ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 16, 2024, 12:37:03 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยแนะนำและจัดโปรแกรมให้ด้วยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำและจัดโปรแกรมให้ด้วยค่ะ  (อ่าน 2674 ครั้ง)
lukreto
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 03:37:30 AM »

ขอบอกก่อนว่านี่เป็นครั้งแรกที่ป้าและลุงจะเดินทางไปเที่ยวทางเหนือ และไม่รู้ว่าจะไปที่ไหนก่อน-หลังดี. แล้วจากกรุงเทพฯเดินทางโดยรถไฟหรือรถทัวร์ดีค่ะ  ช่วยจัดโปรแกรมเดินทางและที่เที่ยวให้ป้าด้วย (ขับรถไม่เป็นด้วย) ยังไม่กำหนดวันที่แน่นอน แต่อยากทราบรายละเอียด.
  ....ที่คิดเอาไว้  เดินทาง 28 ม.ค 11- open (4-5 วันหรือมากกว่า )
1. เชียงใหม่ , เชียงราย จะไปที่ไหนก่อนดี ?
 -สถานที่สนใจ เชียงใหม่ , วัดพระธาตุดอยสุเทพ , ไปดูทำร่มที่บ่อสร้าง , ไปดูแกะสลักไม้ (ที่ไหนดี ???? ) , น้ำตก ( ที่ไหนสวย ?? ) , พืชสวนโลก ( อยากเดินช่วงแดดไม่ร้อนมาก ) , ถนนคนเดิน ( วันไหนก็ได้ )
 *** ไม่เอา*** สวนสัตว์ , ดอยอินทนนท์ ,
- เชียงราย , วัดร่องขุน ,  สามเหลี่ยมทองคำ , แม่สายและอยากไปดูวัดในพม่าด้วย.
  ทั้ง 2 จังหวัดหากมีที่ไหนน่าเที่ยวเพิ่มได้ค่ะ.
2. ช่วยแนะนำที่พัก ...ที่มีสระว่ายน้ำ , เครื่องทำน้ำอุ่น , ราคารวมอาหารเช้าไม่เกิน 1200 -.
     รบกวนแนะนำป้าด้วยนะค่ะ... ขอบคุณมากๆค่ะ
lukreto
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:24:59 AM »

อ้างถึง
แล้วจากกรุงเทพฯเดินทางโดยรถไฟหรือรถทัวร์ดีค่ะ

เดินทางโดย รถไฟ เหมาะกับ มาเที่ยว ในเวลาที่ไม่รีบมาก ได้บรรยากาศ

ส่วน รถทัวร์ เดี๋ยวนี้ มี หลายเจ้า ให้เลือกนั่ง หลายราคา สะดวกสบายดีครับ

และ เครื่องบิน ก็ เป็น อีกทางเลือกหนึ่ง มีทั้ง Lowcost จนถึง Full service ใช้เวลาเดินทาง จาก กทม.มาเชียงใหม่ เพียง 45 นาที

konchobteaw
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 06:16:51 PM »

เดินทางระหว่างรถไฟหรือรถทัวร์ มันก้อได้ชมบรรยากาศกันคนละแบบค่ะ
-เชียงใหม่ ไปดูแกะสลักไม้ที่บ้านถวายอำเภอหางดงค่ะ /น้ำตก ที่น้ำตกแม่สา ทางอำเภอแม่ริมก้อสวยค่ะ/ พืชสวนโลกไปเที่ยวตอนเย็นก้อได้ค่ะ
ที่พัก ลองเข้าไปดูในเว็บเที่ยวเชียงใหม่ก่อนก้อได้ค่ะ อย่างรร.สตาร์เชียงใหม่ ค่ะ :16:
Mai-amM
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 03:22:39 PM »

เที่ยวให้สนุกนะค่ะ  910 910
lukreto
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 09:37:00 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านสำหรับคำแนะนำ ขอถามว่าถ้าเลือกพักที่ร.ร เชียงใหม่ เกท ไกลมากไหมถ้าเดินไปตลาดและไนท์บาซ่าร์
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยแนะนำและจัดโปรแกรมให้ด้วยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »