ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 28, 2024, 08:01:45 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วนจัดทริปให้ด้วยค้า 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วนจัดทริปให้ด้วยค้า  (อ่าน 7473 ครั้ง)
waranya
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 02:48:33 PM »

รบกวนจัดทริปให้ด้วยค่ะ บังเอิญว่าจะไปเชียงใหม่กับคุณแม่ค่ะ คุณแม่เป็นคนลุยๆ มากค่ะ ไปวันที่ 5-7 พฤศจิกายนนี้แล้วค่ะ แต่ยังไม่รู้จะไปเที่ยวทีไหนดีะค่ะ เพราะไม่เคยไปเลยค่ะ อย่างแรกคือลงเครื่องเที่ยงของว่าที่ 5 ค่ะ แล้วก็กลับ 3ทุ่มของวันที่ 7 ค่ะช่วยจัดทริปให้ด้วยค้า
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 06:14:58 PM »

วัน พฤหัสที่5 : ถึงเชียงใหม่ เที่ยง แล้ว  916

ช่วงบ่าย เที่ยว ชมเมือง เชียงใหม่ ที่เที่ยว เช่น วัดพระสิงห์ - วัดเจดีย์หลวง - หอศิลปวัฒนธรรมเชียงใหม่

ตอนเย็น อาจจะไปเที่ยว ไนท์ซาฟารี

หรือ ไป ทานขันโตก เช่น ที่คุ้มขันโตก เริ่ม ประมาณ 1 ทุ่ม

เสร็จ แล้ว ถ้ายังไม่ง่วงนอน อาจจะไป ช้อปปิ้ง ไนท์บาซาร์ ถนน ช้างคลานต่อก็ได้ครับ

วันศุกร์ ที่ 6 : ไปเที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์  913

แวะ พระธาตุศรีจอมทอง ก่อน ขึ้น ดอยอินทนนท์ ซึ่ง มีที่เที่ยว เยอะ ตลอด เส้นทาง

กลับ จาก ดอนอินทนนท์ แวะ ช้ออปิ้ง หมู่บ้านถวาย

วัน เสาร์ที่ 7 : ไปเที่ยวดอยสุเทพ  901

ตอนเช้า ขึ้นไปเที่ยว ดอยสุเทพ - หมู่บ้านแม้วดอยปุย - พระตำหนักภูพิงค์

ลงจากดอยสุเทพ จะ แวะเที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่ ก็ได้นะครับ

ช่วงบ่าย ไป เที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2009, 06:16:58 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

waranya
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 08:47:07 AM »

ขอบคุณค่ะ

แต่จะเป็นไปได้มั้ยค่ะ ที่พอไปถึงแล้วขอไปดอยสุเทพก่อนเลยอ่ะ แต่วันที่ 2 ตั้งใจว่าจะไปดอยอินทนนท์ตามที่พี่ว่ามาเลย

แล้ววันสุดท้ายขอตื่นสายหน่อยค่ะ รบกวนจัดให้อีกครั้งได้มั้ยค่ะ (อยากทราบเรื่องค่ารถที่ไปดอยอินทนนท์+ดอยสุเทพ ค่ะ)

รบกวนด้วยค้า 912
auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 09:27:47 AM »

ขอบคุณค่ะ

แต่จะเป็นไปได้มั้ยค่ะ ที่พอไปถึงแล้วขอไปดอยสุเทพก่อนเลยอ่ะ แต่วันที่ 2 ตั้งใจว่าจะไปดอยอินทนนท์ตามที่พี่ว่ามาเลย

แล้ววันสุดท้ายขอตื่นสายหน่อยค่ะ รบกวนจัดให้อีกครั้งได้มั้ยค่ะ (อยากทราบเรื่องค่ารถที่ไปดอยอินทนนท์+ดอยสุเทพ ค่ะ)

รบกวนด้วยค้า 912

มาถึงเชียงใหม่ ... ขึ้นดอยสุเทพ เลย ก็ได้ครับ

วันแรก  เที่ยวดอยสุเทพ  กลับ ลงมา ไปเที่ยว ไนท์ซาฟารี ต่อ ก็ได้ หรือ นั่งทาน ร้านอาหาร วิวดีๆ เช่น ผาลาดตะวันรอน หรือ กาแล

วันที่สอง ไปเที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์

วันที่ สาม
ไปเที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง

waranya
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 08:57:14 AM »

ใก้ลถึงวันที่จะเดือนทาง อยากรบกวนพี่ๆ น้องๆ ที่อยู่ที่เชียงใหม่ ว่ามีฝนไหมค่ะ หรือ หนาวไหมค่ะ ที่เชียงใหม่ จะได้เก็บกระเป๋าถูกค่ะ อิอิอิ

ขอบคุณจ้า 916

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2009, 09:52:27 AM โดย auto » บันทึกการเข้า
waranya
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 09:07:11 AM »

รบกวนอีกอย่างค่ะ

จะไปทานอาหารที่ ร้าน ผาลาดตะวัน  กับ Good view จำเป็นต้องโทรจองไหมค่ะ

เอ๊ะ.....เราพักในตัวเมือง แล้วจะไปดอยอินทนนท์ ใช้เวลาเดินทางนานมั้ยค่ะ  แล้ว ไปถึงเที่ยงถ้าไปดอยสุเทพ ใช้เวลาเดินทางนานไหมค่ะ แล้ววันที่ไปถึงว่าจะไปดูหลินปิงจะได้ดูไหมค่ะ เค้ามีรอบให้ดูไหมค่ะ

ต้องรบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ เพราะไม่เคยไปเลย อยากทราบไว้ก่อนจะได้เที่ยวได้ครบค่ะ ขอบคุณ ขอบคุณคับ
auto
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 09:53:30 AM »

เชียงใหม่ตอนนี้ เริ่ม มีลมหนาว มาแล้วครับ

ช่วงนี้ มีฝนตก บ้างบางวัน

ตอนเย็น เริ่ม ประมาณ 6 โมงเย็น เริ่ม มืดแล้ว

auto
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 09:57:39 AM »

รบกวนอีกอย่างค่ะ

จะไปทานอาหารที่ ร้าน ผาลาดตะวัน  กับ Good view จำเป็นต้องโทรจองไหมค่ะ

เอ๊ะ.....เราพักในตัวเมือง แล้วจะไปดอยอินทนนท์ ใช้เวลาเดินทางนานมั้ยค่ะ  แล้ว ไปถึงเที่ยงถ้าไปดอยสุเทพ ใช้เวลาเดินทางนานไหมค่ะ แล้ววันที่ไปถึงว่าจะไปดูหลินปิงจะได้ดูไหมค่ะ เค้ามีรอบให้ดูไหมค่ะ

ต้องรบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ เพราะไม่เคยไปเลย อยากทราบไว้ก่อนจะได้เที่ยวได้ครบค่ะ ขอบคุณ ขอบคุณคับ

:16:ทั้ง 2 ร้าน.... น่าจะจอง ไป ดีที่สุดครับ
ร้าน Goodview เน้นโต๊ะริมแม่น้ำปิง.....ส่วน ร้านผาลาด เน้น ที่มองเห็นวิวตัวเมืองเชียงใหม่  909

:16:จากตัวเมือง เชียงใหม่ ไป ดอยอินทนนท์ เดินทาง ประมาณ 2 ชั่วโมง

จากสนามบินเชียงใหม่ ไปดอยสุเทพไม่ไกลครับ ใช้เวลาไม่เกินครึ่งชั่วโมง....ส่วน สวนสัตว์เชียงใหม่ ก็ อยู่ เชิงดอยสุเทพเลย สามารถแวะเที่ยวทันแน่นอนครับ

waranya
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 02:22:21 PM »

ขอบคุณมากค้า  ก่อนถึงวันจะไปพี่ๆ น้อง ท่านใดมีคำแนะนำเพิ่ม หรือที่เที่ยว บอกกันด้วยน้าจร้า จะขอบคุณมากๆ คับ 908

อยากเที่ยวแล้ว
waranya
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 02:52:57 PM »

ถามเพิ่มค่ะ คือว่า วันแรกที่ไปถึงพอเที่ยวเสร็จว่าจะไปเดินไนท์บาร์ซ่าค่ะ แต่ว่า

คืนที่2 เป็นวันศุกร์ค่ะ คิดว่าไปNight safari ทานอาหารเสร็จสักทุ่มครึ่งอ่ะค่ะ มีที่ไหนให้เดินShopping อีกมั้ยค่ะ รบกวนแนะนำจร้า

ขอบคุณค่ะ    906
waranya
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 03:06:40 PM »

เพิ่มเติมค่ะ บังเอิญว่าไปอ่านเจอ เค่ามีเที่ยวไร่สตรอเบอรี่กันด้วย???

ไม่ทราบว่าเดือนหน้าเค้ายังมีให้เที่ยวไหมค่ะ คือตั้งใจจะไปวันที่ 5 พ.ย.52 นี้ค่ะ คือว่าจะไปดอยสุเทพก่อนแล้วก็แวะนู้นนี่
 จากนั้นก็ไปไร่สตรอเบอรี่ มันเป็นทางเดียวกันไหมค่ะ รบกวนอีกจร้า อิอิอิอิ
lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 07:06:36 PM »

901 901  น่าจะมีนะครับ เดี๋ยวคุณ auto คงมายืนยันให้พวกเรารู้อีกครั้งหนึ่ง เพราะผมเองก็อยากรู้เหมือนกัน   917 917 916
auto
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 10:06:19 PM »

เพิ่มเติมค่ะ บังเอิญว่าไปอ่านเจอ เค่ามีเที่ยวไร่สตรอเบอรี่กันด้วย???

ไม่ทราบว่าเดือนหน้าเค้ายังมีให้เที่ยวไหมค่ะ คือตั้งใจจะไปวันที่ 5 พ.ย.52 นี้ค่ะ คือว่าจะไปดอยสุเทพก่อนแล้วก็แวะนู้นนี่
 จากนั้นก็ไปไร่สตรอเบอรี่ มันเป็นทางเดียวกันไหมค่ะ รบกวนอีกจร้า อิอิอิอิ

ไร่สตรอเบอรี่... นิยม ไปเก็บ กันที่ อ.สะเมิง (เดินทางไป ประมาณ ชั่วโมงครับ)

สอบถาม ได้ความว่า เดือน พ.ย สตรอเบอรรี่ เริ่มออกแล้ว แต่ ราคายังสูงอยู่

auto
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 10:07:12 PM »

ถามเพิ่มค่ะ คือว่า วันแรกที่ไปถึงพอเที่ยวเสร็จว่าจะไปเดินไนท์บาร์ซ่าค่ะ แต่ว่า

คืนที่2 เป็นวันศุกร์ค่ะ คิดว่าไปNight safari ทานอาหารเสร็จสักทุ่มครึ่งอ่ะค่ะ มีที่ไหนให้เดินShopping อีกมั้ยค่ะ รบกวนแนะนำจร้า

ขอบคุณค่ะ    906

ถนน นิมมานเหมินทร์ ครับ  913

waranya
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 11:43:18 AM »

บทสรุปเที่ยวมาแล้วจร้า  ใครคิดว่าตรงไหนไม่ดีรบกวนบอกด้วยจร้า 914

วันแรก  ดอยสุเทพ  ไร่สตรอเบอรี่  ม.แม้วดอยปุย พระตำหนักภูภิงค์ ไนท์บาร์ซ่า

วันสอง  (ตื่นเช้า) ดอยอินทนนท์  พระธาตุศรีจอมทอง สวนราชพฤกษ์ Night Safari ไปช็อป........

วันสาม (ตื่นสาย) เที่ยวเวียงกุมกาม ตลาดวโรรส  ชมเมืองโบราณ(วัดสิงห์ วัดเจดีย์หลวง) ดูหลินปิง
เวลาเหลือไปCentral เชียงใหม่  ไปสนามบินก่อน19.30 น.

ทานข้าว ผาลาดตะวัน(053-216039)  กลางวันร้านBoat 
Good view(053-302764)  กาแล(053-811041)

มีตรงไหนที่คนละเส้นทางไหมค่ะ
ที่จัดทริปนี้ได้ก็เพราะว่ามาจากคำบอกเล่าในเว็บนี้ล่ะค่ะ โดยเฉพาะพี่auto ขอบคุณจร้า

ตื่นเต้นมากกกกกกค่ะ เพราะไม่เคยไปเที่ยวธรรมชาติเลย ส่วนมากออกต่างประเทศค่ะ(แต่ปีนี้ต้องเที่ยวไทยจร้า) 916

wipawan
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 04:12:53 PM »

เข้ามาเก็บข้อมูล  913 901
auto
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 09:43:34 PM »

อ้างถึง
วันแรก  ดอยสุเทพ  ไร่สตรอเบอรี่  ม.แม้วดอยปุย พระตำหนักภูภิงค์ ไนท์บาร์ซ่า

ช่วงนี้ สตรอเบอรี่ ยังไม่ออก... ตัดทิ้ง ไปได้เลยครับ

อ้างถึง
วันสอง  (ตื่นเช้า) ดอยอินทนนท์  พระธาตุศรีจอมทอง สวนราชพฤกษ์ Night Safari ไปช็อป........

แวะ พระธาตุศรีจอมทอง ก่อน ขึ้น ดอยอินทนนท์  ลงจาก ดอยอินทนนท์ แวะ ชมสวนราชพฤกษ์ ต่อ ด้วย ไนท์ซาฟารี

อ้างถึง
วันสาม (ตื่นสาย) เที่ยวเวียงกุมกาม ตลาดวโรรส  ชมเมืองโบราณ(วัดสิงห์ วัดเจดีย์หลวง) ดูหลินปิง
เวลาเหลือไปCentral เชียงใหม่  ไปสนามบินก่อน19.30 น.

เรียงตามลำดับ...แนะนำ ไปเที่ยว ตลาดวโรรสตอนเช้า ต่อ ด้วย เวียงกุมกาม... กลับมาชม วัดพระสิงห์ และ วัดเจดีย์หลวง (ทั้ง 2 วัด อยู่ใกล้กันครับ)....มีเวลาเหลือ ไป เยี่ยม หลินปิง

waranya
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 06:40:50 PM »

ขอบคุณมากค่ะ 916
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วนจัดทริปให้ด้วยค้า « หน้าที่แล้ว ต่อไป »