ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 28, 2024, 04:14:41 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ถามทางค๊า..รบกวนชี้แนะด้วย 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามทางค๊า..รบกวนชี้แนะด้วย  (อ่าน 5462 ครั้ง)
SARINYA
Newbie
*

« เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 10:16:10 PM »

อยากทราบว่าโรงแรมนิวมิตรภาพเชียงใหม่ ถ.ราชวงศ์ ถ้าตอนเย็นเดินไปถนนคนเดินวันอาทิตย์
กับไนท์บลาซ่า ไกล+เปลี่ยวไหมค่ะ พอดีจะไปพักที่นี่กลางเดือนนี้ค่ะ รบกวนแนะนำด้วยนะค่ะ^-^
lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 11:13:31 PM »

อยากทราบว่าโรงแรมนิวมิตรภาพเชียงใหม่ ถ.ราชวงศ์ ถ้าตอนเย็นเดินไปถนนคนเดินวันอาทิตย์
กับไนท์บลาซ่า ไกล+เปลี่ยวไหมค่ะ พอดีจะไปพักที่นี่กลางเดือนนี้ค่ะ รบกวนแนะนำด้วยนะค่ะ^-^

เก่ามากขอบอก หากเดินไปถนนคนเดินทั้งไกล ทั้งเปลี่ยว

โรงแรม เดอะบุรี แกลลอรี่ เฮ้าส์ เชียงใหม่ หรือ  โรงแรม พาราซอล อินน์ เชียงใหม่ สองโรงแรมนี้อยู่บนถนนคนเดิน เดินออกจากประตูโรงแรม หนึ่ง ก้าวก็เป็นถนนคนเดินวันอาทิตย์

โรงแรม ราชมรรคา ฟอร่าเฮ้าส์ เดินไปถนนคนเดิน 3 นาที
SARINYA
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 10:44:37 AM »

เปลี่ยว+เก่า มากเลยหรอค่ะ แล้วมีผีอ่ะเปล่า  :29:
ฮือๆ ดันจ่ายตังค์ไปแล้ว คงเปลี่ยนโรงแรมไม่ได้
เพราะบางเวปบอกว่าใกล้ถนนคนเดินก็เลยจองไปอ่ะค่ะ
ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะค่ะ
^กลับมาแล้วจะมาเล่าบรรยากาศให้ฟังนะค่ะ^
SARINYA
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 10:50:57 AM »

ถ้าถ้าเช่าจักรยานปั่นไหว้พระในเมือง น่าสนใจมั๊ยค่ะ

เห็นว่าแต่ละที่ไม่ใกลกันมาก

และถ้าจ้างรถแดงไปหลายวัด กว่างบบานค่ะ

และเพราะขับรถยนต์+มอเตอร์ไซค์ไมเป็นด้วย

พอจะมีร้านเช่าจักรยานแนะนำมั๊ยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 01:47:31 PM »

ถ้าถ้าเช่าจักรยานปั่นไหว้พระในเมือง น่าสนใจมั๊ยค่ะ

เห็นว่าแต่ละที่ไม่ใกลกันมาก

และถ้าจ้างรถแดงไปหลายวัด กว่างบบานค่ะ

และเพราะขับรถยนต์+มอเตอร์ไซค์ไมเป็นด้วย

พอจะมีร้านเช่าจักรยานแนะนำมั๊ยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จักรยานให้เช่า เห็นมีแถว ถนนท่าแพ ครับ

แต่ ใช้บริการ รถแดง(รถสองแถว) ดีกว่าครับ....ไม่ต้องห่วง รถจักรยานหาย

และ การจราจร ในเชียงใหม่...รถ เยอะ เหมือนกัน นะครับ (ยกเว้น วันเสาร์ อาทิตย์)

teawadmin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 03:21:21 PM »

เปลี่ยว+เก่า มากเลยหรอค่ะ แล้วมีผีอ่ะเปล่า  :29:
ฮือๆ ดันจ่ายตังค์ไปแล้ว คงเปลี่ยนโรงแรมไม่ได้
เพราะบางเวปบอกว่าใกล้ถนนคนเดินก็เลยจองไปอ่ะค่ะ
ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะค่ะ
^กลับมาแล้วจะมาเล่าบรรยากาศให้ฟังนะค่ะ^

บางโรงแรมก็มี รถจักรยานบริการฟรี นะครับ อิมอีโค เชียงใหม่ เป็นอีกโรงแรมหนึ่งที่มีจักรยานให้บริการฟรี  สวยด้วย ถูกด้วยครับ แถมมีผลไม้ให้เก็บรับประทานได้เองด้วยครับ 

ไปพักแล้วอย่าลืมมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังบ้างนะครับ  เพื่อนๆ คนอื่นๆจะได้รู้ด้วย
chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 02:24:59 PM »

อ้างถึง
โรงแรมนิวมิตรภาพเชียงใหม่ ถ.ราชวงศ์

อยู่ใกล้ เทศบาล - แม่น้ำปิง และ กาดหลวง

papaya
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 03:45:18 PM »

:1001:โรงแรมเก่ามากๆๆๆหาที่อื่นดีกว่า อยากได้ราคาประหยัด พิงค์บุรี (อยู่แถวๆประตูสวนดอก) อยู่ใกล้ถนนคนเดิน เดินทางไปไหนมาไหนสะดวก ที่จอดรถก็มี  :1001: :1001:
SARINYA
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 09:04:38 AM »

ไปพักโรงแรมนิวมิตรภาพมาแล้วค่ะ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด การเดินทางไปกาดหลวง กับไนท์บลาซ่าสะดวก
ส่วนถนนคนเดินไกลไปนิด เสียดายเดินได้ครึ่งเดียวฝนตกก่อนเลยช้อปไม่สะใจเลย ของเยอะมากๆ
โดยรวมโรงแรมนี้ดีค่ะ ราคาถูก ไม่มีผี แนะนำ^-^
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 09:12:26 AM »

ไปพักโรงแรมนิวมิตรภาพมาแล้วค่ะ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด การเดินทางไปกาดหลวง กับไนท์บลาซ่าสะดวก
ส่วนถนนคนเดินไกลไปนิด เสียดายเดินได้ครึ่งเดียวฝนตกก่อนเลยช้อปไม่สะใจเลย ของเยอะมากๆ
โดยรวมโรงแรมนี้ดีค่ะ ราคาถูก ไม่มีผี แนะนำ^-^

ขอบคุณ...ที่มาเล่าสู่ กันฟังครับ  :16:

smart-addiction
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 04:32:39 PM »

โอกาสหน้าถ้าได้มาเชียงใหม่อีก ลองดูโรงแรมอื่นๆ อีกก็ได้นะคะที่เชียงใหม่โรงแรมเยอะมั่กๆ(จะได้เปลี่ยนบรรยากาศและเปรียบเทียบหลายๆ แห่งด้วยค่ะ)
หรืลองดูรายละเอียดโรงแรมต่างๆ ที่www.teawchiangmai.comก่อนก็ได้นะคะ เว็ปนี้เค้ามีโรงแรมในเชียงใหม่เยอะจริงๆ  :11:
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ถามทางค๊า..รบกวนชี้แนะด้วย « หน้าที่แล้ว ต่อไป »