ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 28, 2024, 04:18:13 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: คุณ Auto ช่วยด้วยค่ะ!!!! 0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ Auto ช่วยด้วยค่ะ!!!!  (อ่าน 2561 ครั้ง)
kaemsai_mom
Newbie
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 10:22:19 AM »

:11:
รบกวนจัดทริปให้หน่อยนะคะ ไม่รู้ว่าควรไปไหนก่อนหลังดี แล้วระหว่างทางมีที่ไหนน่าเที่ยวบ้าง  เจี๊ยบจะเช่ารถพร้อมคนขับค่ะ
จะพาลูกเที่ยวเชียงใหม่ ปาย วันที่ 7 - 10 พ.ย. 53 คะ 
1> วันที่ 7 ถึงเชียงใหม่ 12.00 น. วันที่ 10 ขึ้นเครื่อง 13.00 น.
2> ความต้องการหลักๆ คือ อยากไปนอนปาย 1 คืน  นอนดอยอ่างขาง 1 คืน  นอนเชียงใหม่ 1 คืน  พาลูกเที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่
3> ไปกัน 2 ครอบครัว มีผู้ใหญ่ 4 คน เด็กสองขวบครึ่ง 2 คน
                                     ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
                                         เจี๊ยบ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 09:21:01 AM »

จริงๆ แล้ว ถ้าเช่ารถพร้อมคนขับ (คิดว่า น่าจะหมายถึง รถตู้) .... ส่วนใหญ่แล้ว คนขับ สามารถแนะนำ ที่เที่ยว และ พา เราเที่ยวได้เลยครับ ไม่ต้องห่วงเลย

ลองดูตัวอย่างโปรแกรม แนะนำ ตามนี้นะครับ

วันอาทิตย์ 7 พ.ย : ถึง เชียงใหม่ บ่าย แนะนำ ไปเที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่ ก่อนเลยครับ

ช่วงเย็น ไป เดิน เที่ยว ถนน คนเดินวันอาทิตย์ ที ถนน ราชดำเนิน

กลับ ที่พัก

วัน จันทร์ที่ 8 พ.ย : ออกเดินทาง ไป ดอยอ่างขาง   คืนนี้ พักที่ บนดอยอ่างขาง

วัน อังคารที่ 9 พ.ย : ได้เวลาสมควร ลงจากดอยอ่างขาง ไปเที่ยว อ.ปาย ต่อ ครับ
                    คืนนี้ พักที่ อ.ปาย

วัน พุธ   ออกจาก ปาย กลับ เข้าตัวเมือง เชียงใหม่ เพื่อ ให้ถึง สนามบิน เวลา ประมาณ บ่าย โมง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2010, 09:21:38 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2010, 09:26:18 AM »

มีข้อแนะนำ นิดนึง นะครับ
เนื่องจากเวลาที่มาเที่ยว น้อยไปนิด
การเดินทาง ไป อ่างขาง ค่อนข้างไกลพอสมควร แนะนำ ให้ เดินทาง ถึง ดอยอ่างขาง เลยดีกว่านะครับ
และ ใช้เวลาเที่ยว ด้านบน ดอยอ่างขาง จะ ดีกว่า อย่า แวะเที่ยว ระหว่างนานเกินไป จะเสียเวลา และ ทำให้การขึ้นดอยลำบากนะครับ
นอกจากนี้ ขึ้นดอยไปแล้ว อาจจะ มืดเร็ว ทำให้ มองไม่เห็น วิวสวยๆ บนดอยครับ

เรื่องนี้ แนะนำ ปรึกษา คนขับรถ ดูนะครับ เค้าจะคำนวนเวลา ให้เราได้ครับ

love_travel
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 02:36:19 PM »

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมกับเจ้าหน้าที่ www.teawchiangmai.com ได้นะคะ เจ้าหน้าที่จะได้ให้ข้อมูลตามที่คุณต้องการ  :16:
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: คุณ Auto ช่วยด้วยค่ะ!!!! « หน้าที่แล้ว ต่อไป »