ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 03:16:36 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยให้คำแนะนำหน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยให้คำแนะนำหน่อยค่ะ  (อ่าน 5489 ครั้ง)
Daa
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 12:38:29 PM »

สวัสดีคะ มีโปรแกรมจะไปเที่ยวเชียงใหม่ ช่วยให้คำแนะนำหน่อยค่ะ ไม่มีรถส่วนตัว ถ้าจะไปเที่ยวแม่ริม จะไปกันอย่างไงคะ แล้ววันที่ 5th Dec 2010 Sunday จะไปเที่ยวพระตำหนักภูพิงค์ ไม่ทราบว่าเขาเปิดหรือเปล่า ข้างล่างคืทริปที่ดาจัดไว้ และได้จองทุกอยางเรียบร้อยแล้ว

4th Dec 2010 Saturday : ถึงเชียงใหม่ ประมาณ 2145 Check In Montrara Happy House Hotel

5th Dec 2010 Sunday : : ขึ้นดอยสุเทพ,พระตำหนักภูพิงค์,ดอยปุย ลงจากดอยสุเทพ ช่วงบ่ายๆ ไป เที่ยว หลายแห่ง เช่น เที่ยวชมวัดสำคัญ ในตัวเมืองเชียงใหม่ เช่น วัดพระสิงห์ , วัดเจดีย์หลวง หรือ ไป เที่ยว เวียงกุมกาม นครโบราณใต้พิภพ ช่วงเย็น ไปเที่ยว ถนนคนเดิน วันอาทิตย์ ที่ ถนนราชดำเนิน (แถวประตูท่าแพ) กลับที่พัก

6th Dec 2010 Monday : อีกวัน รุ่งขึ้น ก็ เที่ยว สถานที่สำคัญ ใน จ.เชียงราย  กับChiang Mai Guideline เช่น  ไป เหนือสุดแดนสยาม ที่ อ.แม่สาย, ข้าม ไป ช้อปปิ้ง ที่ ฝั่ง พม่า ไปต่อ ที่ สามเหลี่ยมทองคำ กลับถึงเชียงใหม่ ประมาณ 2030
ตอนค่ำ ยังไม่ง่วงนอน ไปช้อปปิ้ง ต่อ ที่ไนท์บาซาร์ ถนนช้างคลาน

7th Dec 2010 Tuesday : ไป เที่ยวเส้นทาง ดอยอินทนนท์ กับThe Travel Hub ตอนเย็น ก็มีโปรแกรม Mae Ping River Dinner Cruise

8th Dec 2010 Wednesday : ตอนเช้า ไป เดิน ตลาดวโรรส เลือกซื้อ ของฝากเมืองเชียงใหม่ ไปเที่ยว อ.สันกำแพง
*แวะ บ่อสร้าง ดูการทำร่ม และ เดินทาง  ต่อไปเที่ยว น้ำพุร้อนสันกำแพง สายๆ ไปเที่ยว ส้นทาง แม่ริม - สะเมิง ไป อ.เชียงดาวที่เที่ยว ที่ไม่น่าพลาด คือ ถ้ำเชียงดาว
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 09:25:19 AM »

อ้างถึง
จะไปเที่ยวพระตำหนักภูพิงค์ ไม่ทราบว่าเขาเปิดหรือเปล่า

น่าจะเปิด อยู่นะครับ เพราะ เห็น มี เพื่อนสมาชิก เพิ่งไปเที่ยวมา และ ถ่ายรูปมาฝาก ด้วย

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,3181.0.html

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 09:27:58 AM »

อ้างถึง
ไม่มีรถส่วนตัว ถ้าจะไปเที่ยวแม่ริม
เพื่อนสมาชิก หลายๆ ท่าน ใช้บริการ เหมา รถสองแถว หรือ เช่ารถ
ลองเข้าไปเลืกๆดู ที่ ห้องตามลิงค์นี้ ก็ ได้ครับ

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/board,9.0.html

โปรแกรม ที่ จัดมา เยี่ยมเลยครับ
จะมี ก็ วันสุดท้าย ที่ไปเที่ยว อ.สันกำแพง แล้ว ไปต่อที่ อ.เชียงดาว อันนี้ ค่อนข้างไกล กันพอสมควรนะครับ กลัวว่าจะเสียเวลาเดินทางอ้อมไปอ้อมมาเปล่าๆ

ถ้าจะเที่ยว ถ้ำเชียงดาว แล้ว ต่อด้วยเส้นทาง แม่ริม-สะเมิง ก็ ใช้เวลาหมดวันแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2010, 09:30:26 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

Daa
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 12:50:28 PM »

ขอบคุณค่ะ ที่ให้คำแนะนำมา ถ้างั้น ในวันสุดท้าย ถ้าดาจะใปเที่ยวแค่ ตลาดวโรรส, ส้นทาง แม่ริม - สะเมิง เวลาจะพอไหมคะ
auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 03:35:24 PM »

ขอบคุณค่ะ ที่ให้คำแนะนำมา ถ้างั้น ในวันสุดท้าย ถ้าดาจะใปเที่ยวแค่ ตลาดวโรรส, ส้นทาง แม่ริม - สะเมิง เวลาจะพอไหมคะ

ทัน ครับ  909

ppattanee
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 02:19:38 PM »

สวัสดีค่ะ  โปรแกรมเที่ยวของคุณในแต่ละวันกำลังพอดี  สถานที่แต่ละแห่งที่จะไปก็ไม่ไกลกันมากทำให้ไม่เหนื่อยค่ะ
แต่ทริปวันสุดท้ายนี่คงต้องเลือกแล้วค่ะน้ำพุร้อนสันกำแพง กับ ถ้้ำเชียงดาวเพราะอยู่กันคนละที่ถ้าไปเส้นทางเชียงดาวขากลับแวะสถานที่เที่ยวเส้นทางแม่ริมได้เช่น ปางช้าง คุ้มเสือค่ะ
ตอนนี้เราให้บริการรถสี่ล้อแดงค่ะ  ถ้าคุณสนใจจะใช้บริการรถสี่ล้อแดง ให้เราเป็นตัวเลือกนึ่งของคุณนะคะ ติดต่อได้ที่ 084 - 1746963  โด่ง 083-4801693 นุ้ย หรือ [email protected] ได้ค่ะ  ราคาสามารถคุยกันได้ไม่แพงอย่างที่คิดคุ้มค่ะ
Daa
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 06:11:27 PM »

ถ้าจะไปตามทริปข้างลางนี้ ไม่ทราบว่าบริการรถสี่ล้อแดง จะคิดราคาเท่าไหร่ค่ะ
5th Dec 2010 Sunday : : ขึ้นดอยสุเทพ,พระตำหนักภูพิงค์,ดอยปุย ลงจากดอยสุเทพ ช่วงบ่ายๆ ไป เที่ยว หลายแห่ง เช่น เที่ยวชมวัดสำคัญ ในตัวเมืองเชียงใหม่ เช่น วัดพระสิงห์ , วัดเจดีย์หลวง หรือ ไป เที่ยว เวียงกุมกาม นครโบราณใต้พิภพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2010, 11:07:28 PM โดย Daa » บันทึกการเข้า
ppattanee
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 10:14:07 AM »

สวัสดีค่ะ  สำหรับเส้นทางแม่ริม คิดราคา 700 บาทค่ะ
ส่วนทริปวันที่ 5  ขึ้นดอยสุเทพ,พระตำหนักภูพิงค์,ดอยปุย ลงจากดอยสุเทพ ช่วงบ่ายๆ ไป เที่ยว หลายแห่ง เช่น เที่ยวชมวัดสำคัญ ในตัวเมืองเชียงใหม่ เช่น วัดพระสิงห์ , วัดเจดีย์หลวง หรือ ไป เที่ยว เวียงกุมกาม นครโบราณใต้พิภพ  คิดราคา 1000 บาทค่ะ
Daa
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 09:57:49 PM »

สวัสดีค่ะคุณพี่ ดาอยากทราบว่า ราคาที่พี่กล่าวมานั้น เป็นราคาเต็มใช่ไหม ยังมีราคาอื่นๆ ที่ไม่รวมด้วยหรือเปล่าคะ
ppattanee
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 09:49:01 AM »

สวัสดีค่ะ คุณน้องดา
ราคาที่บอกไปเป็นราคาเต็มเรียบร้อยแล้วค่ะ  นอกจากว่าหลังจากทริปเสร็จแล้วคุณน้องอยากไปที่อื่นอีกอาจจะมีนอกรอบ  ถ้าไปทานข้าวหรืออะไรเราไปส่งให้ได้ค่ะ หรืออาจจะขอเป็นค่าน้ำมันเในการเดินทางท่านั้นค่ะ  ถ้ามีอะไรสงสัยสอบถามมาได้เลยนะคะจะได้สบายใจทั้งสองฝ่าย  รับรองเไม่ราเอาเปรียบลูกค้าค่ะ   
Daa
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 01:20:41 PM »

สวัสดีค่ะ คุณพี่ ถ้าอย่างนั้นก็โอเคค่ะ ดาจะใช้บริการรถแดงของพี่ ในวันที่ 5 และ 8 December 2010 แล้วดาจะโทรหาพี่เมื่อดาได้ไปถึงเชียงใหม่นะคะ ตามเบอร์และชื่อ ที่พี่ให้ไว้คราวก่อนใช่ไหมคะ
ppattanee
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 03:56:02 PM »

สวัสดีค่ะ คุณดา
ขอบคุณค่ะที่ใช้บริการของเรา  ราคาและทริปตกลงตามนั้นนะคะ  ถ้าอยากเปลียนทริปก็สามารถบอกได้นะคะ  เดี่๋ยวพี่จะล็อครถไว้ให้คุณดา วันที่ 5  และ 8 ธันวาคมนะคะ  แต่รบกวนคุณคาโทรมาแจ้งล่วงหน้าซัก 1 อาทิตย์ได้ไหมคะ  ว่าคุณดามาแน่นอนค่ะ ขอบคุณค่ะ * - *
love_travel
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 04:30:11 PM »

เข้ามาเก็บข้อมูล อิอิ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยให้คำแนะนำหน่อยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »