ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 28, 2024, 11:39:28 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  ข้อมูล ร้านอาหาร เชียงใหม่  |  เชียงใหม่ ร้านอาหาร - แนะนำร้านอาหาร อร่อย ในเชียงใหม่  |  หัวข้อ: ร้านอ๊อดเป็ดพะโล้เป็ดตุ๋น - ร้านอร่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านอ๊อดเป็ดพะโล้เป็ดตุ๋น - ร้านอร่อยครับ  (อ่าน 8779 ครั้ง)
HayleyCMU
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 05:47:40 PM »

ร้านอ๊อดเป็ดพะโล้เป็ดตุ๋น คนชอบทานเป็ด ลองร้านนี้เลยครับ อร่อยดี เปิดเช้าถึงบ่ายแก่ๆทุกวัน อยู่บนถนนช้างคลาน ถ้ามาจากไนท์บาร์ซ่า ผ่านโรงแรมแชงกรีล่าที่อยู่ซ้ายมือ ตรงไปเรื่อยๆ --> ตรงผ่านแยกรพ.เซ็นทรัลเชียงใหม่ไปก่อน (รพ.อยู่ตรงแยกฝั่งขวา) ให้พ้นแนวตึกแถวทางซ้ายก่อน (จะมีร้านเป็ดอีกร้านอยู่ในตึกแถว ไม่ใช่ร้านที่จะแนะนำ) --> เลยไปเรื่อยๆ ทางซ้ายจะเห็นร้าน VDO/VCD เป็นหลังเล็กๆทางซ้าย ร้านอ๊อดเป็ดพะโล้เป็ดตุ๋น จะอยู่ถัดไป ระหว่างร้าน VCD กับตึกแถวที่มีร้านขายเครื่องดนตรี  ฝั่งตรงข้ามถนนจะเป็นร้านอาหารจีนใหญ่ๆชั้นเดียวกับ Office ของ Standard Tour

เป็นร้านหลังคาสูงๆโล่งๆโปร่งๆ จอดรถริมถนนได้เลยหรือจอดที่จอดด้านหลังร้าน  ร้านสะอาด นั่งไม่อึดอัด ที่อร่อยนอกจากก๋วยเตี๋ยวเป็ดพะโล้เป็ดตุ๋น ก็มีเป็ดกะเพรา เป็ดพริกไทยดำที่ได้ลงหนังสือพิมพ์ของเชียงใหม่ หรือจะสั่งเป็ดสับมาทานกับข้าวสวยร้อนๆก็ได้ ร้านนี้ไม่ได้เก่าแก่โบราณ แต่หลายคนบอกว่าอร่อยกว่าร้านเป็ดเก่าแก่ร้านอื่นของเชียงใหม่ แล้วแต่ชอบนะครับ แต่ผมติดใจไปทานหลายรอบแล้ว แถมต้องซื้อกลับไปฝากที่บ้านอีก
lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 05:57:03 PM »

หากบอกว่ารุ้มาจากเวบ เที่ยวเชีงใหม่ จะได้รับส่วนลดไหมครับ    :onion2012: :onion2012: :onion2012:
HayleyCMU
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 06:22:00 PM »

อันนี้ไม่น่าจะได้นะครับ เพราะผมแนะนำของผมเอง ร้านเค้าคงไม่รู้หรอกครับว่าผมมาเขียนแนะนำเค้า

อาหารเค้าไม่แพงหรอกครับสำหรับเป็ด ราคาธรรมดา ในความคิดของผม ผมว่าเค้าใช้ของดีและตั้งใจทำร้านครับ ร้านก๋วยเตี๋ยวไม่จำเป็นต้องลงทุนทำขนาดนี้ก็ได้ ลองแวะไปดูไปชิมเองนะครับ ผมแวะเกือบทุกครั้งที่ผ่านช่วงกลางวันครับ

(ไอ้ผมมันนักเที่ยวนักกินอิสระครับ พอดีชอบแนะนำร้านกับที่พักที่เที่ยวให้กับเพื่อนๆที่รู้จักกันเป็นการส่วนตัวอยู่แล้ว แต่ขี้เกียจทำ blog ของตัวเอง)
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 09:43:29 AM »

ขอบคุณที่....มาแนะนำครับ  :onio:

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 09:45:11 AM »

อ้างถึง
(ไอ้ผมมันนักเที่ยวนักกินอิสระครับ พอดีชอบแนะนำร้านกับที่พักที่เที่ยวให้กับเพื่อนๆที่รู้จักกันเป็นการส่วนตัวอยู่แล้ว แต่ขี้เกียจทำ blog ของตัวเอง)

ถ้ามีร้านแนะนำ..อื่นๆ อีก

เอามาแนะนำ เพิ่มเติม ด้วยนะครับ

เป็นประโยชน์ กับ คนเชียงใหม่ และ นักท่องเที่ยวที่มาเที่ยวเชียงใหม่ อะครับ

บางร้าน ผมก็ยังไม่รุ้จักเลยครับ....

ขอบคุณอีกครั้งมากๆครับ

HayleyCMU
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 10:46:55 PM »

อะไรอร่อยเราก็อยากชวนเพื่อนไปทานกันใช่ไหมครับ ถือว่าแลกเปลี่ยนข้อมูลกันครับ เพราะทุกวันนี้มีร้านอร่อยเพิ่มขึ้นเต็มไปหมด ตามกันไม่หวาดไม่ไหวอ่ะครับ 
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  ข้อมูล ร้านอาหาร เชียงใหม่  |  เชียงใหม่ ร้านอาหาร - แนะนำร้านอาหาร อร่อย ในเชียงใหม่  |  หัวข้อ: ร้านอ๊อดเป็ดพะโล้เป็ดตุ๋น - ร้านอร่อยครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »