ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 18, 2024, 07:45:35 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: แอ่วเชียงใหม่กีแฟนค่ะ ช่วยแนะนำทริปดีๆด้วยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แอ่วเชียงใหม่กีแฟนค่ะ ช่วยแนะนำทริปดีๆด้วยค่ะ  (อ่าน 4046 ครั้ง)
tuk ka toen
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 02:14:54 PM »

904 ไปเย็น 31 ธค. 52 จาก ชลบุรีถึงเชียงใหม่ เช้า ค่ะ กลับ บ่าย 3 วันที่ 3 มค. 53 ค่ะ
- 1 มค. เส้นทางดอยสุเทพ บ่ายๆ ไหว้พระ 9 วัด เย็นทางขันโตก (รวมดูหลินปิง) ทันมั้ยคะ
- 2 มค. เส้นแม่ริม-แม่สะเมิง ค่ะ แนะนำด้วยค่ะ ตอนเย็นไนท์ซาฟารี ต่อไนท์บาร์ซ่าค่ะ
- 3 มค. เที่ยวแถบแม่น้ำปิง แนะนำด้วยค่ะ

ไป-กลับรถทัวร์ค่ะ
จะเช่ารถ มอร์ไซด์ มีร้านแนะนำมั้ยคะ .. เค้ามีกติกาว่าไงกันบ้าง ช่วยบอกด้วยค่ะ
(ได้ที่พักที่ ลานนาเกสต์เฮ้าส์ค่ะ แถว ถ.ลอยเคราะห์ มั้งคะ ไกลไปรึป่าว)
 912
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 04:32:23 PM »

ถ.ลอยเคราะห์ จะอยู่ใกล้กับ ไนท์บาซาร์ และ ถนนคนเดิน..ถือว่า อยู่ในตัวเมือง ครับ

อ้างถึง
1 มค. เส้นทางดอยสุเทพ บ่ายๆ ไหว้พระ 9 วัด เย็นทางขันโตก (รวมดูหลินปิง) ทันมั้ยคะ

ทันครับ...
ตอนเช้า ขึ้นไปบนดอยสุเทพ,หมู่บ้านแม้วดอยปุย,พระตำหนักภูพิงค์

ลงจากดอยสุเทพ แวะ เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่

หลังจากเที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ ก็ ไป ไหว้พระ ตาม ที่ จขกท. ต้องการ

มื้อค่ำ ทาน ขันโตก เช่น ที่คุ้มขันโตก (อยู่ด้านหลัง คาร์ฟูร์)

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 04:36:32 PM »

อ้างถึง
- 2 มค. เส้นแม่ริม-แม่สะเมิง ค่ะ แนะนำด้วยค่ะ ตอนเย็นไนท์ซาฟารี ต่อไนท์บาร์ซ่าค่ะ

โปรแกรม ตาม นี้เลยครับ

ที่เที่ยว ตาม เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง มีเยอะ ตลอด 2 ข้างทาง เลยครับ

เช่น น้ำตกแม่สา , ปางช้างแม่สา , ฟาร์มงู , ฟาร์ผีเสื้อ  ขับเรื่อยไป จนถึง สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าฯ

ถ้า จะ ไปเที่ยว ไนท์ซาฟารี ต่อ แนะนำ มาลง ทาง อ.หางดง

ใกล้ๆ กับ ไนท์ซาฟารี จะมี พืชสวนโลก (ปิดก่อน 6 โมงเย็น) และ วัดพระธาตุดอยคำ (อยู่ด้านหลัง พืชสวนโลก)

ต่อด้วย ไนท์ซาฟารี 

กลับจากไนท์ซาฟารี ไป ช้อปปิ้ง ที่ ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลานต่อ

กลับที่พัก

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 04:38:53 PM »

อ้างถึง
- 3 มค. เที่ยวแถบแม่น้ำปิง แนะนำด้วยค่ะ

มีเรือ พาชม วิถี ชีวิต ชาวบ้าน สองฝั่ง แม่น้ำปิง

ไปขึ้น ได้ที่ วัดชัยมงคล (อยู่ใกล้ๆ กับ โรงแรม เชดี ถ.เจริญประเทศ)

หรือ ตอนเช้า ไป เดิน ตลาดวโรรส (กาดหลวง) เลือกซื้อ ของฝากเมืองเชียงใหม่

สายๆ ไป เที่ยว เวียงกุมกาม ก็ได้ครับ

tuk ka toen
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 12:42:52 PM »

ได้ที่พักที่ ลานนาไทย เกสต์เฮาส์ค่ะ ไกลจากที่เที่ยวไปมั้ยคะ มีรีวิวที่นี่ให้ดูมั่งมั้ยคะ
 919
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: แอ่วเชียงใหม่กีแฟนค่ะ ช่วยแนะนำทริปดีๆด้วยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »