ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 10:12:35 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: แนะนำโปรแกรมนี้หน่อยนะครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำโปรแกรมนี้หน่อยนะครับ  (อ่าน 5091 ครั้ง)
hilander
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 08:50:34 PM »

31ธค พักโรงแรมชาโตดีหรือเปล่าครับ :16:
เดินทางถึงเชียงใหม่         
เช็คอินเข้าโรงแรม   
เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่         
ทานอาหารที่ผาลาดตะวันรอน      
เดินช็อปปิ้งไนท์บาร์ซ่า      

01มค    พักโรงแรม   
ขึ้นดอยสุเทพ-ดอยปุย-พระตำหนักภูพิงค์         
เก็บสตอร์เบอรีสดจากไร่ที่ อ.สะเมิง       
ไหว้พระที่วัดพระสิงห์และวัดเจดีย์หลวง         
เลือกซื้อเครื่องเงินที่ถนนวัวลาย ถ้าร้านไม่ปิดซะก่อนนะ      

02มค    พักอช.ดอยอินทนนท์               
เที่ยวเส้นทางแม่ริม-สะเมิง แวะปางช้างแม่สา-นมัสการพระธาตุศรีจอมทอง                  
น้ำตกแม่ยะ-น้ำตกวชิรธาร                  
แวะสักการะพระมหาธาตุนภเมทนีดลและพระมหาธาตุนภพลภูมิสิริ                  
เดินทางขึ้น อช.ดอยอินทนนท์                  
ติดต่อ บ้านพัก 1 หลัง               

03มค    พักอช.ห้วยน้ำดัง
เดินทางไปปาย แวะบ่อน้ำพุร้อนโป่งเดือดป่าแป๋               
กลับลงมาพักที่ อช.ห้วยน้ำดัง

04มค
เดินทางกลับ

แนะนำด้วยนะครับ จะได้เที่ยวได้คุ้มค่าสุดสุด
:22:
chonburi-fc
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 09:33:16 PM »

31ธค สำหรับผมแล้ว  ที่พักไม่ค่อยโอ เท่าไหร่ หากอยากจะพักแถวสวนสัตว์มีให้เลือกเยอะครับ  เช่นสวนดอยเฮ้าส์ ฮอริเดย์การเด้น  ทริปวันนี้ดีครับ สบายๆ ไม่ต้องรีบมาก 916 916 916

วันที่ 1 มกราค

หากจะให้ดีต้องออกแต่เช้า  ขึ้นดอยสุเทพ-ดอยปุย-พระตำหนักภูพิงค์   เพราะสามที่นี้ผมว่าก็ครึ่งวันไปแล้วครับ 

เพราะต้องเผื่อเวลาไปสะเมิงด้วย อย่าต่ำเดินทางไป ชั่วโมงหนึ่ง กลับชั่วโมงหนึ่ง ไปอยู่ในไร่อีกอย่่างน้อย ชั่วโมงครึ่งเลยหล่ะ หากบริหารเวลาไม่ดีอีกโปรแกรมที่เหลือไม่พอแน่ครับ

ไหว้พระที่วัดพระสิงห์และวัดเจดีย์หลวง         
เลือกซื้อเครื่องเงินที่ถนนวัวลาย ถ้าร้านไม่ปิดซะก่อนนะ 

02มค    พักอช.ดอยอินทนนท์               
เที่ยวเส้นทางแม่ริม-สะเมิง แวะปางช้างแม่สา-นมัสการพระธาตุศรีจอมทอง                 
แวะสักการะพระมหาธาตุนภเมทนีดลและพระมหาธาตุนภพลภูมิสิริ                 

ทริปวัน ที่ 2 มกรา ดูเหมือนจะไม่เยอะ แต่ผมว่าแตละที่ต้องใช้เวลาอยู่เหมือนกัน บริหารดีๆ มีสิทธิ์ได้เฮครับ

วันที่ 3 มกรา ดูแล้วสบายๆ ไม่มีอะไรมาก เหมือน ฟรีสไตล์อย่างไง อย่างงั้นครับ

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพและปลอดภัยนะครับ 913 913

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2009, 09:33:57 PM โดย chonburi-fc » บันทึกการเข้า
hilander
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 08:03:13 PM »

thank มากๆครับ chonburi-fc  901
โรงแรมชาโตที่จองไว้จำเป็นจริงๆเพราะผมติดต่อผ่าน webหลายที่แล้วที่พักเต็มหมด ได้ที่ชาโตต้องเอาไว้ก่อนเดี๋ยวไม่มีแล้วจะแย่
แนะนำที่เที่ยวเพิ่มเติมหรือจัดทริปให้ก็ดีครับ
                                                                          thank. คนเชียงใหม่ใจดีจัง 913
                        :onio: :onio: :onio: :onio: :onio:                 
poyfy-ngnga
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 12:42:53 AM »

อยากรู้  :17:
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 09:46:20 AM »

อ้างถึง
31ธค พักโรงแรมชาโตดีหรือเปล่าครับ
เดินทางถึงเชียงใหม่         
เช็คอินเข้าโรงแรม   
เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่         
ทานอาหารที่ผาลาดตะวันรอน     
เดินช็อปปิ้งไนท์บาร์ซ่า     

01มค    พักโรงแรม   
ขึ้นดอยสุเทพ-ดอยปุย-พระตำหนักภูพิงค์         
เก็บสตอร์เบอรีสดจากไร่ที่ อ.สะเมิง       

โปรแกรม นี้ โอเคเลยครับ

แต่ วันที่ สอง ที่ ลงจากดอยสุเทพ แล้ว ไป เก็บสตรอเบอรี่ ที่ อ.สะเมิง ผมว่า ที่เที่ยว ระหว่างมีเยอะ

เช่น ถ้า ไปทาง แม่ริม - สะเมิง ก็ มีที่เที่ยวให้แวะเยอะ

ถ้าจะมาเที่ยว วัดพระสิงห์ กับ วัดเจดีย์หลวง ผมว่า อาจจะได้มาเที่ยว ช่วงเย็น แล้ว

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 09:48:42 AM »

อ้างถึง

02มค    พักอช.ดอยอินทนนท์               

ตามความเห็นของผม ตัด เที่ยวเส้นทางแม่ริม-สะเมิง แวะปางช้างแม่สา ออกไปก่อนดีกว่าครับ เพราะเสียเวลาเดินทาง เปล่าๆ

เพราะ ว่า แค่ เส้นทาง ขึ้นดอยอินทนนท์ ก็มีที่เที่ยว เยอะ หมดวันแล้ว (ยิ่งหน้าหนาว มืดเร็ว ด้วยนะครับ...ไม่อยากให้เสียเวลาเดินทางนาน) 914

hilander
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 08:53:06 AM »

901 thank. ทุกท่านม๊ากมากคร้าบ ทริปนี้ต้องคุ้มแน่ ถ้าได้คำแนะนำดีดีอย่างนี้ 906

:onio: :onio: :onio: :onio: :onio: :onio:                                           

hilander
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 09:15:22 AM »

โครงการอนุรักษ์พันธุ์กล้วยไม้รองเท้านารีอินทนนท์
ตั้งอยู่ ระหว่างทางไปบ้านขุนวาง  ภายในเป็นโรงเรือนเพาะพันธ์กล้วยไม้รองเท้านารีหลายสายพันธุ์ ด้านนอกเป็นสวนหินและอ่างเก็บน้ำ วิวสวย

ไปเห็นทริปนี้มาคับ (ขอยืมนะคับ)ไม่รู้จะไปแทรกวันไหนได้บ้างคับ ชอบกล้วยไม้(โดยเฉพาะกล้วยไม้ป่า)แต่สกุลรองเท้านารี
ไม่เคยเลี้ยงแต่อยากไปดู จำหน่ายด้วยหรือเปล่าคับ

901 thank. ทุกท่านม๊ากมากคร้าบ ทริปนี้ต้องคุ้มแน่ ถ้าได้คำแนะนำดีดีอย่างนี้ 906

:onio: :onio: :onio: :onio: :onio: :onio:                                          

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2009, 09:22:10 AM โดย hilander » บันทึกการเข้า
auto
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 10:24:12 AM »

โครงการนี้ ตั้งอยู่ ทางไป ดอยอินทนนท์ เลยครับ (เส้นทาง 1009)..แนะนำสอบถามทางจากเจ้าหน้าที่ ที่ ด่านทางขึ้นดอยอินทนนท์เลยครับ

เพราะฉะนั้น ไปแวะ เที่ยว ได้ ในวันที่ ขึ้น ดอยอินทนนท์ เลยครับ

* KHfIw3204407-02.jpg (105.23 KB, 650x487 - ดู 675 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2009, 10:31:21 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 10:26:47 AM »

เที่ยวให้สนุกนะครับ

อย่าลืมของฝาก เป็น รุปถ่าย มาแบ่งปันกันชม ด้วยนะครับ

hilander
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 10:15:48 AM »

เที่ยวให้สนุกนะครับ

อย่าลืมของฝาก เป็น รุปถ่าย มาแบ่งปันกันชม ด้วยนะครับ

ตั้งใจมากๆเลยครับว่าจะไปเก็บภาพทะเลหมอก ถ้าอากาศเป็นใจนะครับคงมีรูปมาฝากแน่นอนครับ แล้ว   K.auto,K.chonburi-fc ไป count down ที่ไหนครับวันที่ 31 ผมไม่รู้ว่าเขาจัดงานที่ไหนกันบ้าง
อยากส่งเสียงพร้อมกับคนเชียงใหม่   :20: :20: :20: :onion2012: :onion2012: :onion2012:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2009, 10:17:52 AM โดย hilander » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: แนะนำโปรแกรมนี้หน่อยนะครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »