ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 05:07:48 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ เที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรกค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ เที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรกค่ะ  (อ่าน 4161 ครั้ง)
JU_JO.OB
Newbie
*

« เมื่อ: กันยายน 19, 2009, 11:47:04 PM »

เดินทางวันที่ 4-7 ธันวานี้ค่ะ [สถานที่ ดอยอินทนนท์ 1 คืน + ห้วยน้ำดัง 1 คืน]
1. ขึ้นรถทัวร์ วันศุกร์ที่ 4 ธันวาคม  [เที่ยวรถ 21.00 ถึงเชียงใหม่ 06.30]
จะเดินทางไปดอยอินทนนท์ ไม่ทราบว่าจะต้องลงสถานีขนส่งไหนค่ะ ถึงจะต่อรถไปพระธาติจอมทอง เพื่อต่อรถขึ้นดอยได้ค่ะ
{และรถที่ขึ้นดอยถ้าไม่เหมามีหรือป่าวค่ะ พอดีไปแค่ 2 คนค่ะ}
 จากนั้นนอนที่ดอยอินทนนท์ค่ะ
2. เช้าวันเสาร์ที่ 5 ธันวาคม จะออกเดินทางไปห้วยน้ำดัง ไม่ทราบว่าสามารถไปรถโดยสารใดได้บ้างค่ะ
นอนที่ห้วยน้ำดัง 1 คืนค่ะ [รบกวนแนะนำที่เที่ยวห้วยน้ำดังด้วยนะค่ะ]
3. ออกจากห้วยน้ำดังไป บขส เพื่อขึ้นรถกลับกรุงเทพ [ขึ้นรถ 13.30  ถึงกรุงเทพ 23.00] รบกวนช่วยแนะนำรถเพือไป บขส ด้วยค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำล่วงหน้านะค่ะ เป็นการไปเที่ยวเหนือครั้งแรกในชีวิตค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 01:29:08 PM »

อ้างถึง
1. ขึ้นรถทัวร์ วันศุกร์ที่ 4 ธันวาคม  [เที่ยวรถ 21.00 ถึงเชียงใหม่ 06.30]
จะเดินทางไปดอยอินทนนท์ ไม่ทราบว่าจะต้องลงสถานีขนส่งไหนค่ะ ถึงจะต่อรถไปพระธาติจอมทอง เพื่อต่อรถขึ้นดอยได้ค่ะ
{และรถที่ขึ้นดอยถ้าไม่เหมามีหรือป่าวค่ะ พอดีไปแค่ 2 คนค่ะ}

มาจาก กทม. ต้องลงที่ สถานีขนส่งอาเขต และ เรียก รถโดยสารไปลง ที่ ตลาดประตูเชียงใหม่

จะมี คิวรถ สายเชียงใหม่ จอมทอง ให้บอกคนขับว่า ลงที่ วัดพระธาตุศรีจอมทอง

และ จะมี คิวรถ ขึ้นดอยอินทนนท์ อยู่ หน้าวัด

มาช่วง หน้า ไฮซีซั่น.....คิดว่า ไม่ต้องเหมา ก็ มีผู้โดยสารท่านอื่น รอขึ้น ดอยอินทนนท์ เต็มอยู่แล้ว

แต่ถ้ามาช่วง โลว์ซีซั่น นี่สิครับ..ลำบากนิดนึง เพราะต้องเหมารถขึ้น ราคาเป็นพันเลย

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 01:32:37 PM »

แต่ผมดู โปรแกรม นี่แล้ว.. ดอยอินทนนท์ กับ ห้วยน้ำดัง นี่ อยู่ไกลกันนะครับ

ยิ่ง ไม่มีรถส่วนตัวมาด้วยแล้ว...ตามความเห็นส่วนตัวผม ผมว่าเสียเวลาเดินทางมากเลยครับ

แนะนำ นะครับ...ยิ่งมาเชียงใหม่ครั้งแรก ถ้า อยากนอน ที่ ห้วยน้ำดังจริงๆ (ที่นี่ ขึ้นชื่อ เรื่อง ทะเลหมอกยามเช้า สวยมากๆ)

แนะนำ ไปเที่ยว อ.ปาย ต่อเลย จะสนุกและประทับใจกว่านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2009, 01:33:06 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ เที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรกค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »