ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 17, 2024, 01:10:38 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: จัดโปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่หน้าหนาวให้หน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จัดโปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่หน้าหนาวให้หน่อยค่ะ  (อ่าน 4335 ครั้ง)
stobery
Newbie
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 10:15:47 PM »

สนใจจะไปวันที่ 12-14 พ.ย.53 ค่ะ
ไปกัน2คนกับแฟน แต่ไม่รู้ว่าจะเริ่มและจัดโปรมแกรมยังไงค่ะ
เดินทางแบบรถไฟหรือรถทัวร์ค่ะ ช่วยแนะนำโรงแรมที่ใกล้กับถนนคนเดิน และมีรถมารับที่สถานีด้วยค่ะ
 และร้านอาหารด้วยค่ะ
 และเดินทางไปดอยสุเทพ,ไปสวนสัตว์ และช่วยแนะนำที่เที่ยวให้ด้วยค่ะ
ถ้าไปแบบไม่มีรถไปเองการเดินทางจากที่พักไปดอยสุเทพจะลำบากมากไหมค่ะ แนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2010, 10:19:09 PM โดย stobery » บันทึกการเข้า
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 10:25:50 AM »

อ้างถึง
เดินทางแบบรถไฟหรือรถทัวร์ค่ะ

รถไฟ มาเชียงใหม่ ก็ได้บรรยากาศไปอีกแบบครับ

ส่วนรถทัวร์ ก็ นอนมาสบายๆ มาถึงเช้า ก็ เที่ยว ได้เลย

เอาแบบ มา รถไฟ กลับ รถทัวร์ ก็ได้ครับ  912

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 10:27:42 AM »

อ้างถึง
ถ้าไปแบบไม่มีรถไปเองการเดินทางจากที่พักไปดอยสุเทพจะลำบากมากไหมค่ะ แนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ส่วนใหญ่ ที่เชียงใหม่ ใช้บริการ รถสองแถว....แล้ว เรียก ไปลงหน้า มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จะมีคิวรถ ขึ้นดอยสุเทพ อยุ่ที่นั่นครับ

ราคาค่าโดยสาร ก็ ประมาณ 20 - 40 บาท ต่อคน

love_travel
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 02:13:43 PM »

เห็นด้วยกับคุณ Auto นะคะ แต่ลองวางแผนโปรแกรมการเดินอีกทีก็ได้คะ ส่วนห้องพักที่เชียงใหม่นั้นมีหลากหลายสไตล์ให้เลือกนะคะ หากต้องการห้องพักที่หลากหลายอารมณ์ ก็พักโรงแรมนี้ 1 คืน และโรงแรม 1 คืนก็ได้ แต่ถ้าหากไม่อยากย้ายบ่อยก็พักที่พักที่เดินทางสะดวกอยู่ใกล้กับสถานที่ท่องเที่ยวยิ่งเป็นวันอาทิตย์แล้วล่ะก้อ จะมีถนนคนเดินด้วยหาซื้อของได้หลากหลายคะราคาไม่แพง สำหรับห้องพักก็ไปดูข้อมูลจาก www.teawchiangmai.com ได้หรือโทรเข้าไปยังบริษัทก็ได้นะคะ จะมีเจ้าหน้าที่คอยให้คำแนะนะคะ เจ้าหน้าที่น่ารักทุกคนคะสอบถามได้คะ  :11:
david
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 10:35:16 PM »

เรื่อง โรงแรม และที่พัก ในเชียงใหม่

แนะนำ จองกับ เว็บนี้เลยครับ(www.teawchiangmai.com) ....ใช้บริการ หลายครั้งแล้ว

ราคาถูกกว่า จองเอง และ น้องๆ บริการดีครับ  :onio:
You and Me
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 12:21:48 PM »

ที่พักใกล้ถนนคนเดินวันเสาร์ แนะนำ บ้านทองหลวง เชียงใหม่เกท และใกล้ถนนคนเดินวันอาทิตย์ แนะนำ บุรี แกลลอรี่ เฮ้าส์  พาราซอล อินน์ ทุกที่ที่แจ้งมาเดินได้ค่ะ  909
pajingo
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 03:32:22 PM »

เห็นด้วยค่ะ ....ที่มารถไฟกลับรถทัวร์

ส่วนที่พักสวย ๆ สอบถามที่ http://www.teawchiangmai.com ได้จ๊ะเค้ามีเยอะ

แล้วเรื่องสถานที่ท่องเที่ยววัดแรกไปวัดพระธาตุดอยสุเทพ - สวนสัตว์ - ตอนเย็นเที่ยวถนนคนเดิน หรือย่ายช้อปปิ้งต่าง ๆ

วันต่อมาเที่ยวชมธรรมชาติ เพื่อถ่ายรูปเป็นที่ระลึก -  ซื้อของฝาก - ตอนเย็นนั่งรถเที่ยวชมเชียงใหม่ยามราตรีค่ะ หรือลองแวะทานขันโตกก็ดีค่ะ  ได้บรรยากาศอีกแบบ

วันสุดท้ายเตรียมตัวกลับ
Forever ฺBlessing
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 03:33:10 PM »

แนะนำว่าในส่วนของร้านอาหารลองเข้าไปดูกระทู้ในบอร์ดแนะนำร้านอาหารในเชียงใหม่ดีกว่าค่ะ มีร้านแนะนำหลายแห่งค่ะ  :16:
stobery
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 09:16:20 PM »

ขอบคุณมากๆนะคะ
ที่ web มีจัดเป็นแพคเก็ตทัวร์หรือเปล่าคะ ติดต่อที่ไหนคะ
kanokkan
Jr. Member
**

เที่ยวเชียงใหม่ให้สนุก สอบถาม พี่กุ้ง 087 1727124

871727214
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 11:39:23 PM »

สวัสดีค่ะ

การเดินทางท่องเที่ยวเชียงใหม่ คุณสามารถมาได้ทั้ง รถไฟ รถทัวร์ เครื่องบินแล้วแต่สะดวกค่ะ

โรงแรมและเกสเฮ้าล์ ใกล้ถนนคนเดิน มีตั้งแต่ ราคา 800 บาทขึ้นไป

แนะนำแพ็กแก็ตทัวร์ คร่าวๆนะค่ะ

โปรแกรมที่  1 ไปนมัสการพระธาตุดอยสุเทพ สวนสัตว์ ถ้ายังมีเวลาเหลือ สามารถไปเที่ยวที่ อ. แม่ริมค่ะ มีหลายที่ๆน่าสนใจ คือ ปางช้างแม่สา กระเหรี่ยงคอยาว งูโชว์ ลิงโชว์ สวนเสือ แลัวแต่คุณจะเลือกชมค่ะ

โปรแกรมที่ 2 ถ้าคุณชอบสนุกและท้าทายก็ไปที่ อ. แม่แตง ไปดูช้างโชว์ความสามารถ เช่น วาดรูป เตะฟุตบอล เต้นรำ และอีกหลายอย่าง นั่งช้างชมธรรมชาติ ดูวิถีชีวิตของชาวเขา นั่งเกวียน ล่องแพ ถ้ามีเวลาเหลือ สามารถไปดูหมู่บ้านหัตถกรรม สินค้าทำมือ ที่หมู่บ้านบ่อสร้าง อ.สันกำแพง ค่ะ

โปรแกรมที่ 3 ไปชื่นชมธรรมชาติที่ยอดดอยอินทนนท์ ภูเขาที่สูงที่สุดในประเทศไทย ตอนนี้อุณหภูมิประมาณ 20 อาศาค่ะ   แวะนมัสการพระธาตุ แวะเที่ยวตลาดชาวเขา ชื่นชมน้ำตกวชิรธาร น้ำตกแม่กลาง  วัดพระธาตุศรีจอมทอง

ยังมีอีกนะค่ะสถานที่น่าสนใจ เช่น มหกรรมพืชสวนโลกครั้งที่ 2 ก็จะเปิดในเดือน พฤศจิกายน นี่ค่ะ    หมู่บ้่ายหัตถกรรมแกะสลัก  บ้านถวาย  เวียงกุมกามเมืองเก่าของเชียงใหม่ค่ะ  น้ำพุร้อนสันกำแพง

สำหรับอาหารก็มีหลากหลายนะค่ะสไตล์เชียงใหม่ก็ที่ขันโตก  หรือบรรยากาศริมปิงก็มีหลายร้าน  ร้านอาหารเหนือก็ได้ค่ะ

ถ้าสนใจรายละเอียดเพิ่มเติม โทรติดต่ิอได้ที่  พี่กุ้ง   087-1727124  มีรถฟอร์จูเนอร์บริการ  พร้อมแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวได้ค่ะ 
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: จัดโปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่หน้าหนาวให้หน่อยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »