ทราบว่าเดินทางวันไหนครับ

คาดว่าจะไปกันช่วงปลายเดือน พศจิกา  ไม่ก้อเดือน ธันวาอะคะ

ปล.  ที่พัก ยังไม่มีเลยคะ + ยังไม่รู้ว่าจะเดินทางไงเลย
คือเท่าที่คุยกะเพื่อน กะ ออก วันพุธเย็น อาจจะจองนั่งรถไฟ ไปกันคะ แต่ตอนกลับยังไม่แน่ใจเลยคะ ว่า จะกลับรถไฟ หรือว่านั่งเครื่องดี

รบกวนผู้รู้ทุกท่านด้วยนะคะ.....
lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 02:46:34 PM »

คาดว่าจะไปกันช่วงปลายเดือน พศจิกา  ไม่ก้อเดือน ธันวาอะคะ

ปล.  ที่พัก ยังไม่มีเลยคะ + ยังไม่รู้ว่าจะเดินทางไงเลย
คือเท่าที่คุยกะเพื่อน กะ ออก วันพุธเย็น อาจจะจองนั่งรถไฟ ไปกันคะ แต่ตอนกลับยังไม่แน่ใจเลยคะ ว่า จะกลับรถไฟ หรือว่านั่งเครื่องดี

รบกวนผู้รู้ทุกท่านด้วยนะคะ.....

การเดินทาง [b= http://www.nca.co.th/]แนะนำนั่งรถนครชัยแอร์ [/b] บริการเขาเยี่ยมยอดมากเลย เวลาขึ้นรถก็ไปขึ้นสถานีของนครชัยแอร์ เลยครับ สะดวกดี มีหลายเีที่ยวทั้งกลางวัน และกลางคืน ลองสอบถามเที่ยวเพื่อความมั่นใจจากนครชัยแอร์อีกครั้งครับ

มาถึงเชียงใหม่ จะพักเชียงใหม่สักคืน แล้วค่อยเดินทางต่อขึ้นปายก็ได้ครับ หากมีงบน้อย โรงแรม อิม อีโค เชียงใหม่[/b]  น่าจะเป็นตัวเลือกได้ดี โรงแรมเป็นสไตล์รีสอร์ทครับ การันตีความสวย

วันต่อมาถึงนั่งรถตู้ขึ้นปายกันครับ โรงแรมปายมีหลายโรงแรมให้เืลือกครับ ลองดูได้จากเวบนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2009, 02:49:27 PM โดย lovechiangmai » บันทึกการเข้า
jingreed
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 02:52:00 PM »

:onion2012: :onion2012: เห็นภาพเล๊ยย ขอบคุณ K.lovechiangmai ที่ให้ความรู้ เป็นประโยชน์มากเลย  สำหรับการตัดสินใจ  :16:
deztiniez
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 03:07:03 PM »

การเดินทาง [b= http://www.nca.co.th/]แนะนำนั่งรถนครชัยแอร์ [/b] บริการเขาเยี่ยมยอดมากเลย เวลาขึ้นรถก็ไปขึ้นสถานีของนครชัยแอร์ เลยครับ สะดวกดี มีหลายเีที่ยวทั้งกลางวัน และกลางคืน ลองสอบถามเที่ยวเพื่อความมั่นใจจากนครชัยแอร์อีกครั้งครับ

มาถึงเชียงใหม่ จะพักเชียงใหม่สักคืน แล้วค่อยเดินทางต่อขึ้นปายก็ได้ครับ หากมีงบน้อย โรงแรม อิม อีโค เชียงใหม่[/b]  น่าจะเป็นตัวเลือกได้ดี โรงแรมเป็นสไตล์รีสอร์ทครับ การันตีความสวย

วันต่อมาถึงนั่งรถตู้ขึ้นปายกันครับ โรงแรมปายมีหลายโรงแรมให้เืลือกครับ ลองดูได้จากเวบนี้ครับ

ขอบคุนนะคะ  สำหรับคำแนะนำวิธี การไปอะคะ  ได้แวะไปดูเว๊บไซแล้ว ทั้ง การเดินทางกะ ที่พัก  สวยดีคะ

ปล. ถ้า ไม่ได้ขึ้นไปปายละคะ  มีที่เที่ยวไหนได้บ้างอะคะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 09:42:06 AM »

จขกท.  อยาก ไป เที่ยว ที่ไหน บ้าง
มีที่เที่ยว ที่ อยาก ไป ไหมครับ

ลองจัดโปรแกรม มาใ ช่วยดู ก็ ได้ นะครับ...เผื่อ จะได้ ช่วย เพิ่มเติม หรือ แนะนำ ได้ ครับ   :16:

appleclub
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 10:17:35 AM »

ไม่ลองชวนเพื่อนไปเยอะๆๆล่ะค่ะ...ได้ใช้เช่ารถตู้ไปค่ะ

อ่อ...แต่เค้าก้อจะมีรถเก๋ง ให้เช่าค่ะ พร้อมคนขับด้วยค่ะ

ลองดูข้อมูลนะค่ะ http://www.vans.tht.in

เค้าจะมีรายละเอียดและข้อตกลงไว้ให้ สามารถสอบถามได้ก่อนด้วยค่ะ
jeerasak
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 12:03:09 PM »

ตอนนี้ได้ที่เที่ยว ที่พักยังครับ ผมก้อจะไปเที่ยวเหนือเหมือนกัน แต่เป็นช่วงเดือน ธันวา  9-13 ครับถ้ายากรู้ข้อมูลก้อลองโทรมาถามดูได้นะครบั 0840769240 ต้น ครับ
inoneyear
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 10:39:10 AM »

โทรมาได้ครับ แบบประหยัดสุดเซฟ เดินทางวันไหน ไปรับส่งพร้อมจัดเส้นทางเที่ยวให้ครับ ที่พักจองให้ได้ได้ครับ โทรมา 0837650598
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: อยากเที่ยวเหนือ...ไป 2 คน รบกวน ช่วยแนะนำด้วยนะคะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »