ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 05:19:48 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: สอบถามที่เที่ยวและการเดินทางใกล้ เลอเมอริเดียน เชียงใหม่ด้วยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามที่เที่ยวและการเดินทางใกล้ เลอเมอริเดียน เชียงใหม่ด้วยค่ะ  (อ่าน 6662 ครั้ง)
Danchoo
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 10:20:11 PM »

พักที่โรงแรมเลอเมอริเดียน ไม่ทราบว่า มีที่เที่ยวที่ไหนบ้าง ที่เดินทางไม่ไกลมากและสะดวก เพราะไม่มีรถส่วนตัว
ถ้าจะไปใหว้พระ 9 วัดตามที่บอกต่อกันมา สามารถเดินทางด้วยรถแดงได้มั๊ย
ถ้าจะไปกินที่ร้านอาหารแถวแม่น้ำปิง ร้านไหนอร่อยบ้าง และ เดินทางสะดวกมั๊ย ต้องโทรจองล่วงหน้ามั๊ย ไปวันเสา-อาทิตย์

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 10:44:04 AM »

อ้างถึง
พักที่โรงแรมเลอเมอริเดียน ไม่ทราบว่า มีที่เที่ยวที่ไหนบ้าง
โรงแรม เลอเมอริเดียนเชียงใหม่ จุดเด่น คือ อยู่ กลางย่านไนท์บาซาร์ แหล่งช้อปปิ้ง ชื่อดังของเมืองเชียงใหม่เลย

ส่วนจะไปเที่ยว ที่อื่น ก็ไม่ครับ เช่น ดอยสุเทพ หรือ สวนสัตว์เชียงใหม่ ก็ ใช้บริการรถแดงได้เลย

อ้างถึง
ถ้าจะไปใหว้พระ 9 วัดตามที่บอกต่อกันมา สามารถเดินทางด้วยรถแดงได้มั๊ย
ส่วน ไปไหว้พระ 9 วัด ตาม เมืองเชียงใหม่ แนะนำ เหมารถแดง ไปเลยครับ
ราคาอยู่ที่เราต่อรองและพอใจ....เน้น คนขับ อัธยาศัยดีๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2010, 10:47:09 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 10:45:46 AM »

อ้างถึง
ถ้าจะไปกินที่ร้านอาหารแถวแม่น้ำปิง ร้านไหนอร่อยบ้าง และ เดินทางสะดวกมั๊ย ต้องโทรจองล่วงหน้ามั๊ย ไปวันเสา-อาทิตย์

ร้านแถว แม่น้ำปิง ชื่อดัง ของเชียงใหม่ แนะนำ แถว สะพานนวรัฐ ครับ เช่น Goodview ซึ่ง อยู่ไม่ไกล จาก โรงแรม เมอริเดียนครับ
(จริงๆแล้ว สามารถเดินมาได้เลยครับ)

แนะนำ โทรจองโต๊ะล่วงหน้าครับ เพราะว่า ส่วนใหญ่จะเต็ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2010, 10:46:11 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

Danchoo
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:46:04 PM »

ขอถามอีกค่ะ

อยากจะไปทาน"ขนมจีนบ้านเจ็ดยอด" ไม่ทราบจะเดินทางไปยังไงค่ะ

ร้านเฮือนเพ็ญ จะเดินทางไปยังได้บ้างค่ะ

ถนนคนเดินวันอาทิตย์ อยู่ใกล้ รร. เมอริเดียน มั๊ยค่ะ ไกลมั๊ยค่ะ กลัวตอนกลับไม่มีรถกลับค่ะ รถแดงมีตลอดมั๊ยค่ะ

แล้ว แถวใกล้ ๆ อนุเสาวรีย์สามกษัตริย์ มีที่เที่ยวอีกมั๊ย จะได้เที่ยวทางเดียวกันค่ะ

ขอบคุณค่ะ
auto
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 02:57:41 PM »

อ้างถึง
ขอถามอีกค่ะ

อยากจะไปทาน"ขนมจีนบ้านเจ็ดยอด" ไม่ทราบจะเดินทางไปยังไงค่ะ

ร้านเฮือนเพ็ญ จะเดินทางไปยังได้บ้างค่ะ

ถนนคนเดินวันอาทิตย์ อยู่ใกล้ รร. เมอริเดียน มั๊ยค่ะ ไกลมั๊ยค่ะ กลัวตอนกลับไม่มีรถกลับค่ะ รถแดงมีตลอดมั๊ยค่ะ

การเดินทาง ที่ เชียงใหม่ ใช้บริการ รถแดง อย่างเดียวเลยครับ สะดวก และ ประหยัดที่สุด  :16:

แต่ ถ้า ต้องการ ความสะดวกสบายเพิ่มเติม ก็มี รถ ตุ๊กตุ๊กและ TAXI meter เป็น อีก ทางเลือกครับ  909

และ จากถนนคนเดิน เวลากลับ โรงแรม เมอริเดียน มี รถแดง ตลอดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2010, 03:00:42 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 02:59:16 PM »

อ้างถึง
แล้ว แถวใกล้ ๆ อนุเสาวรีย์สามกษัตริย์ มีที่เที่ยวอีกมั๊ย จะได้เที่ยวทางเดียวกันค่ะ

จริงๆแล้ว ร้าน เฮือนเพ็ญ จะอยู่ใกล้ อนุสาวรีย์ สามกษัตริย์ ครับ

แถวๆ นั้น ยังมี วัดพระสิงห์ และ วัดเจดีย์หลวง ที่ อยู่ใกล้ๆ

ppattanee
Jr. Member
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 04:32:38 PM »

สวัสดีค่ะ  ไม่ทราบว่าการเดินทางครั้งนี้ได้ติดต่อรถไว้หรือเปล่าคะ  เรามีบริการรถแดงมาแนะนำค่ะ  ส่วนร้านขนมจีนอยากแนะนำให้ไปที่ ร้านบ้านขนมจีนค่ะ  เป็นร้านเก่าดั้งเดิมอร่อยคะรับรอง  เป็นบุฟเฟ่ต์เหมือนกันค่ะ  ไม่ทราบว่าเดินทางมากี่ท่านคะ  ร้านอาหารแถวแม่น้ำปิง ก็จะ ร้านคำดารา  ร้านกูีดวิว  ริเวอร์ไซด์  ถ้าสนใจลองติดต่อสอบถามมาก่อนก็ได้นะคะ  [email protected] หรือ 083 - 4801693 นุ้ย  084-1746963 โด่ง ขอบคุณค่ะ
konchobteaw
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 06:19:35 PM »

ตามคุณ auto เลยค่ะ เพราะว่าตอบไปหมดแล้วอ่ะค่ะ :26:
Mai-amM
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 02:55:55 PM »

การเดินทาง ไม่ต้องกลัวค่ะ  รถแดง บริการตลอดเส้นทางค่ะ เยอะแยะมากมาย 914 914
Danchoo
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:44:18 PM »

ขอบคุณทุกท่านค่ะ

ส่วนบริการรถแดง สามารถโทรติดต่อได้ตลอดมั๊ยค่ะ ต้องจองล่วงหน้ามั๊ยค่ะ
Aom@Tae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:47:43 PM »

รถแดงไม่ต้องจองค่ะ จะวิ่งเกือบทุกเส้นทางของเชียงใหม่ วิ่งผ่านทางไหน เจอก็เรียกได้เลยค่ะ ราคาต่อรองกันได้ค่ะ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: สอบถามที่เที่ยวและการเดินทางใกล้ เลอเมอริเดียน เชียงใหม่ด้วยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »