ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 19, 2024, 09:29:40 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  ข้อมูล ร้านอาหาร เชียงใหม่  |  เชียงใหม่ ร้านอาหาร - แนะนำร้านอาหาร อร่อย ในเชียงใหม่  |  ร้านอาหารทะเล เชียงใหม่  |  หัวข้อ: อันดามันซีฟู๊ด บุฟเฟต์อาหารทะเลตามสั่ง ไม่อั้นสดๆ ร้อนๆ อร่อยทุกอย่าง เพียง199 ฿ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: « 1 2 3 » ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อันดามันซีฟู๊ด บุฟเฟต์อาหารทะเลตามสั่ง ไม่อั้นสดๆ ร้อนๆ อร่อยทุกอย่าง เพียง199 ฿  (อ่าน 223080 ครั้ง)
andaman
Jr. Member
**

ร้านอันดามันซีฟู้ด บุฟเฟ่ต์อาหารทะเลตามสั่ง อร่อย!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 01:16:08 AM »

ยังคงใช้โปรนี้อยู่ค่ะ 

มาทานรับรองความอร่อย และความคุ้มสุดๆ ค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ ที่จะมาอุดหนุน
Duanjung
Full Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 01:30:25 PM »

จะไปกินอีกรอบแล้วค่ะ  เร็วๆๆๆนี้เจอกัน
phornthip pingson
Newbie
*

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:17:15 PM »

อร่อยมากกกกๆค่ะ
natchumon
Full Member

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:30:51 PM »

จะไปสักวันค่ะ
phornthip pingson
Newbie
*

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 03:23:18 PM »

:onio: :11: :10:น่ากินๆ ว่างเด๋วไป!!
andaman
Jr. Member
**

ร้านอันดามันซีฟู้ด บุฟเฟ่ต์อาหารทะเลตามสั่ง อร่อย!

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:26:16 PM »

ติดตามรับข้อมูลข่าวสารของอันดามันซีฟู๊ด ได้ที่

http://www.facebook.com/andamanseafood

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2011, 10:27:03 PM โดย andaman » บันทึกการเข้า
pinkypearl
Newbie
*

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 04:00:50 PM »

แล้วสาขา 2 แถว 700 ปี มีอยู่มั้ยคะ มีโปรโมชั่นเหมือนกันมั้ยอยากได้แผนที่ร้านค่ะ
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 10:22:53 AM »

อันดามันซีฟู๊ด มีสาขาเดียวค่ะ ที่ถ.มหิดล ใกล้สี่แยกเซ็นทรัลแอร์พอร์ต หรือ สี่แยกสนามบินเชียงใหม่ ค่ะ

โทร. 0815363624, 0844065844, 053905041
mindchan
Sr. Member

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 04:59:37 PM »

บรรยากาศดี อาหารอร่อยค่ะ
jenwoot
Newbie
*

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 01:35:30 PM »

เสียความรู้สึก อย่างแรง อุตส่าห์พาญาติมาลองกินดู วันนั้นไปกันผู้ใหญ่6คน เด็ก3คนอายุ5-6-7 ปี
เลือกโปรแพงสุด 349 บาท เด็กสูงเกิน4 เซ็นต์ คิดราคาเต็มทั้ง3คน เลยลุกออกจากร้านไปกินปูยิ้มแทน
กินเต็มที่ยังไม่ถึง3,141เลย แค่2พันต้นๆเอง เด็ก5ขวบแต่สูง124cm แถมยังสูงกว่าคนพี่ทั้ง2คนอีก
กินยังไงก็ไม่ถึง100หรอกครับ โหดร้ายมาก
seemon
Newbie
*

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 08:33:37 AM »

บริการแย่ๆจริงๆ อาหารก้อช้า พนักงานไม่สนใจลูกค้า การบริหารจัดการห่วยแตก
ที่จอดรถไม่มีระบบ ไม่มีคนดูแล ขึ้นเสียงใส่ลูกค้า
เอาง่ายๆ ห่วยแตกมาก  อ้างอิงได้จากกระทู้นี้
http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D10933083/D10933083.html
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 10:56:01 PM »

ข้อความที่เข้าไปอธิบายใน Pantip แต่ความคิดเห็นที่ 143, 144, 147 กลับถูกลบทิ้งไป
เลยไม่แน่ใจว่าผู้ตั้งกระทู้มีเจตนาจะ  discredit หรือ...

ข้อความที่เข้าไปโพสต์ใน Pantip แต่โดนเจ้าของกระทู้ลบทิ้ง

ขออภัยที่ตอบล่าช้า ทั้งๆที่ทราบตั้งแต่ ส่ง link ไปให้ดูค่ะ
พอดีไม่ได้เป็นสมาชิกเว็ปพันทิพย์ ต้องรอสมัครค่ะ

ต้องขอขอบคุณน้องที่ให้ยืม User Name กับ Password  มาค่ะ ถึงสามารถเข้ามาโพสต์ได้

อย่างไรก็ตามทางร้านต้องขออภัย ท่านผู้ตั้งกระทู้ ที่ทำให้ผิดหวัง และเสียความรู้สึกเป็นอย่างมากค่ะ ในการบริการที่บกพร่องของทางร้าน ทางร้านทราบดีว่า ท่านพาคุณแม่มาทานก็อยากให้คุณแม่ประทับใจ ทางร้านจะเร่งดำเนินการ และปรับปรุง ปัญหาที่เกิดขึ้นอย่างเร่งด่วนค่ะ ทางร้านหวังเป็นอย่างยิ่งว่าท่านจะให้อภัยในสิ่งที่เกิดขึ้น และให้โอกาสกับทางร้านในความผิดพลาดที่เกิดขึ้น

พอดีช่วงวันแม่ลูกค้าเยอะมากค่ะ แค่จองก็เต็มร้านแล้วค่ะ และยังรอคิวอีกเยอะมากค่ะ
ที่ร้านมี 100 กว่าโต๊ะค่ะ สามารถรองรับลูกค้าได้ 500-600 ท่านค่ะ

แต่ถึงอย่างไรก็ตามทางร้านเองก็ไม่ได้นิ่งนอนใจกับปัญหาที่เกิดขึ้นค่ะ จะเร่งดำเนินการแก้ไขให้แล้วเสร็จภายในอาทิตย์นี้ค่ะ
และทางร้านเองก็หวังเป็นอย่างยิ่งว่าท่านลูกค้าทุกท่านที่มาใช้บริการ ต้องได้รับสิ่งที่คุ้มค่า และการบริการที่ประทับใจกลับไปค่ะ
เรื่องแจ้งให้ทราบค่ะ
วัตถุดิบบางรายการของทางร้านอาจมีการเปลี่ยนแปลง ขึ้นอยู่กับฤดู และสภาพอากาศ แต่อย่างไรก็ตามทางร้านจะคัดสรร วัตถุดิบที่มีคุณภาพ มาไว้บริการท่านลูกค้าค่ะ

ตอนนี้โซนในสวนตรงโซนน้ำพุได้ทำหลังคาเรียบร้อยแล้วนะค่ะ เนื่องจากช่วงนี้ฝนตกบ่อยค่ะ ที่ผ่านมาหลังคายังไม่ได้ทำค่ะ เกรงว่าถ้าท่านไปนั่ง แล้วฝนตก พอย้ายโต๊ะจะไม่มีที่นั่งให้ค่ะ

ดังนั้นทางร้านขอความร่วมมือท่านลูกค้าที่มาใช้บริการค่ะ

ช่วงนี้ลูกค้าเยอะทุกวันค่ะ แต่จะมีช่วงเวลาที่อาหารได้ไว จะเป็นช่วง 16:00-18:00 และ 20:30 เป็นต้นไป ช่วงนี้ลูกค้าจะไม่เยอะค่ะ อาหารจะได้ไว ส่วนช่วงเวลา 19:00-20:00 ลูกค้าจะเข้าเยอะช่วงนี้ค่ะ อาจจะทำให้อาหารได้ช้า หากท่านลูกค้าไม่ติดธุระอะไร อยากจะรบกวนให้เข้ามาใช้บริการในช่วงที่ลูกค้าไม่เยอะค่ะ ต้องขอขอบพระคุณท่านลูกค้าทุกท่านที่ให้ความร่วมมือที่เมื่อวานเข้ามาใช้บริการในช่วงที่ลูกค้าไม่เยอะค่ะ ทำให้ไม่มีการติดขัดเรื่องอาหารได้ช้าค่ะ

หากท่านต้องการย้ายโต๊ะ ขอความกรุณาท่านลูกค้าทุกท่าน ขอให้ได้อาหารครบก่อนค่อยย้ายนะค่ะ. เพราะบิลในครัวเยอะมากค่ะ และได้ทำการแจกจ่ายไปยังครัวย่าง ผัด ต้ม ทอด และครัวอื่นๆแล้วไม่สามารถแก้ไขให้ได้ค่ะ

ต้องขออภัยท่านลูกค้านะค่ะ ขณะนี้ถ้าเป็นช่วงเทศกาล ทางร้านไม่ขอรับจองโต๊ะนะค่ะ เห็นใจท่านลูกค้าบางท่านที่มาตั้งแต่ 4โมงเย็นแต่ไม่ได้โต๊ะค่ะ แต่จะรับจองเฉพาะลูกค้าที่มาตั้งแต่ 10 ท่านขึ้นไปค่ะ เพราะโต๊ะที่ร้านจะไม่ค่อยมีโต๊ะยาวค่ะ 

หากท่านลูกค้าต้องการติดตามข่าวสาร หรือต้องการติชมแนะนำ สามารถเข้าไปโพสต์ได้ที http://www.facebook.com/andamanseafood

โพสต์ทุกโพสต์ใน Facebook ทางร้านไม่ได้ลบนะค่ะ สามารถเข้าไปดูได้ใน โพสต์ก่อนหน้า  หรือ Older Posts ค่ะ บางทีโพสต์ของท่านอาจจะอยู่ข้างล่าง เพราะจะมีลูกค้าเข้ามาโพสต์เยอะค่ะ
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 10:58:13 PM »

บรรยากาศร้านวันแม่ค่ะ

* IMG_1878.JPG (185.27 KB, 800x597 - ดู 4320 ครั้ง.)
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 10:59:15 PM »

บรรยากาศวันแม่

* IMG_1882.JPG (192.16 KB, 760x567 - ดู 8681 ครั้ง.)
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 11:01:36 PM »

บรรยากาศร้านวันแม่

* IMG_1880.JPG (194.57 KB, 760x567 - ดู 5278 ครั้ง.)
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 11:05:05 PM »

เด็กคิดครึ่งราคาค่ะ จะวัดตามส่วนสูงค่ะ ถ้าสูง 80-120 cm คิดครึ่งราคาค่ะ ถ้าสูงเกิน 120 cm จะคิดเป็นราคาผู้ใหญ่ค่ะ แต่ถ้าสูงไม่เกิน 80 cm ไม่คิดค่ะ
Kan12345
Newbie
*

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 01:14:11 AM »

วันนี้มีโอกาสได้ไปใช้บริการมา อาหารชุดแรกที่สั่งมาไวมาก แต่อาหารชุดสองนั่งรอเกือบๆ ครึ่งชั่วโมง นั่งมองโต๊ะอื่นก็ประสบปัญหาเดียวกัน  สังเกตุว่าช่วงนั้นลูกค้าเยอะมาก แต่ว่ามันเยอะเกินกว่าที่ร้านจะบริการให้ทั่วถึงรึเปล่าครับ ส่วนเรื่องรสชาติให้ผ่านครับ เมนูมีให้เลือกเยอะ อร่อยหลายอย่างทีเดียว
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #77 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 11:04:26 PM »

"""
stupidine
Newbie
*

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 11:55:57 PM »

อาหารได้ช้าครับ  บางอย่างสั่งไปแล้วไม่ได้ก็มี
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 03:13:22 PM »

ต้องขออภัยนะค่ะ ที่เกิดความผิดพลาด แต่หลังจากที่ปรับปรุงไปแล้วอาหารได้ไม่ช้านะค่ะ ถ้าช้าอาจจะเกิดความผิดพลาดในเรื่องของบิลตกหล่น รบกวนแจ้งพนักงานนะค่ะ จะได้ดูเป็นกรณีพิเศษนะค่ะ

ขอขอบคุณที่มาอุดหนุนนะค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 03:14:18 PM »

ต้องขออภัยนะค่ะ ที่เกิดความผิดพลาด แต่หลังจากที่ปรับปรุงไปแล้วอาหารได้ไม่ช้านะค่ะ ถ้าช้าอาจจะเกิดความผิดพลาดในเรื่องของบิลตกหล่น รบกวนแจ้งพนักงานนะค่ะ จะได้ดูเป็นกรณีพิเศษนะค่ะ

ขอขอบคุณที่มาอุดหนุนนะค่ะ

เยี่ยมเลยครับ

pridtenpe
Newbie
*

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 06:13:39 PM »

Thanks very much for your great knowledge.
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 11:11:30 AM »

รีวิวจากลูกค้าที่เคยทานค่ะ http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,4896.0.html
globlet29087
Newbie
*

« ตอบ #83 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 07:00:39 PM »

ไม่แพง อาหารก็น่าทานดีครับ
TQM1991
Newbie
*

« ตอบ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 01:12:28 PM »

แชร์นะครับ อยากให้ร้านปรับปรุงเรื่องความสะอาดของพนักงานเสิร์ฟหน่อยครับ กรณีนี้มีผลต่อลูกค้านะครับ ผมเคยเจอมาแบบว่าถ้าพูดออกไปก็จะว่า Discredit

ฝากเรื่องนี้ด้วยนะครับ
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 08:18:51 AM »

ยินดีรับคำแนะนำให้ปรับปรุงนะค่ะ ทางร้านถือเป็นผลดีที่ลูกค้าผู้มาใช้บริการแจ้งให้ทราบ
ทำให้เราทราบปัญหาที่แท้จริงในการแก้ไข มีอะไรบอกกันได้ค่ะ ขอบคุณนะค่ะ

bellbelle
Newbie
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 05:15:30 PM »

ยิ่งชอบอาหารทะเลอยู่ด้วยสิ ไว้วันหยุดเมื่อไร จะขอไปจัดเต็มนะค่ะ  902
staff
Sr. Member

สวัสดีเจ้า

« ตอบ #87 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 10:59:34 AM »

Package เข้าชมสวนสัตว์เชียงใหม่ ราคาสุดคุ้ม

click

สวนสัตว์เชียงใหม่
dentalchiangmai
Administrator
Full Member

แปรงฟันอย่างน้อยวันละ 2 ครั้ง

« ตอบ #88 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 09:48:00 AM »

ไว้แวะไปชิมเน้อเจ้า  :111:
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #89 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 05:24:49 PM »

......

* fbbbb.png (92.68 KB, 333x499 - ดู 3086 ครั้ง.)
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #90 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 11:05:54 PM »

ขอขอบคุณลูกค้าทุกท่านที่แวะมาอุดหนุนเรื่อยๆ นะค่ะ
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 01:16:31 PM »

ปูมาแล้วนะค่ะ ท่านลูกค้าที่ชอบทานปูสามารถสั่งทานปูได้ไม่อั้น
กับเมนูที่หลากหลาย ปูนึ่ง ปูผัดผงกระหรี่ ปูดอง ปูผัดพริกไทดำ เป็นต้น
ที่ร้านอันดามันซีฟู๊ด ถ.มหิดล ใกล้สนามบินเชียงใหม่ โทร. 084 4065844, 0815363624
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #92 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 06:51:55 PM »

เมนูพิเศษ ที่อันดามันวันนี้ หูฉลามน้ำแดง สูตรฮ่องกง เพียงถ้วยละ 159 บาท
 เอาใจท่านที่ชอบทานหูฉลามน้ำแดง 
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #93 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 05:18:18 PM »

เมนูใหม่รวมในบุฟเฟ่ต์ ไม่ต้องจ่ายเงินเพิ่มค่ะ

1. กระเพาะปลาน้ำแดง สูตรฮ่องกง
2. ปลากะพงเผาห่อใบยอ
3. ปลาสำลีราดซีอิ้วเห็ดหอม
4. ปลากะพงเจี๋ยนเห็ดหอม
5. ออส่วนปลากะพง
6. กุ้งผัดน้ำมันงา
7. เต้าหู้อันดามัน
Wisnee
Newbie
*

« ตอบ #94 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 04:55:40 PM »

อยากกินนนนนนนนนน 902
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2012, 09:42:13 PM โดย TripChiangmai » บันทึกการเข้า
poyza4444
Newbie
*

« ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 10:04:33 AM »

น่าสนใจมาก
kawzaza
Newbie
*

« ตอบ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 10:52:39 AM »

914 914ไปเชียงใหม่ต้องไปให้ได้    อยากกินอ่ะ
neung_celeb
Newbie
*

« ตอบ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 06:22:15 PM »

อาหารอร่อย มีให้เลือกเยอะครับ การบริการดีครับ แต่ขอตินิดนึงวันนั้นผมไปกันสามคน เลือกไดมอนด์ แพคเก็จ ตอนแรกว่าจะเลือกชุด คิงไดมอนด์ แต่วันนั้นไม่มีกั้งก็เลยไม่ได้เลือกไป แต่ผิดหวังครับ กุ้งลายเสือกับกุ้งแชบ๊วย และปูม้าตัวเล็กมากกกกกกก แฟนผมนี่ผิดหวังเลยครับ ทำเอาผมหน้าแตกไปด้วย เพราะไปโฆษณากับแฟนไว้เยอะครับ อย่างอื่นก็โอเคครับ อาหารได้เร็ว การบริการดีครับ รสชาดมาตรฐานครับ แต่ขอติเรื่องขนาดนั่นแหละครับ หวังว่าทางร้านจะเอาไปปรับปรุงนะครับ แล้วผมจะเข้าไปใช้บริการใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2012, 03:14:58 PM โดย neung_celeb » บันทึกการเข้า
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #98 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 02:27:29 PM »

ตอนนี้ปรับเรื่องปูแล้วนะคะ เปนตัวใหญ่ เนื้อแน่น อร่อยเต็มคำ กว่าเดิม

ส่วนกุ้งลายเสือ กุ้งแชบ๊วย ที่ร้านมีไซด์จัมโบ้ คะ เพิ่มท่านละ69บาท ได้ไซด์ใหญ่ จุใจ เต็มคำคะ
simplenature
Newbie
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #99 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 12:43:47 PM »

อาหารมาช้า พนักงานชอบเหวี่ยงๆ แต่รสชาติอร่อยดีครับ ผมก็เห็นบอกว่าจะปรับปรุงแต่ไปมาก็ไม่ต่างจากเดิมเลยครับ ถ้าทำได้ผมว่ารวยๆครับ ไว้จะลองไปทานใหม่นะครับ  :12:
sexiestzz
Full Member

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 08:28:30 PM »

มีหอยแมลงภู่ ในรายการบุฟเฟ่ต์ไหม :16:
asajan
Newbie
*

« ตอบ #101 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 11:04:58 AM »

ไปมาเมื่อคืนครับ (๑๖ ธันวาคม ๒๕๕๕) เป็นครั้งที่ ๓ ที่ไป ทั้ง ๆ ที่เห็นมีกระทู้ด่าร้านนี้มากมาย แต่ผมไปก็โอเคนะครับ บริการอาจช้าไปบ้างในช่วงเวลาที่ลูกค้ามาก หากจะแก้ปัญหาตรงนี้คงต้องเพิ่มพนักงาน ความสุภาพของพนักงานโดยรวมก็ดีนะครับ โดยเฉพาะคนที่ชื่อ "ไชยา" บริการสมกับเป็นบริกร ผมและเพื่อน ๆ ให้ทิปเป็นประจำ อาจมีพนักงานบางคนเท่านั้นที่ไม่ค่อยสุภาพ ซึ่งเป็นสิ่งที่ยอมรับได้ครับ เมื่อคำนึงถึงราคาและสภาพของร้าน คือที่นี่ไม่ใช่ลอบบี้โรงแรม ๗ ดาว ราคาแพงที่จะคาดหวังพนักงานที่ได้รับการอบรมมาอย่างดีจบปริญญาด้านการโรงแรม ฉะนั้นโดยรวมแล้วผมว่าใช้ได้ สมราคาละครับ
แต่ที่รับไม่ได้คือผู้หญิงตัวดำ ๆ หน้างอ ๆ ใส่เสื้อยืดสีชมพู ที่มารับออเดอร์
เพื่อนผม "น้อง ๆ สั่งอาหารหน่อยครับ"
ผู้หญิงตัวดำ ทำหน้าหงิกหน้างอด้วยความไม่พอใจที่ถูกเรียกแต่ก็ยังเดินเข้ามา ในมือถือบิลกับปากกาเตรียมจด "เอาอะไร"
เพื่อนผม "หมึกย่าง กุ้งเผา กับหอยแครงเผาครับ"
ผู้หญิงตัวดำจดยิก ๆ แล้วเงยหน้าขึ้นมอง "เอาไรอีก"
เพื่อนผม "พอละครับ มีอะไรบ้างนะ"
ผู้หญิงตัวดำ "หมึกย่าง กุ้งเผา หอยแครงเผา"
เพื่อนผม "พอละครับ"
ผู้หญิงตัวดำมองหน้า แล้วฉีกบิลยัดลงกล่องบิล แล้วเดินหน้าหงิกหน้างอออกไป
เราจึงคุยกันว่า มันเป็นอะไรของมัน เราไปทำอะไรให้มันไม่พอใจ จึงเรียกพนักงานอีกคนมาถามว่า ผู้หญิงตัวดำ ๆ ใส่เสื้อสีชมพูนั่นเป็นใคร พนักงานคนนั้นตอบว่า "เป็นหลานเจ้าของร้าน"
พวกเราร้อง "อ้อ..." พร้อม ๆ กัน เป็นอย่างนี้นี่เอง ถ้าไม่พอใจจะบริการก็ไปหลบอยู่หลังร้านก็ได้ครับ ไม่ต้องออกมาบริการ แล้วมาทำเป็นยิ่งใหญ่กับลูกค้าหรอกครับ หรือไม่ก็เขียนป้ายห้อยคอไว้ด้วยครับ ว่า "หลานเจ้าของร้าน" ลูกค้าจะได้รู้ จะได้ไม่เรียกใช้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2012, 11:40:59 AM โดย asajan » บันทึกการเข้า
sexiestzz
Full Member

« ตอบ #102 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 11:03:53 PM »

ตอนนี้ปรับเรื่องปูแล้วนะคะ เปนตัวใหญ่ เนื้อแน่น อร่อยเต็มคำ กว่าเดิม

ส่วนกุ้งลายเสือ กุ้งแชบ๊วย ที่ร้านมีไซด์จัมโบ้ คะ เพิ่มท่านละ69บาท ได้ไซด์ใหญ่ จุใจ เต็มคำคะ

กุ้งลายเสือ กุ้งแชบ๊วย ที่ร้านมีไซด์จัมโบ้ ประมาณกี่ตัวต่อกิโลกรัม :5569fb93:
khitk
Newbie
*

« ตอบ #103 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 09:53:48 AM »

บรรยากาศดีมาก ต้องมาแวะให้ได้
romiorainbow
Newbie
*

« ตอบ #104 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 05:21:22 PM »

ไปมาเมื่อคืนครับ (๑๖ ธันวาคม ๒๕๕๕) เป็นครั้งที่ ๓ ที่ไป ทั้ง ๆ ที่เห็นมีกระทู้ด่าร้านนี้มากมาย แต่ผมไปก็โอเคนะครับ บริการอาจช้าไปบ้างในช่วงเวลาที่ลูกค้ามาก หากจะแก้ปัญหาตรงนี้คงต้องเพิ่มพนักงาน ความสุภาพของพนักงานโดยรวมก็ดีนะครับ โดยเฉพาะคนที่ชื่อ "ไชยา" บริการสมกับเป็นบริกร ผมและเพื่อน ๆ ให้ทิปเป็นประจำ อาจมีพนักงานบางคนเท่านั้นที่ไม่ค่อยสุภาพ ซึ่งเป็นสิ่งที่ยอมรับได้ครับ เมื่อคำนึงถึงราคาและสภาพของร้าน คือที่นี่ไม่ใช่ลอบบี้โรงแรม ๗ ดาว ราคาแพงที่จะคาดหวังพนักงานที่ได้รับการอบรมมาอย่างดีจบปริญญาด้านการโรงแรม ฉะนั้นโดยรวมแล้วผมว่าใช้ได้ สมราคาละครับ
แต่ที่รับไม่ได้คือผู้หญิงตัวดำ ๆ หน้างอ ๆ ใส่เสื้อยืดสีชมพู ที่มารับออเดอร์
เพื่อนผม "น้อง ๆ สั่งอาหารหน่อยครับ"
ผู้หญิงตัวดำ ทำหน้าหงิกหน้างอด้วยความไม่พอใจที่ถูกเรียกแต่ก็ยังเดินเข้ามา ในมือถือบิลกับปากกาเตรียมจด "เอาอะไร"
เพื่อนผม "หมึกย่าง กุ้งเผา กับหอยแครงเผาครับ"
ผู้หญิงตัวดำจดยิก ๆ แล้วเงยหน้าขึ้นมอง "เอาไรอีก"
เพื่อนผม "พอละครับ มีอะไรบ้างนะ"
ผู้หญิงตัวดำ "หมึกย่าง กุ้งเผา หอยแครงเผา"
เพื่อนผม "พอละครับ"
ผู้หญิงตัวดำมองหน้า แล้วฉีกบิลยัดลงกล่องบิล แล้วเดินหน้าหงิกหน้างอออกไป
เราจึงคุยกันว่า มันเป็นอะไรของมัน เราไปทำอะไรให้มันไม่พอใจ จึงเรียกพนักงานอีกคนมาถามว่า ผู้หญิงตัวดำ ๆ ใส่เสื้อสีชมพูนั่นเป็นใคร พนักงานคนนั้นตอบว่า "เป็นหลานเจ้าของร้าน"
พวกเราร้อง "อ้อ..." พร้อม ๆ กัน เป็นอย่างนี้นี่เอง ถ้าไม่พอใจจะบริการก็ไปหลบอยู่หลังร้านก็ได้ครับ ไม่ต้องออกมาบริการ แล้วมาทำเป็นยิ่งใหญ่กับลูกค้าหรอกครับ หรือไม่ก็เขียนป้ายห้อยคอไว้ด้วยครับ ว่า "หลานเจ้าของร้าน" ลูกค้าจะได้รู้ จะได้ไม่เรียกใช้ครับ

ถ้าพูดถึงหลานเจ้าของร้าน ก็คงมีแค่เรนแค่คนเดียว ถ้าหากว่าเรนทำกริยาไม่สุภาพแบบนั้น เรนก็ต้องขออภัยด้วยนะค่ะ โดยปกติเรนจะไม่เคยใส่เสื้อตัวอื่นไปทำงานเลย นอจากเสื้อลายดอกเหมือนพนักงานคนอื่น แต่ถ้าหากว่าท่านลูกค้าเอ่ยมาถึงขนาดว่าบงบอกว่าเป็นหลานเจ้าของร้าน เรนก็คงต้องเป็นคนมากล่าวคำขอโทษเอง แต่ทั้งนี้เรนไม่คิดที่จะแก้ตัวอะไรนะค่ะ แค่อยากจะอธิบายว่า โดยปกติเรนไม่ใช่คนที่จะทำกริยาแบบนี้ต่อหน้าบุคคลที่ซึ่งเรียกได้ว่า ลูกค้า เรนรักงานบริการนะค่ะ เรนพร้อมที่จะดูแลลูกค้าทุกๆคนเพื่อให้ลูกค้าพอใจในการบริการของทางร้าน แต่บางครั้งก็อาจจะมีบุคคลบางกลุ่มบางประเภทที่เข้ามาเพื่อที่จะข่มเหงหรือเบ่งอำนาจบารมีให้ทุกคนได้เห็นถึงสถานะของตัวเอง บางทีเรนก็สงสัยนะค่ะว่าเวลาที่เราเข้าไปทักทายไปสอบถามทำไมต้องตะคอกบ้าง ต้องพูดห้วนๆใส่บ้าง ทั้งนี้เรนก็ไม่ได้ใส่ใจหรอกค่ะ เพราะลูกค้าคือพระเจ้า แต่บางทีมันก็น่าน้อยใจนะค่ะ คนก็คนเหมือนกันแต่ทำไมต้องแบ่งชั้นวรรนะกันด้วย

เอาเถอะค่ะ เรนก็ถือว่าคุณลูกค้าได้มาบอกได้มาชี้แจงให้เรนได้ปรับปรุงและพัฒนากริยาของตัวเอง แต่เรนก็สงสัยนะค่ะว่าวันนั้นถ้าเรนทำกริยาแบบนั้นทำไมคุณลูกค้าถึงไม่แจ้งกับกัปตันร้านล่ะค่ะ หรือไม่ก็มาบอกกับเรนเลย เพราะปกติเรนเป็นคน friendly มากนะ แต่เรนจะทำไม่ดีก็ต่อเมื่อคนๆนั้นมาทำไม่ดีกับเรนก่อน(ซึ่งแทบจะไม่เคยทำ) อีกอย่างนะค่ะ เวลาที่เรนทำงานเรนก็เป็นแค่พนักงานคนหนึ่ง ไม่เคยคิดว่าตัวเองเป็นหลานหรือคนพิเศษเลยค่ะ หากว่าที่เรนกล่าวมามันจะทำให้ท่านลูกค้าไม่พอใจเรนก็ต้องขออภัยนะค่ะ เพราะเรนเป็นคนที่พูดตรง กล้าทำก็กล้ารับ เรนบอกไว้ได้เลยว่าเหตุการณ์แบบนี้จะไม่เกิดขึ้นอีกนะค่ะ เรนไม่อยากให้เรื่องแบบนี้มาทำลายชื่อเสียงของร้าน ถ้าหากว่าท่านลูกค้าไม่พึงพอใจเรนก็ขอความกรุณามาว่าที่เรนเถอะค่ะ อย่าว่ากับทางร้านเลย ขอบพระคุณนะค่ะที่เข้ามาติชมให้เรนพัฒนาตัวเอง ขอบพระคุณค่ะ

[email protected] - นี่คือเฟซบุ๊คของเรนนะค่ะ เผื่อท่านลูกค้าอยากจะสอบถามอะไรเพิ่มเติม
asajan
Newbie
*

« ตอบ #105 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 01:32:28 AM »

เรียน คุณหลานเจ้าของร้าน
คืนวันที่ 16 ธันวาคม 2555 พวกผมไปใช้บริการที่ร้านของคุณมีสุภาพสตรีด้วย จากที่ผมนำข้อเท็จจริงมาโพส ตอนนี้กลายเป็นว่าคุณเข้ามากล่าวหาว่าพวกผมไปหยาบคายใส่คุณก่อน ตำแหน่งหน้าที่การงานพวกผมคงไม่ไปหยาบคายกับใคร และโดยปกติผมจะถูกชมเสมอว่าเป็นคนสุภาพ พนักงานเสริพบริการทุกครั้งผมขอบคุณครับทุกครั้ง และเรามีคำว่า ครับ และ ค่ะ ในหางเสียงเสมอ ไม่เคยเผลอแม้แต่ครั้งเดียว คนไหนดีเราก็บอกว่าดี คุณอ่านโพสนั้นใหม่อีกรอบ ผมชมพนักงานทุกคนทั้งร้าน มีเหตุผลอะไรที่ต้องไปกล่าวหาคุณเพียงคนเดียว ถ้าไม่มีเหตุให้พวกเราหงุดหงิด วันหลังจะแอบถ่ายคลิปไว้ให้ดู คุณอาจไม่รู้ตัว หรือว่าไม่ใช่คุณ แต่พนักงานคนอื่น เขายืนยันว่าผู้หญิงผิวดำคนที่ใสเสื้อยืดลาคอสสีชมพูคนนั้นคือหลานเจ้าของร้าน และพนักงานของคุณมีมรรยาทมาก เขาขอโทษเราแทนคุณ และบอกว่า "คุณเป็นคนอย่างนั้น" คุณจะไม่ยอมรับก็ไม่เป็นไร แต่พวกเราเป็นสุภาพชน ถ้าพวกเรานิสัยไม่ดีอย่างที่คุณว่า พวกเราคงเล่นงานคุณในขณะนั้นโดยต้องหาคนรับผิดชอบแล้วล่ะ แต่นี่เราพูดกันว่า "ช่างมันเหอะ อย่าไปสนใจเลย มันคงคิดว่าเป็นหลานเจ้าของร้านแล้วเป็นเทวดา" แค่นั้น และเราก็ตกลงกันว่าจะมาโพสให้เจ้าของร้านได้รับรู้ เพื่อประโยชน์ของทางร้านเอง จะให้ไปปรากฏตัวจริง ๆ แล้วถามพนักงานของคุณก็ได้ พวกเขาจำเราได้ ยกเว้นคุณ ทำตัวไม่ดีกับลูกค้า เมื่อมีคอมเพลนแล้วแทนที่จะขอบคุณและขอโทษก็พอ กลับมากล่าวหาลูกค้าอีก พวกเรามีพยาน รวมทั้งพนักงานของคุณเองด้วย แต่พวกเขาคงไม่เป็นพยานให้ฝ่ายเราในสถานการณ์เช่นนี้ แต่เราก็มีพยานมากพอที่มีตำแหน่งหน้าที่น่าเชื่อถือ เราให้เกียรติผู้อื่นเสมอ กล้าสาบานไหมว่าถ้าคุณทำเช่นนั้น ขอให้ร้านคุณรวมทั้งตัวคุณพินาศย่อยยับ มีแต่หายนะ จะทำการนี้หรือทำการใดต่อไป หรือไปทำการอื่นใดก็จะมีแต่ความวิบัติ แต่ถ้าคุณไม่ได้ทำขอให้เจริญรุ่งเรื่อง กล้าสาบานไหม ทำไมพวกผมต้องไปหาเรื่องคุณด้วย พวกเรามักจะดีกับพนักงานจนพนักงานเกรงใจ ทำไมต้องมาอ้างว่าทำอย่างนั้นเพื่อตอบโต้ที่เราตะคอกใส่ พวกเราไม่เคยทำอย่างนั้น หรือคุณโดนโต๊ะอื่นตะคอกใส่มา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2012, 01:56:34 AM โดย asajan » บันทึกการเข้า
Newbie
*

« ตอบ #106 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:23:27 PM »

เรนก็แค่บอกนะค่่ะ ว่าบางกลุ่ม บางประเภท อีกอย่างเรนก็กล่าวคำขอโทษแล้ว แล้วก็ขอบคุณแล่ว อีกอย่างนะค่่ะลูกค้าก็ไม่ได้มีอยู่โต๊ะเดียวเรนก็ไม่สามารถจำได้หรอกค่่ะ ว่าใครเป็นยังไง เรนก็ขอโทษไปแล้ว และก็บอกแล้วไงค่่ะว่าเรื่องนี้มันก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกะทางร้านเลย มันเกิดขึ้นก็เป็นเพราะตัวเรนเอง ถ้าคุณจะว่าอะไรคุณก็ว่า เรนก็จะไม่เถียงสักคำเพราะเรนกล้าทำเรนก็กล้ารับ แล้วถ้าคุณไม่พอใจมากคุณอยากจะให้เรนทำอะไรล่่ะค่่ะ เรนก็บอกไปแล้วนะค่่ะไปจริงๆเรนก็ขออภัย คุณไม่จำเป็นที่จะต้องมาว่าร้ายอะไรกะร้านหรอกค่่ะ มันไม่ได้เกี่ยวอะไรกันเลย ก็ไม่รู้จะพูดยังไงนะค่่ะ พูดไปก็จะหาว่าแก้ตัว คุณอยากจะให้เรนทำอะไรคุณก็บอกมาสิค่่ะ  เพราะยิ่งพูดกันไปมันก็จะกลายเป็นข้อโต้แย้งกันซะเปล่าๆ แล้วเรนก็ขอบอกไว้ตรงนี้เลยนะค่่ะเรนไม่เคยแม้แต่จะใช้อำนาจหรืออวดเบ่งว่าตัวเองเป็นหลานหรืออะไรก็ตามอย่างที่คุณกล่าวมา คุณไม่จำเป็นจะมาบอกให้หาป้ายแขวนคอหรืออะไรหรอกนะค่่ะ เพราะมันคงไม่ได้ช่วยอะไรหรอกค่่ะ  อ่อ โดยปกติแล้วหน้าเรนมันก็เป็นแบบนี้อยู่แล้วเรนยิ้มไม่เป็นหรอกค่่ะ แต่ถ้ามันจะทำให้มันเกิดเรื่องได้ขนาดนี้ เรนก็ต้องขออภัยคุณด้วยนะค่่ะ ที่ทำกริยาต่ำๆแบบนั้นออกไป
asajan
Newbie
*

« ตอบ #107 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 07:56:11 AM »

เอาล่ะน้องเรนครับ,

ผมขอโทษน้องเรนนะครับ เดิมทีเราเจอสถานการณ์เช่นนั้น ภาพที่เห็นมันเป็นเช่นนั้น เราย่อมประหลาดใจว่าทำไมเราจึงถูกแสดงกริยาเหมือนโดนดูถูกดูหมิ่น ไม่เต็มใจให้บริการ และเข้าใจว่าเจ้าของร้านไม่รู้ เราเพียงอยากให้เจ้าของร้านรับรู้ ผมโพสไปโดยส่วนรวมจะเห็นว่าชมร้านนะครับ ตำหนิที่ตัวน้องเรนคนเดียว แต่จากการที่น้องเรนเข้ามาโพส ดูเหมือนปัญหาว่าเจ้าของร้านจะรู้หรือไม่ คงไม่สำคัญละ
อีกประการหนึ่ง ผมมาคิด ๆ ดูแล้ว เราคงเข้าใจผิดกันจริง ๆ น้องเรนคงเป็นคนยังงั้นเป็นปกติ คงไม่มีเจตนาจะแสดงกริยากระแทกกระทั้นอะไรกับเรา ก็อย่างที่น้องเรนว่านั่นล่ะ ว่าเป็นคนไม่ยิ้ม เป็นคนหน้าบึ้งน่ะ คือถ้าบอกอย่างนี้ในโพสแรกที่ตอบโดยไม่มีการพาดพิงไปว่าลูกค้า ผมก็คงเข้าใจตั้งแต่แรกละครับ ผมเป็นคนเข้าใจอะไรง่าย และคงขอโทษน้องเรนไปตั้งแต่ตอนโพสแรกนั้นแล้วครับ  เพราะเมื่อน้องเรนไม่เจตนา ก็ไม่มีความผิด แต่เป็นความเข้าใจผิดของพวกเราเองที่เข้าใจว่าน้องเรนเจตนา อะไรที่ผมว่าไปกระทบกระทั่งน้องเรน ก็ด้วยความเข้าใจผิด อย่าคิดอะไรมากอีกต่อไปนะครับ ผมยืนยันว่าพวกเราเป็นสุภาพชนครับ ให้เกียรติผู้อื่นมากโดยไม่เคยคำนึงถึงฐานะทางสังคม
แล้วจะบอกเพื่อน ๆ ให้ไปกิน แล้วจะบอกให้ด้วยครับ ว่าน้องเค้าเป็นของเค้ายังงั้นล่ะ อย่าถือสา
ผมขออภัยน้องเรนครับ ที่เข้าใจผิด งั้นที่หลังหัด ๆ ยิ้มหน่อยก็ดีนะ เพราะที่จริงน้องเรนเองก็เป็นคนน่ารักนะครับ และก็ไม่ได้ดำอะไรมากมายนะครับ ก็แค่ไม่ใช่คนขาว น้องเรนอาจจะไม่รู้ตัวอีกอย่างหนึ่ง ว่าที่จริงแล้วตัวเองเป็นคนน่ารักนะครับ ก็ยิ้มหน่อยนะครับ นะครับ ทุกสิ่งทุกอย่างเป็นความผิดของผมทั้งหมด ผมขอโทษครับ อย่าคิดมากนะครับ อะไรที่ผมจะชดเชยให้น้องเรนได้ผมจะทำครับ ขอให้บอกมาครับ

หวังว่า คงได้รับการให้อภัยจากน้องเรนนะครับ
ผมจะรู้สึกยินดีมาก หากน้องเรนจะกรุณาให้อภัย จะขออนุญาตพาไปเลี้ยงอาหารฟังเพลงซักมื้อเพื่อเป็นการขอโทษครับ
/แล้วจะให้ผมลบโพสดังกล่าวออกมั๊ยครับ หรือจะทิ้งไว้อย่างนั้นให้คนอ่านรู้ความเป็นมาเป็นไป แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ
/ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2012, 03:13:39 PM โดย asajan » บันทึกการเข้า
Newbie
*

« ตอบ #108 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 05:48:39 PM »

เรนต้องขอขอบพระคุณคุณพี่มากนะค่่ะที่กรุณาเรน เรนดีใจนะค่่ะที่คุณพี่เข้าใจและให้โอกาสเรน แล้วเรนก็ขอขอบพระคุณคุณพี่มากนะค่ที่ติชมเรนเพื่อให้เรนเห็นขอเสียที่ควรต้องปรับปรุงและพัฒนาตัวเอง หากว่าคุณพี่มีโอกาสมาทานที่ร้าน เรนขอเป็นคนคอยบริการและดูแลคุณพี่เพื่อตอบแทนและลบล้างในสิ่งที่พี่เจอในวันนั้นนะค่่ะ 

*ส่วนโพสต์นี้ เรนขอเก็บไว้เพื่อให้ลูกค้าท่านอื่นที่อยากติชม ดูไว้เป็นตัวอย่างนะค่่ะ ลูกค้าท่านอื่นจะได้กล้าติแบบไม่ต้องเกรงใจ ^^

สุดท้ายนี้เรนขอขอบพระคุณคุณพี่จากใจเลยนะค่่ะ ที่ทำให้เรนได้คิดว่าจะพัฒนาและฝึกฝนตัวเองอย่างไร

ดีใจนะค่่ะที่ได้ลูกค้าที่กล้าพูดและกล้ายอมรับ และที่ดีใจที่สุดคือเราทั้ง2ฝ่ายต่างเข้าใจกัน   ขอบพระคุณสำหรับการให้อภัยนะค่่ะ  ขอบพระคุณจากใจค่่ะ...เรน
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 11:54:59 PM »

โปรช่วงนี้ จะเป็นกุ้งลายเสือจัมโบ้ และกั้งนะค่ะ

เดี๋ยวจะแจ้งรายละเอียดให้ทราบอีกครั้งค่ะ
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #110 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 01:15:42 AM »

ท่านลูกค้าที่รอโปรกั้ง ตอนนี้กั้งมาแล้วนะค่ะ
kapunk
Sr. Member

สนใจติดต่อ Tel : Dtac 087-3013908

« ตอบ #111 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 12:50:00 PM »

เพิ่งไปมาล่าสุด เมื่อวันก่อน  ทางร้านปรับราคาเป็นเริ่มต้นที่ 249+ แล้วไม่ใช่เหรอคะ

ช่วยอัพเดทราคาด้วยนะคะ

ส่วนตัวเป็นลูกค้าประจำ ไม่ค่อยเท่าไหร่

แต่ลูกค้าท่านอื่น ๆ หากเค้าไป  เพราะมาดูกระทู้นี้ เค้าจะเสียความรู้สึกกันนะคะ

ส่วนเรื่องอาหาร ยังคงอร่อยเหมือนเดิมทุกเมนูค่ะ

:16: :16: :16:

บริการสี่ล้อแดงนำเที่ยว  เชียงใหม่ - เชียงราย - ปาย -แม่ฮ่องสอน

สนใจติดต่อสอบถามได้ที่ 087-3013908 Dtac แอน ค่ะ

https://www.facebook.com/nooanne.redcartour?ref=hl

แอ่วเจียงใหม่อย่างม่วนใจ๋ ไปแอ่วกะเฮาได้เน้อเจ้า[
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #112 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 07:46:00 PM »

ต้องขออภัยนะค่ะ

พอดีข้อมูลในpage แรก ได้มีการปรับราคา แล้วค่ะ

แต่ในหัวข้อที่โพสต์เคยหาวิธีปรับเปลี่ยน มันแก้ไขไม่ได้อะค่ะ
แต่ถ้าเปิดเข้ามาดู ข้อความแรก บรรทัดแรกได้มีการแจ้งราคาที่ปรับเปลี่ยนแล้วนะค่ะ
ไม่ได้มีเจตนาปิดบังลูกค้านะค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะค่ะ
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #113 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 06:44:21 PM »

โปรเดือน กรกฎาคม 2556

มี 2 โปร ค่ะ

ท่าน ละ 249 บาท บุฟเฟ่ต์อาหารทะเล + กุ้งแม่น้ำ ( เลือกทานอาหารในเมนูได้ 100 กว่ารายการ)

ท่านละ 499 บาท  บุฟเฟ่ต์อาหารทะเล + กุ้งแม่น้ำ + ปูม้า + กั้ง + หอยแมลงภู่นิวซีแลนด์

ปูม้านึ่ง กั้งทอดกระเทียม กั้งผัดพริกไทดำ หอยแมลงภู่นิวซีแลนด์อบเนย ฯลฯ อีกเยอะแยะมากมาย รอให้คุณมาลิ้มลองความอร่อย
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #114 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 11:13:39 AM »

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่แวะมาอุดหนุนนะค่ะ

วันนี้วันพ่อ อย่าลืมพาคุณพ่อมาทานข้าวนอกบ้านนะค่ะ

อันดามันซีฟู๊ด ยินดีต้อนรับนะค่ะ
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #115 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 09:46:36 PM »

ตอนนี้อันดามันซีฟู๊ดมีเมนูใหม่เพิ่มเติมมากมาย เช่น ตีนเป็ดอบหม้อดิน มัสมั่นไก่ ผัดไทไร้เส้น และอื่นๆอีกมากมายรอให้คุณลิ้มลอง 
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #116 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 11:35:06 PM »

โปรโมชั่นใหม่ อร่อยสุดคุ้ม กับโปรมา4จ่าย3

สอบถามรายละเอียดที่เบอ 0844065844, 0815363624
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #117 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 09:30:42 AM »

โปร ดี ดี อร่อยไม่อั้นสุดคุ้ม กับโปร มา4จ่าย3 

เชิญมาอิ่มอร่อยนั่งชิวๆ กับบรรยากาศสุดฟินได้เลยนะคะ
nirachaya
Full Member

« ตอบ #118 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 08:42:53 AM »

อยากไปกินอีกอ่ะ :20:
andaman
Jr. Member
**

« ตอบ #119 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 03:26:08 PM »

ฉลองเข้าสู่ปีที่10 "อันดามันซีฟู๊ด" จึงขอมอบโปรดีๆโปรสุดคุ้ม มา4จ่าย3 วันนี้-30ตุลาคม 2557

โปร อันดามันซีฟู๊ด

249฿ บุฟเฟ่ต์อาหารทะเล + กุ้งขาว(กับเมนูให้เลือกทาน เกือบ 200รายการ)

399฿ บุฟเฟ่ต์อาหารทะเล + กุ้งแม่น้ำ + หอยเชลล์+หอยหลอด (กับเมนูให้เลือกทาน เกือบ 200รายการ)

499฿ บุฟเฟ่ต์อาหารทะเล + กุ้งแม่น้ำ + หอยเชลล์+หอยหลอด + กั้ง +ปูม้า(กับเมนูให้เลือกทาน เกือบ 200รายการ)

599฿ บุฟเฟ่ต์อาหารทะเล + กุ้งแม่น้ำ + หอยเชลล์+หอยหลอด + กั้ง + ปูม้า+ ปูนิ่ม (กับเมนูให้เลือกทาน เกือบ 200รายการ)

อิ่มอร่อยกับเมนูที่หลากหลาย เอาใจทั้งเด็กและผู้ใหญ่ ได้ที่ "อันดามันซีฟู๊ด" ใกล้สี่แยกสนามบินเชียงใหม่ เปิด16:00-23:00
โทรจองโต๊ะ 0844065844, 0815363624, 053905041 เวลา 13:00-23:00

เด็กสูงไม่ถึง 80cmฟรีคะ เด็กสูง81-120cm คิดครึ่งราคาคะ ถ้าสูงเกิน120cm ขออนุญาติคิดราคาผู้ใหญ่คะ

หน้า: « 1 2 3 » ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  ข้อมูล ร้านอาหาร เชียงใหม่  |  เชียงใหม่ ร้านอาหาร - แนะนำร้านอาหาร อร่อย ในเชียงใหม่  |  ร้านอาหารทะเล เชียงใหม่  |  หัวข้อ: อันดามันซีฟู๊ด บุฟเฟต์อาหารทะเลตามสั่ง ไม่อั้นสดๆ ร้อนๆ อร่อยทุกอย่าง เพียง199 ฿ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »