ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 02:52:43 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้ด้วยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้ด้วยค่ะ  (อ่าน 4006 ครั้ง)
DEKDOY 99
Newbie
*

« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 08:26:47 PM »

ช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้ด้วยค่ะ สามวันสองคืน เอาแบบได้เที่ยวให้คุ้มค่ะ  901 916 909
kikukitty
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 10:28:19 PM »

คำถามกว้างมาก  902 แต่ว่า ชอบแบบไหน เขาดอย ธรรมชาติ หรือน้ำตก  หรือ แอดเวนเจอร์หน่อยๆ นั่งช้าง
เดี๋ยวจะลองจัดดูนะค่ะ  ผู้หญิงอย่างเรา ต้องชอบช๊อปปิ้งกับสวยๆงามๆอยู่แล้ว

3วัน 2คืน นะค่ะ
 วันที่1  ที่สุดฮิต  ดอยสุเทพ บ้านแม้ว พระตำหนัก 
           ตอนบ่าย สวนสัตว์ แพนด้า ซูอควาเรี่ยม   
          ตอนเย็น ถ้าตรงกับเสาร์-อาทิตย์ ไปถนนคนเดินนะค่ะ เดินได้จนดึก    ถ้าไม่ใช่ ก็ไปไนท์ซาฟารี
วันที่2   (1) บ่อน้ำพุร้อน+บ่อสร้าง สันกำแพง ...
          แล้วขากลับไปเวียงกุมกาม
          (หรือ2) ดอยอินทนนท์  เส้นทางธรรมชาติอ่างกาหลวง
          พระมหาธาตุนภเมทนีดลและพระมหาธาตุนภพลภูมิสิริ
          น้ำตกวชิรธาร   (รายการที่สอง ใช้เวลา 1วันเต็มนะค่ะ) 
          ทานอาหารริเวอร์ไซด์ หรือ กุ๊ดวิว  หรือ ไปเดินเล่นถนนนิมมานเหมินทร์
วันที่3  เก็บตกวัด และ สถานที่ท่องเที่ยวในเมือง  ซื้อของฝาก กาดหลวง

ไม่ทราบว่า เดินทางมากี่โมง แล้วกลับกี่โมง   จะได้เซตได้ดีก่านี้นะคะ

การเดินทาง ในเมือง รถแดง 20บาท  นอกเมืองออกไปต้องเหมา

แบบประหยัด ถ้าขึ้นดอยสุเทพ รถแดงหน้ามอชอ ถ้าไม่มีคนต้องเหมา

ก่อนใช้บิรการรถแดง ควรสอบถามราคาก่อนใช่นะค่ะ เพราะราคาไม่ค่อยจะมีความแน่นอน

มีอะไรสอบถามทิ้งไว้ได้ค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 09:08:15 AM »

ตามความเห็น คุณ kikukitty เลยครับ

You and Me
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 09:38:47 AM »

มีที่เที่ยวแล้ว สอบถามที่พักได้นะคะ  912
staff
Sr. Member

สวัสดีเจ้า

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 08:40:44 AM »

ppattanee
Jr. Member
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 04:25:33 PM »

วันแรก  ก็พาขึ้นดอยไปดอยอินทนนท์กันนะคะ แวะน้้ำตก  ไปบ้านถวาย   หรือจะไปสวนราชพฤกษ์  ใช้เวลา 1 วัน
วันที่สอง  ไปปางช้างแม่ตะมาณกันค่ะ  มีทั้งขี่ช้าง ล่องแพ  โชว์ช้าง  แวะคุ้มเสือ  หรือไปสวนสัตว์ดูหลินปิงกัน
วันที่สาม  ไปเที่ยวสันกำแพง  บ่อสร้าง  น้ำพุร้อน ถ้าตรงเสาร์ - อาทิตย์  ตอนเย็นแวะเดินถนนคนเดินกันค่ะ   

ตอนนี้ให้บริการรถสี่ล้อแดงอยู่ค่ะ  หรือเช่าเหมาคัน ในพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่  หรือสถานที่ใกล้เคียง ถ้าขึ้นดอย ก็ได้บรรยากาศดีนะคะถ้านั่งรถแดง  เพราะจะเห็นทิวทัศน์สองข้างทาง และได้อารมณ์เป็นพิเศษเพราะได้สูดอากาศบริสุทธิืเต็มๆราคาเป็นกันเอง สามารถสำรองห้องพักมาตราฐานโรงแรมในตัวเมืองเชียงใหม่ราคาไม่แพง สำหรับหน้าเทศกาล  ถ้าสนใจลองสอบถามราคากันก่อนตัดสินใจได้ค่ะ 084 - 1746963 โด่ง  083-4801693 นุ้ย 
dark_sky
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 02:01:53 PM »

ช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้ด้วยค่ะ สามวันสองคืน เอาแบบได้เที่ยวให้คุ้มค่ะ  901 916 909
กระทู้เก่าๆก้อมีนะคะลองเข้าไปดูข้อมูลได้คะเผื่อเกิดไอเดีย :16:
ning_my1
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 07:03:45 AM »

เพิ่มเติมนะคะ อยากได้ทริปแบบโลดโผน ไปโหนสลิงที่ flight gibbon หรือจะไปแถวแม่ริม ติดต่อเราได้นะคะ บริการแท็กซี่และรถโดยสารสี่ล้อแดง คุณจำรัส 089-4355903 บริการเป็นกันเอง แคมปิ้ง เรามีอุปกรณ์ครัว เต้นไว้บริการค่ะ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้ด้วยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »