ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 28, 2024, 06:08:34 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนตรวจทริปให้ด้วยครับ เพิ่งไปเชียงใหม่ครั้งแรก 3 วัน 2 คืน 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนตรวจทริปให้ด้วยครับ เพิ่งไปเชียงใหม่ครั้งแรก 3 วัน 2 คืน  (อ่าน 6213 ครั้ง)
Pipatz
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 12:18:07 AM »

รบกวนด้วยนะครับ  903

วันแรก (28 พ.ย.)
05.30 น.    ออกจากบ้าน
07.50 น.     เครื่องบินออกจากสนามบินสุวรรณภูมิโดย TG102
09.10 น    ถึงเชียงใหม่ (ตรงนี้จากสนามบินจะไปยังไงดีครับเหมารถหรือนั่งแท็กซี่ไปจะถูกกว่าเพราะเห็นว่าต้องลงหลายที่ เลยไม่แน่ใจ)
               ไหว้ครูบาศรีวิชัย 
                ไหว้พระธาตุดอยสุเทพ
                หมู่บ้านม้งดอยปุย
              พระตำหนักภูพิงค์ราชนิเวศน์
                เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ 8.30-16.30
ข้าวเย็น   ทานขันโตก (จากสวนสัตว์ไปยังไง อยู่ที่ไหนครับ เห็นบอกว่าอยู่หลังคาร์ฟูร์)
ทานเสร็จ    เข้าที่พักโรงแรมท่าแพ บูติค เฮ้าส์

วันที่สอง (29พ.ย.) มีรถแนะนำไหมครับ พร้อมราคา
03.30   ตื่นนอน
04.30   ออกเดินทางขึ้นดอยอินทนนท์ ไปถ่ายรูปที่ป้ายและไว้พระเจ้าอินทวิชยานนท์ เดินป่าข้างหลังที่ไหว้และก้อนั่งรถต่อไปไหว้พระธาตุนภเมทินีดล พระธาตุ นภพลภูมิสิริ
ขากลับ   แวะหมู่บ้าน ถวาย อ.หางดง (หัตถกรรม แกะสลัก ของฝาก)
เวลาเหลือ   ???
17.00 น.   ไนท์ซาฟารี (ไปอย่างไรครับ)
มืดๆ         ถนนคนเดินวันอาทิตย์ จัด ที่ ถนนราชดำเนิน ประตูท่าแพ

วันที่สาม (30 พ.ย.) วันนี้ยังมั่วๆ อยู่เลยครับ
08.00 น.   กินข้าวเช้าที่โรงแรม เช็คเอ้าท์ก่อนแล้วฝากกระเป๋าไว้ (หรือถ้าไม่รู้จะไปไหนก็ตื่นสายๆ หน่อยดีครับ 555+)
09.00 น.   กาดวโรรส ซื้อของฝาก (เช่น น้ำพริกหนุ่ม, น้ำพริกอ่อง, ไส้อั่ว และแคบหมู) อยู่ตรงถนนเจริญประเทศ,
   วัดสิงค์คำ (เลียบแม่น้ำปิง)
???   ไปไหนต่อดี
14.00 น.   กลับไปเอากระเป๋าถึงสนามบินเชียงใหม่ก่อนเวลา 15.00
16.00 น.   เครื่องบินออกจากเชียงใหม่โดย TG 113
17.10 น.   ถึงกรุงเทพฯ

----------------------------------------------------

ส่วนใหญ่ปัญหาจะเป็นพวกการเดินทางครับ  911 ยังไงก็ขอบคุณทุกคำแนะนำมากครับ ^^

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 10:49:27 PM »

อ้างถึง
09.10 น    ถึงเชียงใหม่ (ตรงนี้จากสนามบินจะไปยังไงดีครับเหมารถหรือนั่งแท็กซี่ไปจะถูกกว่าเพราะเห็นว่าต้องลงหลายที่ เลยไม่แน่ใจ)
               ไหว้ครูบาศรีวิชัย 
                ไหว้พระธาตุดอยสุเทพ
                หมู่บ้านม้งดอยปุย
              พระตำหนักภูพิงค์ราชนิเวศน์
                เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ 8.30-16.30

เหมารถ ก็ สะดวก ดี

หรือ เรียก แท็กซี่ มาลง ด้านหน้าสวนสัตว์เชียงใหม่ จะมีคิวรถ สองแถว ขึ้นดอยสุเทพ ครับ

ขากลับ จาก ดอยสุเทพ ก็ แวะเที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่ ได้เลย

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 10:51:11 PM »

อ้างถึง
ข้าวเย็น   ทานขันโตก (จากสวนสัตว์ไปยังไง อยู่ที่ไหนครับ เห็นบอกว่าอยู่หลังคาร์ฟูร์)

เรียก รถ สองแถว หรือ ที่คนเชียงใหม่เรียกรถสี่ล้อแดง บอกว่า  915 ไป คุ้มขันโตก (ด้านหลัง คาร์ฟูร์) ได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2009, 10:51:26 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 10:53:46 PM »

อ้างถึง
วันที่สอง (29พ.ย.) มีรถแนะนำไหมครับ พร้อมราคา
03.30   ตื่นนอน
04.30   ออกเดินทางขึ้นดอยอินทนนท์ ไปถ่ายรูปที่ป้ายและไว้พระเจ้าอินทวิชยานนท์ เดินป่าข้างหลังที่ไหว้และก้อนั่งรถต่อไปไหว้พระธาตุนภเมทินีดล พระธาตุ นภพลภูมิสิริ
ขากลับ   แวะหมู่บ้าน ถวาย อ.หางดง (หัตถกรรม แกะสลัก ของฝาก)
เวลาเหลือ   ???
17.00 น.   ไนท์ซาฟารี (ไปอย่างไรครับ)
มืดๆ         ถนนคนเดินวันอาทิตย์ จัด ที่ ถนนราชดำเนิน ประตูท่าแพ

ผมว่า เหมารถสองแถว ไป เที่ยว ดอย อินทนนท์ เลยดีกว่าครับ

คิดว่า ถามที่ โรงแรมที่พัก น่า จะ แนะนำ ได้ครับ  913
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2009, 10:56:38 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 10:55:51 PM »

อ้างถึง
วันที่สาม (30 พ.ย.) วันนี้ยังมั่วๆ อยู่เลยครับ
08.00 น.   กินข้าวเช้าที่โรงแรม เช็คเอ้าท์ก่อนแล้วฝากกระเป๋าไว้ (หรือถ้าไม่รู้จะไปไหนก็ตื่นสายๆ หน่อยดีครับ 555+)
09.00 น.   กาดวโรรส ซื้อของฝาก (เช่น น้ำพริกหนุ่ม, น้ำพริกอ่อง, ไส้อั่ว และแคบหมู) อยู่ตรงถนนเจริญประเทศ,
   วัดสิงค์คำ (เลียบแม่น้ำปิง)
???   ไปไหนต่อดี

โปรแกรม นี้ ก็ โอเคครับ

โรงแรม ท่าแพบูติคฯ ก็อยู่ไม่ไกล จาก ตลาดวโรรสครับ...ตื่นสายหน่อยก็ได้

ที่เที่ยว ที่ เหลือ เช่น ถ้าชอบไปวัด ก็ ไปเที่ยว วัดพระสิงห์ - วัดเจดีย์หลวง ก็ได้ครับ

หรือ ไป เที่ยวชม เวียงกุมกาม  ก็ ยังทันครับ

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนตรวจทริปให้ด้วยครับ เพิ่งไปเชียงใหม่ครั้งแรก 3 วัน 2 คืน « หน้าที่แล้ว ต่อไป »