ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 01:28:35 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนจัดทริปค่ะ  (อ่าน 4042 ครั้ง)
mngam46
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 02:28:16 PM »

912
จะไปเที่ยวเชียงใหม่ช่วง 24-28 ธค นี้ค่ะ
ไปกัน 3 คน พ่อ แม่ ลูก 6 ขวบ อยากรบกวนแนะนำบริษัทที่เค้าจัดทริปให้น่ะค่ะ
ไปเครื่องบินวันที่ 24 ถึง 7.30 น. กลับ 28 บ่ายโมง
มีที่พักแล้ว 3 คืน คือ คืน 24-26 ธค ยังไม่ได้จองคืน 27

อยากไปjoy เที่ยวกับกรุ๊ปทัวร์ ที่ไปสวนสัตว์เชียงใหม่ ดอยอินทนนท์ วัดร่องขุ่น ตำหนักภูพงค์ หรือพวกไปดูกะเกรี่ยงน่ะค่ะ
ส่วนวันที่อาทิตย์ ตอนเย็นอยากไปถนนคนเดิน (ยังไม่ได้จองโรงแรม...อยากให้แนะนำว่าพักตรงไหนใกล้กับถนนคนเดินบ้างคะ?)

หรือถ้ามีบริษัทที่ให้เช่ารถ รถสภาพดีหน่อย ราคากันเอง ก็รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 03:10:16 PM »

ถ้าขับรถได้...แนะนำ ขับรถเที่ยว ดีกว่าครับ  917

โปรแกรม แนะนำ เช่น

วันพฤหัสที่ 24 :  ตอนเช้า ถึง เชียงใหม่

ขึ้นดอยสุเทพ - หมู่บ้านแม้วดอยปุย พระตำหนักภูพิงค์

ลงจากดอยสุเทพ แวะ ทักทาย หลินปิง ที่ สวนสัตว์เชียงใหม่

ประมาณ 4 โมงเย็น ไปเที่ยว สวนราชพฤกษ์ เชียงใหม่ จะขึ้นไป วัดพรธธาตุดอยคำก็ได้นะครับ

แวะ เที่ยว ไนท์ซาฟารี ต่อ

ตอนค่ำ ถ้ายังไม่ง่วงนอน ไป ช้อปปิ้ง ที่ ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลานต่อก็ได้

กลับที่พัก

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 03:14:22 PM »

วันศุกร์ที่ 25 : ไปเที่ยว จ.เชียงราย (ไปเช้า - เย็นกลับ)

ออกเดินทาง ไป จ.เชียงราย แต่เช้าตรู่

แนะนำ ไปทาน อาหารเช้าที่สวนจริณ ก่อน ถึง จ.เชียงราย

แวะ วัดร่องขุ่น

ขึ้นพระตำหนักดอยตุง

เสร็จแล้ว ไป อ.แม่สาย เหนือสุดแดนสยาม

ข้ามไป ช้อปปิ้ง ที่ ตลาดท่าขี้เหล็ก ของ พม่า

เดินทางไปเที่ยว ต่อ ที่ สามเหลี่ยมทองคำ

เดินทางกลับ จ.เชียงใหม่

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 03:17:06 PM »

วันเสาร์ที่ 26 :  เที่ยวเส้นทาง ดอยอินทนนท์ :25:

ออกเดินทาง จาก ตัวเมืองเชียงใหม่ มุ่งหน้าสู่ อ.จอมทอง

แวะ วัดพระธาตุศรีจอมทอง ก่อน ขึ้นดอยอินทนนท์

ซึ่ง มี ที่เที่ยว เยอะมาก ตลอดทางขึ้นดอยอินทนนท์

ช่วงเย็น กลับจาก ดอยอินทนนท์ แวะ เที่ยว หมู่บ้านถวาย อ.หางดง

ตอนเย็น วันนี้ จะไปเดิน ถนนคนเดินวันเสาร์ ที่ ถนนวัวลาย ก็ได้

หรือ ไป ทานขันโตก ชมการแสดงพื้นบ้านล้านนา

กลับที่พัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2009, 03:17:22 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 03:21:16 PM »

วันอาทิตย์ ที่ 27 :  เที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง

ซึ่ง มีที่เที่ยวเยอะ ตลอด สอง ข้างทางครับ เช่น

คุ้มเสือ แม่ริม
http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,782.0.html

ปางช้างแม่สา
http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,677.0.html

การแสดงลิง
http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,379.0.html

ฟาร์ผีเสื้อ

สวนสัตว์แมลงสยามแม่ริม
http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,166.0.html

สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าฯ  http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,673.0.html 
เป็นต้น

ตอนเย็น กลับมาเดินถนนคนเดินวันอาทิตย์ ที่ ถนนราชดำเนินเชียงใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2009, 03:26:44 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 03:29:51 PM »

วันจันทร์ ที่28 : มีเวลเที่ยวครึ่งวัน

ตอนเช้า ไป เดิน ตลาดวโรรส เลือกซื้อ ของฝากเมืองเชียงใหม่

มีเวลาเหลือ สถานที่ที่สามารถ ไปเที่ยวได้ทันเช่น

วัดพระสิงห์ วัดเจดีย์หลวง วัดสวนดอก

หรือ ไปเที่ยวชม เวียงกุมกาม นครโบราณใต้พิภพ ก็ทันขึ้นเครื่อง ครับ

(มีรถราง และ รถม้า พร้อมคนบรรยายให้ฟัง....)

auto
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 03:32:13 PM »

อ้างถึง
(ยังไม่ได้จองโรงแรม...อยากให้แนะนำว่าพักตรงไหนใกล้กับถนนคนเดินบ้างคะ?)

ไปที่ หน้าแรก ของเว็บ www.teawchiangmai.com  เลือกโซน พื้นที่ใกล้ถนนคนเดินเลยครับ

เข้าไปดูสภาพห้องพัก และ ราคา ก่อนก็ได้นะครับ

เลือกเสร็จแล้ว จอง กับ เว็บนี้เลยครับ ถูกกว่าจองเองแน่นอน

ไม่จอง....มีโกรธ ...555  907

mngam46
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 11:22:11 PM »

ขอบคุณนะคะ คุณ Auto

รบกวนอีกทีนะคะ ไม่ทราบพอจะรู้จักรถเช่า สภาพดี ราคากันเองบ้างมั้ยคะ
หรือจะเป็นเหมือน Taxi ป้ายดำ น่ะค่ะ
เพราะเข้าไปดูกระทู้อื่น เค้าใช้ 2 แถวกัน แต่พอดีของเรามีเด็ก 6 ขวบไปด้วย เกรงว่าจะอันตรายไปน่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
auto
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 06:23:02 PM »

ขอบคุณนะคะ คุณ Auto

รบกวนอีกทีนะคะ ไม่ทราบพอจะรู้จักรถเช่า สภาพดี ราคากันเองบ้างมั้ยคะ
หรือจะเป็นเหมือน Taxi ป้ายดำ น่ะค่ะ
เพราะเข้าไปดูกระทู้อื่น เค้าใช้ 2 แถวกัน แต่พอดีของเรามีเด็ก 6 ขวบไปด้วย เกรงว่าจะอันตรายไปน่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ

โทรไปที่ เบอร์ 053-266555 ดูนะครับ สอบถามเรื่องรถเช่า

หรือ ลองเสริช ใน กูเกิล ดูเอา

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »