ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 08:34:48 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยดูโปรแกรมเที่ยว 14-21 ก.ค. 53 ให้ด้วยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูโปรแกรมเที่ยว 14-21 ก.ค. 53 ให้ด้วยค่ะ  (อ่าน 6727 ครั้ง)
Phuket
Newbie
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 12:08:29 PM »

:16: จะไปเที่ยวเชียงใหม่ เชียงราย ปาย วันที่ 14 - 21 ก.ค. 53 ผู้ใหญ่ 4 คน เด็ก 5 ขวบ 1 คน เด็ก 2 ขวบ 6 เดือน 1 คน ไปโดย Air Asia ถึงเชียงใหม่ ประมาณเที่ยงของวันที่ 14 จัดทริปตามด้านล่าง ไม่รู้วกวนไปหรือเปล่า ยังไงรบกวนช่วยดูให้หน่อยนะค่ะ

วันพุธที่ 14                   เที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่ แวะ ทักทาย หมีแพนด้า - ชมซูอควอเรี่ยม(ทะเลบนดอย)-ไนท์ซาฟารี
วันพฤหัสบดีที่ 15   เดินทางไปเชียงราย (เช่ารถขับเอง) วัดร่องขุ่น ดอยตุง ดอยแม่สลอง พักที่ดอยแม่สลอง
วันศุกร์ที่ 16                   ตลาดแม่สาย สามเหลี่ยมทองคำ ภูชีฟ้า พักภูชี้ฟ้า
วันเสาร์ที่ 17   เดินทางกลับเชียงใหม่ ไปดอยสุเทพ -ดอยปุย -พระตำหนักภูพิงค์ -ไหว้ครูบาศรีวิชัย
                                –ถนนคนเดินวันเสาร์ พักในเมือง
วันอาทิตย์ที่ 18   ดอยอินท์นนท์-น้ำตกวชิรธาร-พระธาตุจอมทอง-เวียงกุมกาม ถนนคนเดินวันอาทิตย์ พักในเมือง
วันจันทร์ที่ 19   ไปปาย เที่ยวทั่วรอบปาย พักที่ปาย
วันอังคารที่ 20   บ้านถวาย  ศูนย์หัตถกรรมแกะสลักไม้  ศูนย์ผลิตตุ๊กตาเชียงใหม่ เที่ยววัดทั่วเชียงใหม่ 
                                ชอปปิ้งตลาดวโรรสและตลาดต้นลำใย เดินกาดหลวง เลือกซื้อของฝากเชียงใหม่ พักในเมือง
วันพุธที่ 21                   เดินทางกลับภูเก็ต ไฟล์ 12.00 น.

ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ

Focus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 12:25:52 PM »

คิดว่า โปรแกรมใช้ได้นะคะ เที่ยวสบาย ๆ ไม่รีบค่ะ  909
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 02:30:31 PM »

อ้างถึง
วันพุธที่ 14                   เที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่ แวะ ทักทาย หมีแพนด้า - ชมซูอควอเรี่ยม(ทะเลบนดอย)-ไนท์ซาฟารี
วันพฤหัสบดีที่ 15   เดินทางไปเชียงราย (เช่ารถขับเอง) วัดร่องขุ่น ดอยตุง ดอยแม่สลอง พักที่ดอยแม่สลอง
วันศุกร์ที่ 16                   ตลาดแม่สาย สามเหลี่ยมทองคำ ภูชีฟ้า พักภูชี้ฟ้า
วันเสาร์ที่ 17   เดินทางกลับเชียงใหม่ ไปดอยสุเทพ -ดอยปุย -พระตำหนักภูพิงค์ -ไหว้ครูบาศรีวิชัย
                                –ถนนคนเดินวันเสาร์ พักในเมือง

โปรแกรมเที่ยว เยี่ยมเลยครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 02:34:18 PM »

อ้างถึง
วันอาทิตย์ที่ 18   ดอยอินท์นนท์-น้ำตกวชิรธาร-พระธาตุจอมทอง-เวียงกุมกาม ถนนคนเดินวันอาทิตย์ พักในเมือง

ถ้าเรียงตามลำดับ น่าจะแวะ วัดพระธาตุศรีจอมทองก่อน เพราะ อยู่ถึงก่อน ทางขึ้นดอยอินทนนท์ ครับ

วันนี้ เที่ยว เส้นทาง ขึ้นดอยอินทนนท์ ได้ทั้งวันเลยครับ มีที่เที่ยว เยอะมาก

ส่วน เวียงกุมกาม ผม ว่า ไม่น่าจะกลับมาเที่ยวทัน นะครับ....เก็บไว้เที่ยว วัน ต่อไปครับ

ตอนเย็น มา เดิน ถนนคนเดิน วันอาทิตย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2010, 02:41:50 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 02:36:13 PM »

อ้างถึง
วันจันทร์ที่ 19   ไปปาย เที่ยวทั่วรอบปาย พักที่ปาย
วันอังคารที่ 20   บ้านถวาย  ศูนย์หัตถกรรมแกะสลักไม้  ศูนย์ผลิตตุ๊กตาเชียงใหม่ เที่ยววัดทั่วเชียงใหม่ 
                                ชอปปิ้งตลาดวโรรสและตลาดต้นลำใย เดินกาดหลวง เลือกซื้อของฝากเชียงใหม่ พักในเมือง
ไป ปาย น่าจะมีเวลาเที่ยว เต็มๆ สัก 2 วัน เพราะที่เที่ยว ในปายมีเยอะ เหมือนกันนะครับ

วันกลับจาก ปาย ค่อย แวะ ไปเที่ยว บ้านถวาย (ถ้ามีเวลาเหลือ)

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 02:39:22 PM »

อ้างถึง
วันพุธที่ 21                   เดินทางกลับภูเก็ต ไฟล์ 12.00 น.

เดินทางกลับ ประมาณ เที่ยง

เพราะฉะนั้น ช่วงเช้า วันนี้ มีเวลาเที่ยวเหลือเฝือครับ

โปรแกรมเที่ยว เช่น ตอนเช้า เดินกาดหลวง หรือ ตลาดวโรรส เลือก ซื้อของฝากเมืองเชียงใหม่

ตอนสาย มีเวลาเหลือ แวะเที่ยว วัดสำคัญ ใน เชียงใหม่ เช่น วัดพระสิงห์ , วัดเจดีย์หลวง

ถึงสนามบินเชียงใหม่ ประมาณ 11 โมง

(สนามบินเชียงใหม่ ใช้ เวลาเดินทาง ไม่เกิน 30 นาที จากตัวเมืองครับ ไม่ต้องรีบมาก...และ ไม่ได้อยู่ไกล เหมือน ภูเก็ต ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2010, 02:40:14 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

Phuket
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 03:30:35 PM »

ขอบคุณค่ะ คุณ auto ยังไงช่วยจัดโปรแกรมให้ใหม่อีกครั้งได้ไหมค๊ะ เพราะไม่เคยไปเลย เพิ่งเป็นครั้งแรก และสถานที่ท่องเที่ยวต่าง ๆ ไม่ทราบว่าอยู่ใกล้หรือไกลกันในแต่ละวัน ช่วงที่ไปไม่รู้ว่าฝนตกหรือเปล่า

ยังไงก็ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2010, 03:31:37 PM โดย Phuket » บันทึกการเข้า
Smart_Addiction
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 04:13:22 PM »

การจัดโปรแกรมการเที่ยวก็ดีแล้วค่ะ แต่ช่วงเดือนกรกฎาคมก็เป็นฤดูฝนแล้วนะคะเตรียมเสื้อกันฝนหรือร่มมาด้วยก็ดีค่ะเผื่อไปเที่ยวแล้วฝนตก อาจจะติดขัดเรื่องฝนบ้างเล็กน้อย  914
boyhaleluya
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 03:12:20 PM »

วันแรกมาถึงเชียงใหม่คิดว่าน่าจะเหนื่อยกับการเดินทางนะครับ ผมคิดว่าน่าจะตรงไปปายเลย เพราะมีที่เที่ยวอยู่แล้วหลายที่ เพื่อไม่ให้เสียเวลากลับไปกลับมาเพราะเราอย่าลืมเผื่อเวลาสำหรับการเดินทางด้วย
ถึงปายก็จะมีที่เที่ยวเยอะเหมือนกัน

14-15 วันแรก  ตรงไปปาย พักผ่อนริมน้ำปาย เที่ยววัดกลางปาย เจดีย์พระธาตุแม่เย็น สะพานสมัยสงครามโลกครั้งที่ 2 ล่องแพแม่น้ำปาย ศูนย์ศิลปาชีพบ้านกะเหรี่ยง แต่ที่เที่ยวตามนี้ไปไม่หมดภายใน 1 วันแน่ครับแล้วแต่ว่าอยากไปไหนมากกว่ากันน่ะครับ
พักปาย 1 คืน

วันที่  16-18 ไปเชียงรายก่อนเลยครับ ระหว่างทางแวะแช่เท้าบ่อน้ำพุร้อนครับ(ขอบอกว่าสบายมาก) เที่ยววัดร่องขุ่นสายๆ ไปดอยแม่สลองที่ตั้งใจไว้ ดอยตุง พระธาตุดอยดุง หอฝิ่น แว๊บไปเดินช๊อปปิ้งแม่สายหน่อยเป็นไงครับ เดินซื้อของ หรือข้ามไปท่าขี้เหล็ก(พม่า)มีของให้เลือกซื้อเยอะเยะ ผมว่าเวลาน่าจะหมดแล้วครับก็หาที่พักรีสอทแถวดอยตุงพัก 1 คืน

วันที่  19-21 กลับมาเชียงใหม่ เที่ยวเชียงใหม่ให้เต็มคราบครับเพราะที่เที่ยวเชียงใหม่มีเยอะมาก ดอยสุเทพ ดอยปุย ดอยอินทนนท์ สวนสัตว์เชียงใหม่ ปางช้างแม่สา-นั่งแพ บ้านกะเหรี่ยงคอยาว สวนราชพฤกษ์ พืชสวนโลก เวียงกุมกามเมืองเก่า โป่งเดือดป๋าแป๋ สวนรุกชาติห้วยแก้ว วัดพระสิงห์วรวิหาร น้ำตกแม่สา น้ำตกแม่ยะ (แต่หน้านี้น้ำตกคงไม่สวยครับ)ไนท์ซาฟารี ถนนคนเดิน (น่าเดินดีครับ) น่าจะเที่ยวไม่หมดภายใน 1 วัน พักผ่อนก่อนครับ (เที่ยวก็เหนื่อยนะ)

วันที่ 21 ไปเที่ยวตามที่ต่างๆในเชียงใหม่ให้คุ้มครับ ที่ยังไม่ได้ไป ซื้อของฝากฝากเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ เสร็จแล้วช่วงบ่ายๆก็กลับตามกำหนดการณ์ครับ

สนใจติดต่อได้ที่
                     โทร 0898512667
                         (สมศักดิ์ แซ่หลอ)
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยดูโปรแกรมเที่ยว 14-21 ก.ค. 53 ให้ด้วยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »