ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 05:42:16 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: สนามบินเชียงใหม่ ไป แม่แตง ไปยังไงคะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สนามบินเชียงใหม่ ไป แม่แตง ไปยังไงคะ  (อ่าน 9624 ครั้ง)
้hwa
Newbie
*

« เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 05:00:20 PM »

รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ
         ขับรถจากศรีสะเกษวางแผนไปเที่ยว อินทนนท์  1  คืน  คืน 2,3,4  จะไปนอนปายค่ะ  แฟนจะขับรถไปปายกับเพื่อนๆ  ส่วนตัวข้าพเจ้าเนี่ย  เมารถ
เพราะเคยไปปายมา 2 รอบแล้ว  เมาทุกรอบเลย  มาครั้งนี้  จะนั่งเครื่องบินไปค่ะ  จากอินทนนท์  จะให้ แฟนขับรถไปส่งที่สนามบินก่อน  แล้วค่อยเลยไปปาย  ส่วนขากลับเนี่ย  จะไปนอนอ่างขางค่ะ  จะนั่งเครื่องมาลงเชียงใหม่  แต่พอดูแผนที่แล้วมันต้องวนรถเข้ามารับที่สนามบินอีก  เลยว่าจะหารถไปรอที่แม่แตงเองดีกว่า  จะได้
ไม่ต้องอ้อมไปอ้อมมา  เสียเวลา  ปัญหาก็คือ  ฮั้วไม่เคยไปสนามบินเชียงใหม่  แล้วก็ไม่รู้ทางในเชียงใหม่ด้วย  เคยไปเชียงใหม่มา  2-3  ครั้ง  แต่ไปกันหลายคน  ขับรถแล้วก็ดูแผนที่เอา  เลยพอรอดตัวไปได้ 
          รบกวนช่วยบอกทางและรถที่จะไปด้วยนะคะ  ขึ้นที่ไหน  ยังไง  ถ้าเป็นรถประจำทาง  ต้องมีเวลารถออกด้วยหรือป่าว  เพราะยังไม่ได้ระบุเวลาว่าจะเป็นไฟลท์ไหนอ่ะค่ะ 
          รบกวนอีกเรื่องจ้า  เครื่องบินไปปายเนี่ย  มีคนเมาไม๊คะ  ปกตินั่งเครื่องอุบล -  กทม.  ก็ไม่เมาค่ะ   ถ้าเครื่องมันไม่เจอฝน  แล้วสั่นนะคะ  กลัวพี่นักบินจะบินแบบเอียงไปเอียงมาอ่ะค่ะ  มันเป็นเครื่องเล็กไง  วงเลี้ยวมันจะแคบ  เลยตีโค้งให้ดูซะเลย  ถ้าเป็นอย่างนี้  คงจะประมาณ  หนีเสือปะจระเข้แน่เลย 
                                                                                      ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  .......   ฮั้วจ้า
david
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 06:22:35 PM »

จากสนามบิน มี แท็กซี่ บริการ...ลอง ติดต่อ ดูได้ครับ น่าจะสะดวกดี

แต่ ถ้า จะขึ้นรถสองแถว ไป อ.แม่แตง ต้องไปขึ้นที่ ตลาดวโรรสครับ

ลองไป หาข้อมูลมาให้ ดังนี้ครับ

บริการรถ 2 แถว ระหว่าง อ.แม่แตง - อ.เมือง เชียงใหม่ (ตลาดวโรรส)ค่ารถคนละ 25 บาทระหว่างเวลา 05:00 - 17:00 น.

ช้อมูล และ รูป จาก

http://map.longdo.com/p/A10010118

* phpVmKPfX.jpg (94.38 KB, 656x414 - ดู 4946 ครั้ง.)

* phplTiUg0.jpg (120.52 KB, 480x668 - ดู 4364 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2010, 06:23:37 PM โดย david » บันทึกการเข้า
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 06:31:14 PM »

ถ้า เมารถ
การไป อ.ปาย โดย เครื่อง บิน น่า จะเป็น ทางเลือกที่ดีที่สุดแล้วครับ

ส่วน การเดินทาง จาก สนามบิน ไป อ.แม่แตง
คงต้อง ตาม ข้อมูล ของคุณ david

แต่ ความเห็นของ ผมผมว่า.... คณะที่กลับ จาก อ.ปาย แวะ มารับ ที่ สนามบินเชียงใหม่ แล้ว ค่อย ไป อ่างขาง ด้วยกันเลย
น่าจะ สะดวก ที่สุดนะครับ เสียเวลา อ้อม มารับ นิดเดียว แต่ ไม่ต้อง รอกันไปรอกันมา

้hwa
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 11:01:58 PM »

:16: 
ขอบคุณค่า...คุณ david กะ คุณ auto  ตอบรวดเร็วทันใจดีจิงๆ 
     ถ้าเป็นสองแถวท่าจะนานเหมือนกันกว่าจะถึง  เพราะน่าจะแวะไปเรื่อยๆ เลยลองสอบถามไปทางรถแดงแล้วค่ะ  คิดค่าบริการ ไปแม่แตง เหมา 500  บาท  หรือไม่ก็
อาจจะให้แฟนวนรถมารับอย่างที่คุณ auto ว่า  ไม่ก็ยอมนั่งรถมากะแฟน  ได้ค่าความอดทน  ตั้ง 2500   แน่ะ  อิอิ  งกกะผู้หญิง  เป็นของคู่กัน
    ปล.แปลกเหมือนกันนะคะ  ขาไปเมารถ  ขากลับไม่ค่อยจะเมาเท่าไหร่  ..........ขอบคุณอีกคร้ั้งจ้า............ฮั้ว 
ppattanee
Jr. Member
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 10:21:40 AM »

ก็จะมีรถสองแถวที่เป็นคิวของแม่แตงบริการ  หรือจะเหมารถสี่ล้อแดงก็ได้  ตอนนี้เราก็มีบริการนะคะ  ถ้าสนใจลองติดต่อสอบถามบริการของเราก่อนก็ได้นะคะ เพื่อจะได้เปรียบเทียบราคาดูก่อนตัดสินใจ  โด่ง 084-1746963  นุ้ย 083 - 4801693  ขอบคุณค่ะ 
staff
Sr. Member

สวัสดีเจ้า

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 03:37:20 PM »

:16:

* E-news-daily.jpg (467.53 KB, 600x846 - ดู 6617 ครั้ง.)
konchobteaw
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 04:11:17 PM »

ตามที่กูรูทั้งหลายตอบไปเลยค่ะ  :22:
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: สนามบินเชียงใหม่ ไป แม่แตง ไปยังไงคะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »