ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 26, 2024, 04:17:26 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชียงใหม่-เชียงรายให้หน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชียงใหม่-เชียงรายให้หน่อยค่ะ  (อ่าน 6411 ครั้ง)
joy
Newbie
*

« เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 10:27:34 AM »

จะไปถึงเชียงใหม่เช้าวันที่ 5 ธ.ค. 52 (รถไฟ) กลับค่ำวันที่ 9 ธ.ค. 52 (เครื่องบิน)
เช่ารถเอาไว้แล้วแต่ไม่รู้จะเริ่มต้นยังงัยดี แต่คิดคร่าวๆ เอาไว้ คือ
ค้างที่เชียงใหม่ 2 คืน (5-6 ธ.ค.) ที่พักบ้านอ้ายหล้าเป็นงัยบ้างคะ
ส่วนสถานที่เที่ยวช่วยแนะนำให้ด้วยนะคะ
ส่วนวันที่ 7-8 ธ.ค. นี่ คิดไว้ว่าจะขับรถไปเรื่อยๆ จนถึงเชียงราย
ระหว่างทางมีที่เที่ยว/ที่พัก ที่ไหนน่าสนใจบ้างคะ
เพิ่งไปเป็นครั้งแรกค่ะ
ขอบคุณค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 11:45:00 AM »

วันเสาร์ที่ 5

ถึง เชียงใหม่ ตอนเช้า ....รับรถที่เช่าไว้

วันนี้ เป็น วันพ่อ อยากแนะนำ ให้ ไปไหว้ พระธาตุพระมหาธาตุเจดีย์นภเมทนีดล บนดอยอินทนนท์ (ไหนๆ ก็มาวันนี้ แล้วครับ)

เพราะฉะนั้น โปรแกรม เที่ยว วันนี้ ก็ คือ ไปเที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์ เลยครับ

ซึ่ง ตลอด เส้นทาง มีที่เที่ยว เยอะมาก...สามารถแวะเที่ยวได้เรื่อยๆ เลยครับ

ขากลับ จากดอยอินทนนท์ ถ้า ยังไม่ค่ำมาก แวะเที่ยว หมู่บ้านถวาย ก็ได้ครับ

ช่วงเย็น จะ เที่ยว ไนท์ซาฟารี ก็ได้นะครับ

ตอนกลางคืน ที่เที่ยว เช่น

ถนนคนเดิน วันเสาร์ ถนน วัวลาย (ถ้า ไม่เดิน วันนี้ จะไปเดิน ถนนคนเดิน วันอาทิตย์ ในวันพรุ่งนี้ก็ได้)

หรือ นั่งดื่ม แถว ถนน นิมมานเหมินทร์ มี ร้านเยอะมากๆ

กลับที่พัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2009, 11:45:49 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 11:51:01 AM »

วันอาทิตย์ ที่ 6 ธ.ค

โปรแกรมช่วงเช้า : ขึ้นไปเที่ยว บนดอยสุเทพ, หมู่บ้านแม้วดอยปุย, พระตำหนักภูพิงค์

ขากลับลงจากดอยมา แวะ เที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่ แวะ ทักทายหลินปิง

โปรแกรม ช่วงบ่าย

มีหลายเส้นทางให้เลือก เช่น จะไปเที่ยวเส้นทาง สาย อ.แม่ริม - สะเมิง ก็ได้ครับ

หรือ จะไปคลายหนาว ที่ น้ำพุร้อนสันกำแพง ก็ ได้ครับ

ช่วงเย็น กลับ มาเดิน ถนนคนเดินวันอาทิตย์ เชียงใหม่ ที่ ถนน ราชดำเนิน

กลับที่พัก

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 12:18:38 PM »

อ้างถึง
ส่วนวันที่ 7-8 ธ.ค. นี่ คิดไว้ว่าจะขับรถไปเรื่อยๆ จนถึงเชียงราย
ระหว่างทางมีที่เที่ยว/ที่พัก ที่ไหนน่าสนใจบ้างคะ
เพิ่งไปเป็นครั้งแรกค่ะ
แนะนำ ไป เชียงราย ทาง อ.ฝางครับ

ซึ่งมีที่เที่ยว ระหว่าง ทางเยอะครับ

เช่น ถ้ำเชียงดาว,  อ่างขาง ,อ. ฝาง,สวนส้ม, ท่าตอน  แล้ว เข้า จ.เชียงราย

อีกวัน รุ่งขึ้น ก็ เที่ยว สถานที่สำคัญ ใน จ.เชียงราย ครับ  เช่น  พระตำหนักดอยตุง, ไป เหนือสุดแดนสยาม ที่ อ.แม่สาย, ข้าม ไป ช้อปปิ้ง ที่ ฝั่ง พม่า

ไปต่อ ที่ สามเหลี่ยมทองคำ

กลับมา พัก ที่ เชียงราย

อีกวัน ออกเดินทาง กลับ จ.เชียงใหม่ มาทาง อ.ดอยสะเก็ด ( วันนี้ จะ ผ่าน วัดร่องขุ่น ครับ)

joy
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 02:23:07 PM »

ขอบคุณมากค่ะ คุณauto
auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 02:54:34 PM »

ขอบคุณมากค่ะ คุณauto

ยินดีครับ  :16:

เที่ยว ให้สนุก นะครับ

smart-addiction
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 04:41:48 PM »

บ้านอ้ายหล้านี่อยู่แถวไหนเหรอคะ  :26: รู้จักแต่โรงแรมที่มีหน้าเว็ปteawchiangmai.comอ่ะค่ะ
ยังไงคุณjoyก็ลองดูจากเว็ปนี้ก่อนก็ได้นะคะ เค้ามีที่พักเยอะมั่กๆ  :11:
lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 09:59:25 PM »

เขาว่ากัน ว่า บ้านอ้ายหล้า เป็นหอพักเก่าไม่ใช่หรือครับ    :29:   :29: :29:  แต่มาทำให้ดูใหม่อีกครั้ง เห็นมีการเชียร์กันจังเลย ในเวบเพื่อนบ้านพวกเรา  แมวเยอะน่าดู :10:
joy
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 11:39:42 AM »

ถามต่ออีกนิดนะคะ (เชียงราย)
วันที่ 7 ธ.ค. ออกจากเชียงใหม่แวะเที่ยวระหว่างทาง พักที่ดอยแม่สลอง
วันที่ 8 ธ.ค. ออกจากดอยม่สลองขึ้นไปเที่ยวแม่สาย เชียงแสน เชียงของ พักที่ภูชี้ฟ้า
วันที่ 9 ธ.ค. เข้ามาตัวเมืองเชียงราย เที่ยวๆๆ กลับมาเชียงใหม่เย็นๆ
พอจะเป็นไปได้มั๊ยกับเวลาและระยะทาง
ขอบคุณค๊า
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชียงใหม่-เชียงรายให้หน่อยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »