ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 01:05:39 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยจัดทริปให้หน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยจัดทริปให้หน่อยครับ  (อ่าน 3169 ครั้ง)
Super Black
Newbie
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 09:26:30 AM »

สวัสดีครับ .... ได้ตั๋ว 0 บาท Air Asia ไปเชียงใหม่ (ครั้งแรก) ช่วงวันที่ 14-21 ก.ค 53  มีผู้ใหญ่ 4 เด็ก 4 ขวบ 2 คน
ออกจาก ภูเก็ต ถึง เชียงใหม่ ประมาณ เที่ยง คาดว่าจะไปตามนี้

วันที่ 14  เข้าพักที่โรงแรมนิวมิตรภาพ (ไม่รู้ดีหรือเปล่า) แล้วไปเที่ยวสวนสัตว์ อควาเรียม ไนท์ซาฟารี
วันที่ 15-17 เช่ารถ ไปเที่ยวเชียงราย (ยังไม่มีโปรแกรม แต่ อยากไป ภูชี้ฟ้า ดอยแม่สลอง ดอยตุง ช็อปปิ้งที่แม่สาย วัดร่องขุ่น)
วันที่ 17-21 เที่ยวเชียงใหม่ (ยังไมมีโปรแกรม แต่ อยากไป ดอยสุเทพ ดอยอินทนนท์ ไร่สตอเบอรี่ ซื้อของฝากกลับภูเก็ต)

รบกวนช่วยจัดทริป และ แนะนำด้วยครับ ร้านอาหาร + ที่พัก + รถเช่า (ขอแบบประหยัดครับ) 

ขอบคุณมาก ๆๆ ครับ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 01:37:59 PM »

อ้างถึง
วันที่ 14  เข้าพักที่โรงแรมนิวมิตรภาพ (ไม่รู้ดีหรือเปล่า) แล้วไปเที่ยวสวนสัตว์ อควาเรียม ไนท์ซาฟารี

เชียงใหม่ มี โรงแรม เปิดใหม่ สวยๆ ราคาไม่แพง เยอะมากเลยนะครับตอนนี้
ยิ่งช่วง หน้าเดือน ก.ค ถือว่า ราคาห้องพัก ในเชียงใหม่ จะถูกมาก ลอง ดูหลายๆโรงแรม ดูก็ได้นะครับ

สำหรับ โปรแกรม เที่ยว วันแรก นี้ โอ.เค เลยครับ

และเท่าที่ ดู มีเวลาเที่ยวเหลือเฝือเลย นอกจาก ไป เชียงราย แล้ว เพิ่ม โปรแกรม ไปเที่ยว อ.ปาย จ.แม่ฮ่องสอน อีก ก็ได้นะครับ  916
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2010, 01:39:06 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 01:41:03 PM »

อ้างถึง
วันที่ 15-17 เช่ารถ ไปเที่ยวเชียงราย (ยังไม่มีโปรแกรม แต่ อยากไป ภูชี้ฟ้า ดอยแม่สลอง ดอยตุง ช็อปปิ้งที่แม่สาย วัดร่องขุ่น)

3วัน สามารถเที่ยว ได้ครบ ตาม สถานที่ที่ จขกท. ต้องการไปเที่ยวใน จ.เชียงราย เลยครับ

ถ้าเช่า รถ ขับไปเอง ไม่ต้องห่วงเลย ไป ถึง จ.เชียงราย จะมีป้าย แนะนำ สถานที่เที่ยวสำคัญๆ ขับเที่ยวได้สบายเลยครับ ไม่มีหลง

:16: ส่วน ในเชียงใหม่ ที่ไม่น่าพลาดเช่น ถนนคนเดิน วันอาทิตย์ที่ถนนราชดำเนิน....มีของที่ระลึก จากเชียงใหม่ เยอะ

ส่วน ไร่สตรอเบอรี่ คิดว่า ในเดือน ก.ค ไม่น่าจะมี นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2010, 01:43:02 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

Smart_Addiction
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 12:26:18 PM »

อ้างถึง

เชียงใหม่ มี โรงแรม เปิดใหม่ สวยๆ ราคาไม่แพง เยอะมากเลยนะครับตอนนี้
ยิ่งช่วง หน้าเดือน ก.ค ถือว่า ราคาห้องพัก ในเชียงใหม่ จะถูกมาก ลอง ดูหลายๆโรงแรม ดูก็ได้นะครับ

สำหรับ โปรแกรม เที่ยว วันแรก นี้ โอ.เค เลยครับ

และเท่าที่ ดู มีเวลาเที่ยวเหลือเฝือเลย นอกจาก ไป เชียงราย แล้ว เพิ่ม โปรแกรม ไปเที่ยว อ.ปาย จ.แม่ฮ่องสอน อีก ก็ได้นะครับ  916

เห็นด้วยค่ะ โรงแรมที่ใหม่ๆสวยๆกว่ามีอีกเยอะค่ะ ลองเลือกดูจากเว็ปเที่ยวเชียงใหม่ก่อนก็ได้ค่ะมีราคามีรูปภาพให้ดูด้วย
สาวเจียงใหม่
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 12:41:28 PM »

ถ้าสนใจจองโรงแรม ลองเข้ามาดูที่ www.teawchiangmai.com
pajingo
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 04:06:36 PM »

วันแรก    ถ้าต้องการที่พักดีและถูกลองเปิดอินเน็ตดูที่ ที่พัก.คอม / และถ้าเดินทางมาถึงเร็วก็ควรไปกราบไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ก่อนที่พระธาตุดอยสุเทพ / วันต่อมาไปเที่ยวสวนสัวต์ก่อน และวัดต่าง ๆ / ต่อมาเที่ยวไนท์บ่าซ่าร์

วันที่เดินทางไปเที่ยวเชียงราย  แนะนำว่าไปเที่ยวดอยต่าง ๆ ก่อน แล้ววันสุดท้ายเที่ยวแม่สายแล้วซื้อของกลับ

วันที่เที่ยวเชียงใหม่   แนะนำนว่าเที่ยวดอยก่อน  แนะนำว่านอนบนดอยเลย / วันสุดท้ายของเดินทางค่อยซื้อของฝากกลับค่ะ

ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ
chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 05:13:56 PM »

ถ้าสนใจจองโรงแรม ลองเข้ามาดูที่ www.teawchiangmai.com

ตาม นั้น เลยคร๊าบบบบ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยจัดทริปให้หน่อยครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »