ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 12:37:15 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ปรึกษาทริปเที่ยวอีกรอบครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาทริปเที่ยวอีกรอบครับ  (อ่าน 3778 ครั้ง)
twoway
Newbie
*

« เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 08:30:39 PM »

กะว่าถึงเชียงใหม่เช้าวันที่ 7 ขึ้นไปนอนคืนแรกบนดอยอินทนนท์โดยแวะเที่ยวตลอดเส้นทางครับ
                         วันที่ 8 ตื่นเช้าบนดอย.....แนะนำที่เที่ยวด้วยครับ...กะว่าจะลงไปนอนที่ไร่ นภ-ภูผาครับ
                         วันที่ 9 ตื่นเช้าที่ไร่ นภ-ภูผา เก็บสตรอเบอรี่ แล้วเดินทางกลับ กทม.ครับ
        ช่วยแนะนำด้วยครับ. :16:
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 09:49:59 AM »

วันแรก  เชียงใหม่ ดอยอินทนนท์

ที่เที่ยว เช่น

แวะ นมัสการพระธาตุศรีจอมทอง เที่ยวน้ำตกวชิรธาร เที่ยวชมโครงการเกษตรหลวงฯขุนกลาง และ ศูนย์วิจัยฯขุนวาง

สักการะพระมหาธาตุนภเมทนีดลและพระมหาธาตุนภพลภูมิสิริ

พัก บนดอยอินทนนท์

วันที่สอง

ตื่นแต่มืด เพื่อ ขึ้นไปชมพระอาทิตย์ขึ้นบริเวณยอดดอย แล้ว ลงไปเดินชมป่าดึกดำบรรพ์ที่อ่างกาหลวง
ออกเดินทาง ไป เที่ยว ตัวเมืองแม่แจ่ม แวะ น้ำพุร้อนเทพพนม  ออบหลวง

จากนั้น เดินทาง ไป อ.สะเมิง (ถ้ามีเวลา จะแวะ หมู่บ้านถวาย ก่อนก็ได้นะครับ)

พักที่ อ.สะเมิง

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 09:52:08 AM »

วันที่สาม  :16:

ตื่นเช้า ขึ้นไปชม ตัวเมือง อ.สะเมิง จาก มุมสูง ที่ วัด พระพุทธบาทป่ากล้วย
http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,622.0.html

เก็บ สตรอเบอรี่

เที่ยว ชม ตัวเมือง อ.สะเมิง

พอดีไม่ทราบว่า กลับ กทม.กี่โมง และ กลับ ด้วยวิธไหน เช่น เครื่องบิน รถทัวร์ รถไฟ รถส่วนตัว

ก็ ลอง คำนวน เวลากลับ เอาหละกัน นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2009, 09:55:00 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 02:21:40 PM »

ตามนั้นเลยคับป๋ม
 :onio:
twoway
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 03:10:19 PM »

รบกวนขอระยะทางด้วยครับ จากเชียงใหม่ไปดอยอินทนนท์ และจากดอยอินทนนท์ไปเที่ยวตามที่ต่างๆที่แนะนำมาครับ
พอดีว่าใช้รถยนต์ส่วนตัวครับจึงอยากจะกำหนดเวลาในการขับรถด้วยครับ :5569fb93:
lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 03:41:13 PM »

รบกวนขอระยะทางด้วยครับ จากเชียงใหม่ไปดอยอินทนนท์ และจากดอยอินทนนท์ไปเที่ยวตามที่ต่างๆที่แนะนำมาครับ
พอดีว่าใช้รถยนต์ส่วนตัวครับจึงอยากจะกำหนดเวลาในการขับรถด้วยครับ :5569fb93:

ลองดูจากข้อมูลนี้นะครับ เผือมีประโยชน์  http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,13.0.html
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ปรึกษาทริปเที่ยวอีกรอบครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »