ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 06:59:51 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำที่เที่ยว เชียงใหม่-ปาย หน่อยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำที่เที่ยว เชียงใหม่-ปาย หน่อยครับ  (อ่าน 5338 ครั้ง)
by love
Newbie
*

ku_xlove@hotmail.com
« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 04:51:44 PM »

รบกวนท่านผู้รู้และมีประสบการณ์ แนะนำสถานที่เที่ยวและที่พักหน่อยครับหน่อยครับ
พอดีผมมีโปรแกรมจะไปเชียงใหม่ ช่วง 7 มี.ค. 2554 - 10 มี.ค. 2554
รายละเอียด
เดินทางจาก กรุงเทพฯ วันที่ 7 มีนาคม 2554 เวลา18.35 น. ถึงเชียงใหม่ ประมาณเวลา 19.40น.
อ้อผมอยากไปพักที่ ปาย 1 คืน ด้วยครับ
วันที่ 10 มี.ค. 2554 ขึ้นเครื่องกลับ กรุงเทพฯ เวลา 22.20 น.
รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณมากๆครับ
chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 02:58:13 PM »

โปรแกรมแนะนำ เช่น

วันแรก ถึง เชียงใหม่ ก็ ดึกแล้ว แต่ สามารถเที่ยว เชียงใหม่ ยามราตรีได้เช่น  เดินช้อปปิ้งไนท์บาซาร์ หรือ นั่งดื่ม ย่าน ถนนนิมมนานเหมินทร์

วันที่สอง ออกเดินทาง ไป อ.ปาย แวะ น้ำพุร้อนน้ำดัง  พักที่ อ.ปาย

วันที่สาม เที่ยว ตามสถานที่ท่องเที่ยวสำคัญ ใน อ.ปาย

กลับจาก อ.ปาย แวะ เที่ยว เชียงใหม่ ในเส้นทาง แม่ริม - สะเมิง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2010, 02:58:55 PM โดย chiangmaiboy » บันทึกการเข้า
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 03:01:08 PM »

วันสุดท้าย มีเวลาเที่ยว เก็บตกใน เชียงใหม่ เหลือเฝือ เพราะ ขึ้นเครื่องกลับตอนค่ำ

โปรแกรมเที่ยว วันนี้ เช่น ตอนเช้า ไป กาดหลวง เลือกซื้อของฝากเมืองเชียงใหม่

ต่อด้วย ขึ้นดอยสุเทพ

ลงจากดอยสุเทพ แวะ เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่

มีเวลาเหลือ อาจจะไป วัดพระสิงห์ หรือ วัดเจดีย์หลวง หรือ วัดสวนดอก

by love
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 03:12:40 PM »

ขอบคุณมากๆครับ คุณchiangmaiboy
สำหรับโปรแกรมที่แนะนำให้
หากว่าถ้าผมจะสลับโปรแกรม
วันแรก 7 มี.ค. เดินทางถึงเชียงใหม่ ท่องราตรี
เช้า 8 มี.ค. เที่ยวเชียงใหม่อีกวันตามโปรแกรมที่คุณแนะนำ ค้างอีก 1 คืน
เช้า 9 มี.ค. เดินทางไปปาย เที่ยวปายตามโปรแกรมที่ให้มา ค้างคืน ที่ปาย 1 คืน
เช้า 10 มี.ค. เก็บตกปายนิดหน่อย บ่ายๆ กลับ เชียงใหม่
ถึงเชียงใหม่เก็บตกเชียงใหม่ แวะซื้อของฝาก ขึ้นเครื่องกลับ กทม.
ไม่ทราบว่าตามโปรแกรมนี้จะเป็นไปได้มั้ยครับ แนะนำด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ
หมายเหตุ
ที่พักในเชียงใหม่ ผมหาข้อมูลไว้ 3 ที่
3B boutique / ท่าแพ บูติค เฮ้าส์ / กาลาโต้ คอฟฟี่ แอนด์ โฮสเทล
โรงแรมไหนน่าพักอะคับ หรือมีที่อื่นแนะนำครับ
สำหรับที่ปายผมยังไม่ได้หาข้อมูล หากไม่เป็นการรบกวนมากนัก แนะนำให้ด้วยก้ดีครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2010, 03:19:51 PM โดย by love » บันทึกการเข้า
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 03:45:33 PM »

อ้างถึง
วันแรก 7 มี.ค. เดินทางถึงเชียงใหม่ ท่องราตรี
เช้า 8 มี.ค. เที่ยวเชียงใหม่อีกวันตามโปรแกรมที่คุณแนะนำ ค้างอีก 1 คืน
เช้า 9 มี.ค. เดินทางไปปาย เที่ยวปายตามโปรแกรมที่ให้มา ค้างคืน ที่ปาย 1 คืน
เช้า 10 มี.ค. เก็บตกปายนิดหน่อย บ่ายๆ กลับ เชียงใหม่
ถึงเชียงใหม่เก็บตกเชียงใหม่ แวะซื้อของฝาก ขึ้นเครื่องกลับ กทม.

โปรแกรม นี้ เยี่ยมเลย คับป๋ม 909
roetee
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 03:47:23 PM »

ช่วงนี้ร้อนมากมั้ยฮ่ะ  903
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 03:50:24 PM »

สำหรับ เรื่อง โรงแรม มานเป็น ปัญหาโลกแตก อะคับ
เวลา แนะนำ เพราะว่า ความชอบ ของแต่ละคนไม่เหมือนกัน

เช่น บางคน ดูที่ราคา ไม่เน้น ความสะดวกสบาย - บางคนขอนอนเตียงนุมๆ ไว้ก่อน

บางคน เน้น ใกล้ แหล่ง ที่ ต้องการ ไป เช่น ที่ประชุม ที่ช้อปปิ้ง

แนะนำ ลอง ดู รูป จากหน้าแรก ของเว็บนี้ (เว็บนี้ รูป ทุกรูป ของโรงแรม ในเชียงใหม่ ทีมงานเค้าไป ถ่ายจากสถานที่จริงๆ เลยะครับ)

ที่ปาย ก็ เหมือนกันครับ

ยังงัยแล้ว เดี๋ยว คง มี ผู้เชี่ยวชาญ หรือ เคยไปพัก ตาม โรงแรมต่างๆ มาช่วยแนะนำ ตอบอีกที นะคร๊าบบบบ
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 03:51:38 PM »

ช่วงนี้ร้อนมากมั้ยฮ่ะ  903

กลางวัน ร้อน คับ  :64caf316:

แต่ ตอนกลางคืน....ไม่เท่าไหร่
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 03:54:34 PM »

เรื่อง ที่ พัก ตั้งราคา ไว้ที่เท่าไหร่ครับ  912

by love
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 06:00:19 PM »

ขอบคุณครับ คุณ chiangmaiboy ที่แนะนำและให้ข้อมูลครับ

คุณ auto ครับ สำหรับเรื่องราคาที่พักคงไม่น่าจะเกิน 1500 ต่อคืนอะครับ
Focus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 09:13:46 AM »

มาแนะนำเรื่องโรงแรมค่ะ ถ้าถนนนิมมานเหมินทร์ แนะนำ ดิเอ็มไพร ค่ะ ถ้าไนท์บาร์ซาร์ เป็นท่าแพ บูติค เฮาส์ ก็ได้ค่ะ

ส่วนที่ปาย ถ้าใกล้ถนนคนเดิน แนะนำเป็นวังช้างเผือก บ้านสวนริมปาย ปายวิมาน หรือ ราคาไม่แพง เป็น บ้านตะวัน เกสเฮ้าส์ ค่ะ สี่โรงแรมนี้เดินไปเที่ยวถนนคนเดินได้ค่ะ ที่สำคัญช่วงเดือน มี.ค. ส่วนมากโรงแรมจะลดราคาแล้วค่ะ ไม่ค่อยแพงเท่าไหร่
by love
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 10:21:28 AM »

ขอบคุณครับ คุณFocus  901
Smart_Addiction
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 12:49:07 PM »

ขอบคุณมากๆครับ คุณchiangmaiboy
สำหรับโปรแกรมที่แนะนำให้
หากว่าถ้าผมจะสลับโปรแกรม
ไม่ทราบว่าตามโปรแกรมนี้จะเป็นไปได้มั้ยครับ แนะนำด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ
หมายเหตุ
ที่พักในเชียงใหม่ ผมหาข้อมูลไว้ 3 ที่
3B boutique / ท่าแพ บูติค เฮ้าส์ / กาลาโต้ คอฟฟี่ แอนด์ โฮสเทล
โรงแรมไหนน่าพักอะคับ หรือมีที่อื่นแนะนำครับ
สำหรับที่ปายผมยังไม่ได้หาข้อมูล หากไม่เป็นการรบกวนมากนัก แนะนำให้ด้วยก้ดีครับ อิอิ

แนะนำว่าวันแรกหากต้องการท่องราตรีก็พักแถวถนนนิมมานก็ได้ค่ะ มีสถานที่ท่องราตรีหลายแห่ง หุหุหุ  :29:
ส่วนรายการท่องเที่ยววันอื่นๆก็โอเคนะคะเที่ยวเสร็จก็ขึ้นเครื่องกลับเลยน่าจะทันเพราะกลับดึก แต่แนะนำว่าเผื่อเวลามาเดินซื้อของฝากหน่อยก็ดีค่ะ(ถ้าจะมาซื้อที่ตลาดวโรรสก็ได้ค่ะแต่ตลาดเริ่มปิดประมาณ5โมงเย็นนะคะ) 909
by love
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 12:58:17 PM »

ขอบคุณครับ คุณ Smart_Addiction
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำที่เที่ยว เชียงใหม่-ปาย หน่อยครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »