ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 28, 2024, 04:52:55 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปให้ด้วยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนจัดทริปให้ด้วยค่ะ  (อ่าน 5769 ครั้ง)
NANMYSELF
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 05:30:34 PM »

รบกวนจัดทริปการเดินทางให้หน่อยอ่ะค่ะ  ไปรถทัวร์นครชัยแอร์ถึงเชียงใหม่วันที่  16 /01 /53  ตอน 07.30  น. ค่ะ
คืนแรกนอนบนดอยอินทนนท์  และคืนที่ 2 นอนในตัวเมืองค่ะ จองห้องกับเว็บนี้แล้วค่ะ  อยากให้จัดทริปวันที่ 16 - 17 - 18  ค่ะ ( วันที่ 18 ขึ้นรถทัวร์กลับตอน 17.00 น.)
อยากไปเที่ยวตามดอยสุเทพ ดอยปุย พระตำหนักภูพิงค์ ดอยอินทนนท์  /  ไปไร่สตรอเบอรรี่ / เที่ยวถนนคนเดินวันเสาร์ ไนท์บาร์ซ่า  /  สวนสัตว์เชียงใหม่  รบกวนเรียงให้หน่อยค่ะว่าจะไปไหนวันไหนดี  ถ้าเป็นไปได้รบกวนขอสายรถที่ผ่านด้วยได้มั้ยคะ พอดีจะไปเที่ยวbackpackกับแฟนน่ะค่ะ ไม่มีรถยนต์ส่วนตัว หรือถ้าดูตามเวลาแล้วสามารถเที่ยวที่ไหนเพิ่มได้ก็รบกวนแนะนำด้วยนะคะ อยากได้สถานที่ที่เหมาะกับการถ่ายรูปและเป็นอะไรที่เกี่ยวกับธรรมชาติน่ะค่ะ ลืมบอกไปค่ะ คืนแรกพักที่บ้านพักอุทยานและคืนที่ 2 พักที่โรงแรม พีเพิลเพลซ เชียงใหม่ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2010, 05:42:32 PM โดย NANMYSELF » บันทึกการเข้า
NANMYSELF
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 05:51:26 PM »

ถ้าไปดอยอ่างขางได้ด้วยก็จะดีมากเลยค่ะ รบกวนด้วยนะคะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 09:21:50 AM »

คืนแรก นอน บนดอยอินทนนท์

วันแรก แนะนำ เที่ยวเส้นทาง ดอยอินทนนท์ ก่อนเลยครับ

วันเสาร์ที่ 16 : ถึงเชียงใหม่

ออกเดินทาง ไปเที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์

มีคิวรถสองแถว สาย เชียงใหม่ - จอมทอง (รถเหลือง) ขึ้นได้ที่ ตลาดประตูเชียงใหม่ ครับ

ไปลงที่ วัดพระธาตุศรีจอมทอง

แล้ว ต่อ รถไปเที่ยว เส้นทางดอยอินทนนท์อีกที (อาจจะเหมาขึ้นไปก็ได้นะครับ....คนขับจะแนะนำที่เที่ยวและพาเราเที่ยวได้ครับ)

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 09:25:05 AM »

ถ้าไปดอยอ่างขางได้ด้วยก็จะดีมากเลยค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

ถ้าไปอ่างขาง.....แนะนำ ให้พักบนดอยอ่างขาง อย่างน้อย 1 คืน ครับ...ถึงจะคุ้ม
เพราะกว่าจะเดินทางไปถึง และ ขึ้นไปบนดอยอ่างขาง ไกลพอสมควรครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 09:30:35 AM »

โปรแกรมเที่ยว วันที่ 2 เช่น :

หลังจากชมวิวสวยๆตอนเช้าบนดอยอินทนนท์แล้ว

ลงจากดอยอินทนนท์ โปรแกรมต่อไปคือ ขึ้นไปเที่ยว บนดอยสุเทพ ครับ

(มีคิวรถขึ้นที่ ด้านหน้า มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ครับ)

ถ้าเหมา ขึ้นไป แนะนำ ตอนนี้ ไปแวะเที่ยว บ้านขุนช้างเคี่ยนครับ...เพราะ กำลังเต้มไปด้วย โลกสีชมพูครับ

ลงจากดอยสุเทพ แวะ เที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่ แวะทักทาย หลินปิง

ตอนเย็น ไป เดินถนนคนเดินวันอาทิตย์ ที่ ถนนราชดำเนิน หรือ ข่วงประตูท่าแพ ครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 09:35:29 AM »

วันสุดท้าย : เห็นว่า อยากไปเก็บสตรอเบอรี่ แนะนำ ไปที่ อ.สะเมิง ครับ

โดยเริ่มเที่ยว ตั้งแต่ เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง ครับ ซึ่ง สถานที่เที่ยวก่อนถึง อ.สะเมิง มี เยอะมาก เลือกเที่ยวได้ตามใจชอบเลยครับในเส้นทางนี้

เช่น ปางช้างแม่สา, ฟาร์มงู, การแสดงลิง, สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าฯ และ ไปเก็บสตรอเบอรี่ ที่ อ.สะเมิง

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,620.0.html

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,1199.0.html

อย่าลืม คำนวนเวลา กลับมาขึ้นรถทัวร์ ตอน 5 โมงเย็นด้วยนะครับ 908
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2010, 09:35:51 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

toto
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 09:39:15 AM »

อ้างถึง
อยากได้สถานที่ที่เหมาะกับการถ่ายรูปและเป็นอะไรที่เกี่ยวกับธรรมชาติน่ะค่ะ

ไปเที่ยว ดอยอินทนนท์ นั่นแหละครับ

มีที่ ถ่ายรูป สวยๆ เพียบเลย

ตอนนี้ ดอกซากุระป่า กำลังออกเป็นสีชมพู ด้วย  916
NANMYSELF
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 11:59:27 AM »

รบกวนอีกทัค่ะ คือบอกผิดอ่ะค่ะ คืนวันเสาร์นอนในเมืองอ่ะค่ะ คงเที่ยวได้แค่ถนนคนเดินวันเสาร์ ส่วนวันอาทิตย์นอนบนดอยอ่ะค่ะ  ขอโทษด้วยค่ะ แล้วถ้าไปเที่ยวสวนสัตว์วันเดียวกับดอยสุเทพจะดูพวกซูอควอเรียม และสโนว์โดมทันมั้ยคะ  รบกวนอีกครั้งค่ะ
NANMYSELF
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 12:10:26 PM »

คืนแรก นอน บนดอยอินทนนท์

วันแรก แนะนำ เที่ยวเส้นทาง ดอยอินทนนท์ ก่อนเลยครับ

วันเสาร์ที่ 16 : ถึงเชียงใหม่

ออกเดินทาง ไปเที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์

มีคิวรถสองแถว สาย เชียงใหม่ - จอมทอง (รถเหลือง) ขึ้นได้ที่ ตลาดประตูเชียงใหม่ ครับ

ไปลงที่ วัดพระธาตุศรีจอมทอง

แล้ว ต่อ รถไปเที่ยว เส้นทางดอยอินทนนท์อีกที (อาจจะเหมาขึ้นไปก็ได้นะครับ....คนขับจะแนะนำที่เที่ยวและพาเราเที่ยวได้ครับ)
รบกวนอีกทัค่ะ คือบอกผิดอ่ะค่ะ คืนวันเสาร์นอนในเมืองอ่ะค่ะ คงเที่ยวได้แค่ถนนคนเดินวันเสาร์ ส่วนวันอาทิตย์นอนบนดอยอ่ะค่ะ  ขอโทษด้วยค่ะ แล้วถ้าไปเที่ยวสวนสัตว์วันเดียวกับดอยสุเทพจะดูพวกซูอควอเรียม และสโนว์โดมทันมั้ยคะ  รบกวนอีกครั้งค่ะ

auto
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 02:06:04 PM »

วันแรก

ดอยสุเทพ ดอยปุย พระตำหนักภูพิงค์

ต่อด้วย สวนสัตว์เชียงใหม่ เลยครับ...เพราะ อยู่ทางขึ้นดอยสุเทพ

ชม ซูอควอเรียม และสโนว์โดม รวมถึง เจ้าหลินปิง ทันแน่นอนครับ  909

ตอนเย็น เดินถนนคนเดินวันเสาร์ ที่ ถนนวัวลายครับ

(ส่วน ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน เป็นตลาดขายของที่ระลึกตอนกลางคืน เปิดทุกวันครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2010, 02:07:04 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 02:09:08 PM »

วันที่สอง

พักบนดอยอินทนท์ เพราะฉะนั้นวันนี้ เที่ยวเส้นทาง ดอยอินทนนท์เลยครับ

วันที่สาม

ลงจากดอยอินทนนท์ ไป อ.สะเมิง ต่อเลยครับ เพื่อไปเก็บสตรอเบอรี่สดจากไร่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2010, 02:09:22 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

NANMYSELF
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 02:22:09 PM »

ขอบคุณค่ะ  :11:
auto
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 02:29:04 PM »

ขอบคุณค่ะ  :11:

ยินดีครับ....เที่ยว ให้สนุกนะครับ  909 901
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2010, 02:29:17 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

NANMYSELF
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 02:31:07 PM »

อ้อ.รบกวนอีกนิดค่ะ วันที่จะไปสะเมิงต้องย้อนกลับมาในเมืองก่อนใช่มั้ยคะ แล้วต้องไปรถอะไรคะ หรือถ้าต้องเหมารถไปราคาประมาณเท่าไหร่คะ แล้วระยะเวลาในการนั่งรถนานไหมคะ
customer
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 01:11:55 PM »

เข้ามาอ่าน  912
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปให้ด้วยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »