ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 03:27:14 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยนะคะ Please!!! (จากเด็กใต้ค่า) 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยนะคะ Please!!! (จากเด็กใต้ค่า)  (อ่าน 11091 ครั้ง)
Moo-junior
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 03:34:45 AM »

อยากเที่ยวเชียงใหม่-ปายค่ะ
มีเวลาประมาณ 5 วันค่ะ คือสามารถเที่ยวได้จุใจเลย
ต้องการเที่ยวแบบแบ็กแพ็คเกอร์น่ะค่ะ อยากได้ที่พัก บรรยากาศแบบเกสเฮาส์ของแบ็กแพ็คเกอร์อ่ะค่ะ
 ไม่เคยไปเชียงใหม่เลยนะคะ ขอทริบแบบเที่ยวสบายๆ ไม่รีบร้อนค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
Focus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 12:53:24 PM »

ทริปตามใจฉัน  906

วันแรก ถึงตัวเมืองเชียงใหม่ ดอยสุเทพ สวนสัตว์ แม่ริม สันกำแพง ถนนคนเดิน (กรณีวันเสาร์ หรือ วันอาทิตย์)

วันที่สอง ขึ้นดอยอินทนนท์ บ้านถวาย

วันที่สาม เดินทางไปปาย สะพานประวัติศาสตร์ คอฟฟี่อินเลิฟ เดินเล่น ชิลล์ ๆ

วันที่สี่ เที่ยวตัวเมืองปาย หมู่บ้านจีนยูนนาน หรือ วัดน้ำฮู ตอนเย็น ขึ้นรถกลับเชียงใหม่

วันที่ห้า ซื้อของฝาก แล้วกลับบ้าน

904
Smart_Addiction
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 12:58:22 PM »

ถ้าต้องการที่พักแบบเกสท์เฮ้าส์ที่ปายลองดูเป็น "บ้านตะวันปาย"ไหมคะ อยู่ใกล้ๆถนนคนเดินปายด้วยค่ะ
ส่วนที่เชียงใหม่ลองดูที่"กาลาโต้คอฟฟี่"ไหมคะ เป็นโรงแรมเล็กๆน่ารักๆค่ะ  ลองเข้าไปดูรายละเอียดจากหน้าเว็ปเที่ยวเชียงใหม่ก่อนก็ได้ค่ะ 912
chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 02:49:38 PM »

มาช่วย เอา ข้อมูลเก่าๆ มาให้ลองเข้าไปดู เผื่อ จะมีประโยชน์ นะคร๊าบบบ เช่น

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,1027.0.html

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,930.0.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2010, 02:54:56 PM โดย chiangmaiboy » บันทึกการเข้า
chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 02:55:56 PM »

มีอีกเยอะ เลย ลอง เข้าไปดู เพิ่มเติม

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/board,24.0.html
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 02:57:15 PM »

อยากเที่ยวเชียงใหม่-ปายค่ะ
มีเวลาประมาณ 5 วันค่ะ คือสามารถเที่ยวได้จุใจเลย
ต้องการเที่ยวแบบแบ็กแพ็คเกอร์น่ะค่ะ อยากได้ที่พัก บรรยากาศแบบเกสเฮาส์ของแบ็กแพ็คเกอร์อ่ะค่ะ
 ไม่เคยไปเชียงใหม่เลยนะคะ ขอทริบแบบเที่ยวสบายๆ ไม่รีบร้อนค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

อยากพักที่ เชียงใหม่ กี่คืน

และ พักที่ปาย กี่คืน ครับ?

D
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 03:31:24 PM »

ถ้าเป็นเรื่องที่พัก ลองเข้าไปดูที่ www.teawchiangmai.com ดูนะคะ มีที่พักหลายสไตล์ หลายราคาให้เลือกค่ะ มีหลายจังหวัดด้วยนะคะ ทั้งปาย แม่ฮ่องสอน เชียงราย ฯลฯ
Moo-junior
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 09:35:05 AM »

อยากพักที่ เชียงใหม่ กี่คืน

และ พักที่ปาย กี่คืน ครับ?

อยากเดินแถวถนนคนเดินอ่ะค่ะ มะรุว่ามีวันไหนมั่ง และกะว่าพักปายสักสองคืน ในเมืองสัก2-3 คืนน่ะค่ะ

หรือถ้าคุณ auto เห็นว่าวรจัดอย่างไรแนะนำด้วยนะคะ
Moo-junior
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 09:36:43 AM »

ถ้าต้องการที่พักแบบเกสท์เฮ้าส์ที่ปายลองดูเป็น "บ้านตะวันปาย"ไหมคะ อยู่ใกล้ๆถนนคนเดินปายด้วยค่ะ
ส่วนที่เชียงใหม่ลองดูที่"กาลาโต้คอฟฟี่"ไหมคะ เป็นโรงแรมเล็กๆน่ารักๆค่ะ  ลองเข้าไปดูรายละเอียดจากหน้าเว็ปเที่ยวเชียงใหม่ก่อนก็ได้ค่ะ 912

ขอบคุณมากๆๆค่ะ 
แล้วพอจะทราบไหมค่ะว่าดงแบ็กแพ็คเกอร์ของปายอยู่แถวไหนคะ???
Moo-junior
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 09:38:58 AM »

ขอบคุณทุกๆคนมากค่ะที่ช่วย
พอดีเราเองก้อไม่เคยไปเที่ยวเชียงใหม่เรย

ประทับใจทุกคนในบอร์ดมากค่ะ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยนะคะ Please!!! (จากเด็กใต้ค่า) « หน้าที่แล้ว ต่อไป »