ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 28, 2024, 04:10:37 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำเที่ยวเชียงใหม่ด้วยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเที่ยวเชียงใหม่ด้วยค่ะ  (อ่าน 9356 ครั้ง)
kikukitty
Newbie
*

« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 03:16:49 AM »

จองตั๋วเครื่องบินไว้แล้ว ว่าจะเดินทางไปเชียงใหม่ วันที่ 18-28 กันยายนค่ะ จะแวะไปพะเยากับเชียงรายด้วย ฟิววัยร่นนะค่ะ><
ส18    เครื่องออก 16.00 ค่ะ คิดว่ามาถึงที่พักอะไรเรียบร้อยก็คงจะประมาณ 18.00 พักที่นิมมานนะค่ะ จองห้องไว้แล้ว
          วันแรกแฟนว่าอยากไปวอร์มอัพค่ะ  คงหาข้าวทานตอนเย็น แล้วเวลาหมดไปทั้งคืนเลย
อา19  คิดว่าจะตื่น10.00 มาปั่นจักรยานเล่นแถวนิมมานก่อน ถ้าไม่ไหวก็คือเที่ยงเลย
         ทานข้าวกลางวัน ข้าวมันไก่เกียรติโอชา
         เดินถ่ายรูปอนุสาวรีย์สามกษัตริย์ และแวะเข้าชมหอศิลปะวัฒนธรรม
         แวะหาอะไรเย็นๆดิ่ม อ่านหนังสือเล่น รอเดินตลาดถนนคนเดิน
         ตอนค่ำ ทานก๋วยเตี๋ยวอ๋องทิพย์รส ของพี่ตี๋น้อย  (อันนี้ไม่ไกลเดินได้ใช่ไหมค่ะ)
         กลับที่พัก
จัน20 วันนี้นัดเจอเพื่อนค่ะ คงไมได้ไปไหนมาก ตอนเย็น ทานริเวอร์ไซด์ (ไม่ทราบว่าโรแมนติกไหมค่ะ อยากประทับใจกับแฟนนะค่ะ)
อัง21  ครูบาศรีวิชัย ดอยสุเทพ พระตำหนัก ดอยปุย  (ตอนเช้า ก่อนเที่ยง คิดว่าจะทันไหมค่ะ)
         ตอนบ่าย หมีแพนด้า ซูอคาเรี่ยม สวนสัตว์
         หาข้าวเย็นทานแถวหน้ามอชอ คืนนี้เดินเล่นหน้ามอ  (ถ้าแทรกรายการอะไรได้ไหมค่ะ)
         ** ถ้าไม่มีอาจจะไปหาร้านนั่งฟังเพลง ดื่มๆกัน แนะนำหน่อยนะค่ะ (พรุ่งนี้ตื่นบ่ายได้ค่ะ)
kikukitty
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 03:27:39 AM »

เด๋วพรุ่งนี้มาลงต่อนะคะ ดึกแล้วค่ะ
ขอบคุณค่ะ
kikukitty
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 04:09:34 AM »

พูธ22 คาดว่าจะตื่นสายหน่อยค่ะ ไม่รู้จะไปไหนดี แนะนำหน่อยนะค่ะ
         เดินทางโดยรถเมล์เขียวไปพะเยา รถออก 16.30
ระหว่างวันที่ 22-25 จะอยู่พะเยา เพราะมีที่พักที่นั่น และเดินทางไปเที่ยววัดร่องขุ่น +แม่สาย อื่นๆเพื่มเติมค่ะ
เสาร์25  เดินทางกลับเชียงใหม่ 14.45น คงถึงและทำอะไรเส็ดประมาณ 1ทุ่ม คิดว่าอยากจะไปเดินถนนคนเดินวัวลาย
            เพราะวันอาทิตย์ที่ 19ไปเดินคนเดินสามกษัตริย์มาแล้ว
อาทิตย์26 ยังคิดไม่ออกค่ะว่าจะไปไหน แต่ตอนเย็นจะไปไนท์ซาฟารี จนค่ำ
จัน27 ซื้อโปรแกรมทัวร์เต็มวัน ดูโชว์ช้าง นั่งช้าง นั่งเกวียนวัว ล่องแพ ฟาร์มกล้วยไม้ เริ่ม 08.30-16.00
         คิดว่าหลังจากนั้นจะชิวๆที่นิมมานก่อนค่ะ
         18.00 หรือ 19.00 ไม่แน่ใจ ไปนั่งทานขันโตก (หรือมีอย่างอื่นที่ดีก่าไหมค่ะ)
อัง28 ซื้อโปรแกรมทัวร์ครึ่งวัน ไปบ่อสร้าง สันกำแพง ไปดูหัตถกรรมร่ม.. หลายอย่างไมได้ไปน้ำพุ ค่ะ
        (กลับ เที่ยวบิน 20.55 คิดว่าไปบ่อน้ำพุ คงทันเน้อ)
        เย็นๆกลับมาซื้อของที่กาดหลวง
        ทานมื้อเย็นกับเพื่อน (แนะนำร้านหน่อยสิค่ะ)
        เดินทางกลับ

**ช่วยคิดโปรแกรมที่ดูว่างๆโล่งๆหน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 08:49:20 AM »

อ้างถึง
ส18    เครื่องออก 16.00 ค่ะ คิดว่ามาถึงที่พักอะไรเรียบร้อยก็คงจะประมาณ 18.00 พักที่นิมมานนะค่ะ จองห้องไว้แล้ว
          วันแรกแฟนว่าอยากไปวอร์มอัพค่ะ  คงหาข้าวทานตอนเย็น แล้วเวลาหมดไปทั้งคืนเลย
อา19  คิดว่าจะตื่น10.00 มาปั่นจักรยานเล่นแถวนิมมานก่อน ถ้าไม่ไหวก็คือเที่ยงเลย
         ทานข้าวกลางวัน ข้าวมันไก่เกียรติโอชา
         เดินถ่ายรูปอนุสาวรีย์สามกษัตริย์ และแวะเข้าชมหอศิลปะวัฒนธรรม
         แวะหาอะไรเย็นๆดิ่ม อ่านหนังสือเล่น รอเดินตลาดถนนคนเดิน
         ตอนค่ำ ทานก๋วยเตี๋ยวอ๋องทิพย์รส ของพี่ตี๋น้อย  (อันนี้ไม่ไกลเดินได้ใช่ไหมค่ะ)
         กลับที่พัก
โปรแกรมตามนี้ เยี่ยมเลยครับ
แสดงว่ามาเที่ยวเชียงใหม่บ่อย นะครับ เนี่ย!!
โปรแกรมที่จัดมา ไม่โล่งแล้วครับ...ทำการบ้าน มาดีมากๆ  :onio:

ร้าน ก๋วยเตี่ยวอ๋อง อยุ่ไม่ไกลจากถนนคนเดิน ครับ...เดินมาทานได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2010, 09:05:32 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 08:57:32 AM »

อ้างถึง
จัน20 วันนี้นัดเจอเพื่อนค่ะ คงไมได้ไปไหนมาก ตอนเย็น ทานริเวอร์ไซด์ (ไม่ทราบว่าโรแมนติกไหมค่ะ อยากประทับใจกับแฟนนะค่ะ)

ถ้า เห็นวิว แม่น้ำปิง น่าจะทานที่ Goodview

อ้างถึง
อัง21  ครูบาศรีวิชัย ดอยสุเทพ พระตำหนัก ดอยปุย  (ตอนเช้า ก่อนเที่ยง คิดว่าจะทันไหมค่ะ)
         ตอนบ่าย หมีแพนด้า ซูอคาเรี่ยม สวนสัตว์
         หาข้าวเย็นทานแถวหน้ามอชอ คืนนี้เดินเล่นหน้ามอ  (ถ้าแทรกรายการอะไรได้ไหมค่ะ)
         ** ถ้าไม่มีอาจจะไปหาร้านนั่งฟังเพลง ดื่มๆกัน แนะนำหน่อยนะค่ะ (พรุ่งนี้ตื่นบ่ายได้ค่ะ)
ช่วงเช้า เที่ยวเส้นทางดอยสุเทพ ช่วงบ่าย เที่ยวสวนสัตว์ โปรแกรมนี้เยี่ยมเลยครับ เวลาสบายๆ เหลือเฝือเลยครับ

กลางคืน คิดอะไรไม่ออก ก็ย่าน ถนน นิมมานเหมินทร์ นั่นแหละครับ มีร้านให้เลือกเพียบ!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2010, 08:59:43 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 09:02:21 AM »

อ้างถึง
พูธ22 คาดว่าจะตื่นสายหน่อยค่ะ ไม่รู้จะไปไหนดี แนะนำหน่อยนะค่ะ
ไม่รุ้ว่า ชอบ เที่ยววัดหรือเปล่าครับ
เพราะ เชียงใหม่ มีวัดสำคัญๆ ให้ไป แวะเยี่ยมชมเยอะ

ถ้าชอบเที่ยวห้าง แอร์เย้นๆ ก็ แอร์พอร์ทพลาซ่าเดินได้ทั้งวัน

หรือ ไปเวียงกุมกาม นั่งรถม้าชมเมืองโบราณ ก้ได้ครับ

อ้างถึง
อาทิตย์26 ยังคิดไม่ออกค่ะว่าจะไปไหน แต่ตอนเย็นจะไปไนท์ซาฟารี จนค่ำ
เที่ยวเส้นทาง ดอยอินทนนท์ ก็ได้นะครับ
ขากลับ ยังแวะช้อปปิ้ง บ้านถวาย อ.หางดง
ต่อด้วย ไนท์ซาฟารี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2010, 09:03:46 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 09:07:36 AM »

อ้างถึง
อัง28 ซื้อโปรแกรมทัวร์ครึ่งวัน ไปบ่อสร้าง สันกำแพง ไปดูหัตถกรรมร่ม.. หลายอย่างไมได้ไปน้ำพุ ค่ะ
        (กลับ เที่ยวบิน 20.55 คิดว่าไปบ่อน้ำพุ คงทันเน้อ)
        เย็นๆกลับมาซื้อของที่กาดหลวง
        ทานมื้อเย็นกับเพื่อน (แนะนำร้านหน่อยสิค่ะ)
        เดินทางกลับ
กลับ ไฟล์ท ดึก ช่วงเช้ามีเวลาเที่ยวสบายๆ เลยครับ

ส่วนร้านแนะนำ มื้อเย็น ก่อนกลับ...ไม่ทราบว่าต้องการทานอาหารแบบไหนครับ เผื่อจะได้แนะนำ ได้ถูก  :111:

ppattanee
Jr. Member
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 09:52:09 AM »

ให้บริการรถสี่ล้อแดง  หรือเช่าเหมาคัน ในพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่  หรือสถานที่ใกล้เคียง ถ้าขึ้นดอย ก็ได้บรรยากาศดีนะคะถ้านั่งรถแดง  เพราะจะเห็นทิวทัศน์สองข้างทาง และได้อารมณ์เป็นพิเศษเพราะได้สูดอากาศบริสุทธิืเต็มๆ ลองมาแล้วค่ะ ราคาเป็นกันเอง  ถ้าสนใจลองสอบถามราคากันก่อนตัดสินใจได้ค่ะ 084 - 1746963 โด่ง  083-4801693 นุ้ย 
Smart_Addiction
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 10:16:22 AM »

901 โปรแกรมโดยรวมก็โอแล้วค่ะ ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ
chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 03:13:14 PM »

ดูโปรแกรมเที่ยวแล้ว น่าสนุกมากเลยคร๊าบบ

อย่าลืม มารีวิว ทริปเที่ยวเชียงใหม่ อีกนะคร๊าบบ  901 901 :25:
Arale
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 03:16:14 PM »

เข้ามาเก็บข้อมูลหน่อย :11:
You and Me
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 03:25:59 PM »

จะมารอชมรีวิวนะคะ   912
Mai-amM
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 05:34:22 PM »

โปรแกรมสุดยอด แล้วค่ะ มาแล้วคุ้ม น่าจะทั่วเชียงใหม่แล้วนะค่ะ 912 912
kikukitty
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 07:17:54 PM »

ขอบคุณ คุณออโต้ และทุกคนมากนะคะ ที่มาช่วยคิดแพลน
กำลังแก้ไข้แพลนนิดหน่อยค่ะ 
kikukitty
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 01:52:28 AM »

คือ ตอนนี้แก้โปรแกรมเที่ยวใหม่ค่ะ  ขอรบกวนผู้เชี่ยวชาญในเวปตรวจด้วยนะคะ
เขียนรายละเอียดลึกลงไปนิด เผื่อคนที่อยากเที่ยวเชียงใหม่จะได้รู้ว่ามันอยู่ตรงไหน ด้วยนะค่ะ  ไม่ถูกต้อง ติชมได้ค่ะ
ส่วนใหญ่จะเน้นร้านกิน ดื่ม แถวนิมมานเหมินทร์นะค่ะ เพราะว่าจองทื่พักที่นั่น

ส18  ถึงที่พัก 18.30
       เดินเล่นแถวนิมมานเหมินทร์ (ซ1) กินขนมเค็กร้านMont Blance(ซ7)  และเดินถนนคนเดินวัวลาย
       (พึ่งมาถึงเลยคิดว่าจะยังไม่เที่ยววอร์มค่ะ กลัวตัดกำลัง 55+)
อา19 ดอยอินทนนท์
        เส้นทางธรรมชาติอ่างกาหลวง
        พระมหาธาตุนภเมทนีดลและพระมหาธาตุนภพลภูมิสิริ
        น้ำตกวชิรธาร 
        วัดพระธาตุศรีจอมทองวรวิหาร
        หมู่บ้านถวาย หางดง  ไม่ทราบว่าบ้านถวาย กับ  วัดพระธาตุศรีจอมทองอันไหนถึงก่อนกันค่ะ ถ้าจากอินทนนท์ลงมา)
        ค่ำๆไปทานอาหารเมือง ร้านต๋อง นิมมานซ13
จ20 บ่อน้ำพุร้อน+บ่อสร้าง สันกำแพง ...
         แล้วขากลับไปเวียงกุมกาม  (ไม่รู้ไปทางเดียวกันไหมค่ะ แต่ไปดูในเวปมา สวยมากเหมือนกันมีนั่งรถม้าด้วย)
        ทานอาหารริเวอร์ไซด์ หรือ กุ๊ดวิว (อันนี้ยังคิดไม่ออกค่ะ เด๋วจะไปดูรูปตามเวปก่อนตัดสินใจ... ช่วยวิจารณ์หน่อยนะค่ะ)

อ21 เช้า กินโจ๊กตลาดต้นพยอม ครูบาศรีวิชัย ดอยสุเทพ บ้านม้งดอยปุย
      บ่าย เดินสวนสัตว์เชียงใหม่ ซูควาเรี่ยม แพนด้า
      เย็น หาข้าวทานร้านBoat หน้ามหาวิทยาลัยเชียงใหม่
      หลังจากนั้นไป ไนท์ซาฟารี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2010, 02:38:23 AM โดย kikukitty » บันทึกการเข้า
kikukitty
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 02:34:46 AM »

พ22 เช้า-บ่ายสามว่าง ยังคิดไม่ออกว่าจะไปไหน เลยว่าจะปั่นจักรยานเที่ยวเก็บตกแถวนิมมาน
       ร้านไอติมพี่โน๊ต ซ17  แล้วก็ร้านเล่า (อันนี้เพื่อนบอกว่าหนังสือน่าซื้อมาก)
       ไปกาดหลวง คิดว่าจะซื้อของฝากไปให้แม่ที่อยู่พะเยา
      ไปพะเยา
22-25บ่าย อยู่พะเยา เที่ยวทั่วๆพะเยา + เชียงราย ค่ะ  วัดร่องขุ่น แม่สาย
 ส25  เดินทางกลับถึงเชียงใหม่คงจะ 6โมงเย็นก่าๆ อาบน้ำทานข้าว
         วันนี้ละจะไปวอร์มอัพ งิงิ (หรือว่าร้านมังกี้ดีค่ะ) เห็นว่าสนุกคนละแบบ แนะนำทีค่ะ
อา26  เที่ยวดึกก็ต้องตื่นสายเป็นธรรมดา
         กลางวันกินข้าวมันไก่เกียรติโอชา ถ่ายรูปสามกษัตริย์
         หอศิลปวัฒนธรรม  วัดพระสิงฆ์  หาร้านนั่งดื่มอะไรเย็นๆรอเดินที่  เดินถนนคนเดิน
         ก๋วยเตี๋ยวอ๋องทิพย์รส   ( โปรแกรมวันนี้ ไปทำการบ้านมา คิดว่าเดินไปวัดพระสิงฆ์ได้ งิงิ)
จัน27 ทัวร์ดูโชว์ช้าง นั่งช้าง นั่งเกวียน ล่องแพ  ทานขันโตก   
อัง28  สบายๆ ชิวๆแถวนิมมาน เก็บตกร้านต่างๆ  วัดต่างๆ ของฝาก กาดหลวง  ทานข้าวกับเพื่อน คิดว่าร้านแถวนิมมานดีไหมค่ะใกล้ที่พักดี
           (วันนี้คือคิดไม่ออกจิงๆ เพราะจัดโปรแกรมใหม่ ย่นเวลาไปได้อีกเยอะเลยค่ะ)

ช่วยแนะนำเพิ่มเติมด้วยนะคะ  ขอบพระคุณมากค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2010, 02:36:06 AM โดย kikukitty » บันทึกการเข้า
arnupap
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 10:00:43 AM »

www.chiangmaiteam.com
auto
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:38:18 AM »

อ้างถึง
อา19 ดอยอินทนนท์
        เส้นทางธรรมชาติอ่างกาหลวง
        พระมหาธาตุนภเมทนีดลและพระมหาธาตุนภพลภูมิสิริ
        น้ำตกวชิรธาร 
        วัดพระธาตุศรีจอมทองวรวิหาร
        หมู่บ้านถวาย หางดง  ไม่ทราบว่าบ้านถวาย กับ  วัดพระธาตุศรีจอมทองอันไหนถึงก่อนกันค่ะ ถ้าจากอินทนนท์ลงมา)
        ค่ำๆไปทานอาหารเมือง ร้านต๋อง นิมมานซ13
วัดพระธาตุศรีจอมทอง อยุ่ ใกล้กับแยกทางขึ้นดอยอินทนนท์ เลยครับ
คิดว่า แวะที่วัด ก่อนขึ้นดอยอินทนนท์ ดีที่สุดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2010, 09:41:14 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:39:25 AM »

อ้างถึง
จ20 บ่อน้ำพุร้อน+บ่อสร้าง สันกำแพง ...
         แล้วขากลับไปเวียงกุมกาม  (ไม่รู้ไปทางเดียวกันไหมค่ะ แต่ไปดูในเวปมา สวยมากเหมือนกันมีนั่งรถม้าด้วย)
        ทานอาหารริเวอร์ไซด์ หรือ กุ๊ดวิว (อันนี้ยังคิดไม่ออกค่ะ เด๋วจะไปดูรูปตามเวปก่อนตัดสินใจ... ช่วยวิจารณ์หน่อยนะค่ะ)
อยู่ไม่ไกลกันครับ
สามารถ จัดอยู่ในทริปเดียวกันได้

อ้างถึง
อ21 เช้า กินโจ๊กตลาดต้นพยอม ครูบาศรีวิชัย ดอยสุเทพ บ้านม้งดอยปุย
      บ่าย เดินสวนสัตว์เชียงใหม่ ซูควาเรี่ยม แพนด้า
      เย็น หาข้าวทานร้านBoat หน้ามหาวิทยาลัยเชียงใหม่
      หลังจากนั้นไป ไนท์ซาฟารี
มื้อเย็นไม่ต้องห่วงเลยครับ....ลองไปสำรวจ ด้านหลัง ม.ช อีกก็ได้ มีร้านให้เลือกเพียบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2010, 09:43:03 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:46:23 AM »

ส่วนโปรแกรม วันที่เหลือ...เยี่ยมมากเลยครับ  :onio: :onio: :onio:

อยากดูรีวิว ทริป นี้จังเลยครับ....

อย่างไรแล้ว ไปเที่ยวมาแล้ว เอารูป และ รีวิว ให้ดู ด้วยนะครับ

อย่างไรแล้ว ก็คิดว่า น่าจะเป็นประโยชน์ กับ คนที่กำลังหาข้อมูลมาเที่ยวเชียงใหม่ครับ :16:

ขอบคุณครับ และ เที่ยวให้สนุกนะครับ  903

Arale
Full Member

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 10:22:15 AM »

โปรแกรมน่าเที่ยวจัง :111:
kikukitty
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 03:21:31 AM »

ขอบคุณค่ะ ไปเที่ยวกลับมาแล้ว จะมาทำรีวิว ให้ชมกันค่ะ
 909
staff
Sr. Member

สวัสดีเจ้า

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 09:32:22 AM »

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำเที่ยวเชียงใหม่ด้วยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »