ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 05:03:28 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: กำลังจะไปเชียงใหม่ปลายเดือนนี้ครับ มีเรื่องอยากปรึกษาครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะไปเชียงใหม่ปลายเดือนนี้ครับ มีเรื่องอยากปรึกษาครับ  (อ่าน 3622 ครั้ง)
aunaunz
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 09:44:46 PM »

ครับ เรื่องของเรื่องคือ ผมกับเพื่อนๆ สนใจอยากไปเที่ยวที่เชียงใหม่มาซักพักแล้วครับ

ตอนนี้สอบเสร็จพอดี มีเวลาว่างเกือบเดือน ก็เลยเอาวะ ไปเชียงใหม่เลยละกัน อยากมานาน

อยากหนีชีวิตวุ่นวายไปหลบตามยอดดอย อยากไปถ่ายรูปสถานที่สวยๆ อยากได้บรรยากาศแบบในหนังเรื่องเพื่อนสนิท

และผมก็ต้องเป็นคนหาที่พักกับสถานที่เที่ยวครับ แต่ติดตรงที่ ชีวิตนี้เคยไปเชียงใหม่แค่ครั้งเดียวกับครอบครัว

ถึงคราวจะไปเองก็ลำบากเรื่องที่เรื่องทางหน่อย ผมจึงอยากปรึกษาเรื่อง โปรแกรมการเดินทาง กับ สถานที่ท่องเที่ยว ครับ

พวกผมมีงบกันคนละ 4-5 พัน กะจะเที่ยวซัก 3-4 วันครับ ไปกันประมาณ 6 คน

อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำ ที่พักหรือบ้านพักที่ราคาประหยัดๆ แล้วก็เดินทางสะดวกๆอะครับ

แล้วก็สถานที่ท่องเที่ยวครับ แบบวันแรกควรไปไหนก่อนดี มีรถอะไรไปได้บ้าง อยากเที่ยวให้คุ้มครับ อยากได้ภาพสวยๆเยอะๆ

ยังไงก็รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

kanokkan
Jr. Member
**

เที่ยวเชียงใหม่ให้สนุก สอบถาม พี่กุ้ง 087 1727124

871727214
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 10:23:13 AM »

lสวัสดี เจ้า  ยินดีต้อนรับสู่ เจียงใหม่  แนะนำโปรแกรมให้ค่ะ สำหรับ 3 คืน 4 วัน เชียงใหม่ ปาย
 พักที่ปาย 1 คืน เชียงใหม่ 2 คืน ที่พักระดับ 3 ดาว ใจกลางเมือง ย่านไนท์พลาซ่า
 ที่เที่ยว มี ดอยสุเทพ พระตำหนัก บ้านแม้ว ดอยปุย
ดอยอินทนนท์ น้ำตก วชิรธาร ดูช้างโชว์ นั่งช้าง ล่องแพไม้ไผ่ นั่งเกวียน 
เส้นทางไป ปาย มี น้ำตกหมอกฟ้า โป่งเดือด ห้วยน้ำดัง หมู่บ้านสันติชล วัดพระธาตุเม่เย็น ร้านคอฟฟีเลิฟ ถนนคนเดิน
 เที่ยว 4  วัน ไปกับรถฟอร์จูนเนอรื  ราคารวมค่ารถ ที่พัก ตั๋วเข้าชม ไม่เกินงบประมาณที่ตั้งไว้ แน่นอน
 สนใจ ติดต่อสอบถามรายระเอียด ได้ ที่ พี่กุ้ง 087-1727124  or. [email protected]
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 10:41:35 AM »

งบ 3-4 พัน เที่ยวเชียงใหม่ ได้สบายเลยครับ (ยิ่งมารวมกันหลายๆคน)

มาเชียงใหม่ นอกจาก การท่องเที่ยว ในตัวเมือง ซึ่ง เป็นเมืองเก่าแก่มีประวัติศาสาตร์แล้ว

ปัจจุบัน ยังมี ความทันสมัย เข้ามาประกอบ อีกเยอะ เช่น มีห้างสรรพสินค้า, มี ร้านกาแฟ นั่งชิวๆ, มีร้านให้นั่งดื่มยามราตรี ฯลฯ(ขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละคน)

ซึ่ง หาก ใครไปชอบ ตรงนี้ ยังมี ขุนเขา และ ธรรมชาติ ให้ นักท่องเที่ยว ได้ไปดื่มด่ำ และ สัมผัส อยุ่มากมาย

ดังนั้น แนะนำว่า ต้องทำการบ้าน นิดนึง ครับ ว่า ชอบไปเที่ยวที่ไหน แบบไหน จะได้แนะนำให้แคบลง และ ถูกใจ ยิ่งขึ้น ครับ  909

แต่ ถึงอย่างไร เมืองเชียงใหม่ เป็นเมืองที่เที่ยวง่าย ไม่ซับซ้อน.....หลายๆคน ใช้วิธี มาถึง เชียงใหม่ ก่อน แล้ว ก็จะรู้เองว่า ไปเที่ยวที่ไหนดี  :16:

aunaunz
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 02:21:23 PM »

ขอบคุณพี่ kanokkan  กับพี่ auto มากครับ

ผมคงต้องลองแบบพี่ auto บอก ถึงก่อน ค่อยว่ากัน ฮ่าๆ
ppattanee
Jr. Member
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 04:24:06 PM »

สวัสดีค่ะ  ยินดีต้อนรับสู่เชียงใหม่นะคะ

ถ้ามาเชียงใหม่ก็มี ดอยสุเทพ  บ้านแม้วดอยปุย  ดอยอินทนนท์  ปางช้าง คุ้มเสือ  ล่องแพ  น้ำพุร้อน  สินค้าหัตถกรรม  หรือลุยๆหน่อย  แนะนำไปปางช้างแม่ตะมานค่ะ  มีครบเซ็ตเลย  (มีโชว์ช้าง  ล่องแพ  ขี่ช้าง  นั่งเกวียนทานอาหารกลางวัน )  หรือมีเวลาอีก 1 วัน ไปเที่ยวเชียงราย  วัดร่องขุ่น  ดอยตุง  ก็ดีนะคะ  ตอนนี้พี่ให้บริการรถสี่ล้อแดงค่ะ  ถ้าน้องๆ ชอบแบบลุยได้แบบธรรมชาติก็โอเคเลยค่ะ นั่งรถชมวิว  สูดอากาศได้เต็มปอด  หน้าโต้ลม สดชื่นค่ะ ถ้าสนใจก็ลองคุยกันก่อนก็ได้ค่ะ  [email protected]  หรือ 084 - 1746963 โด่งครับ
Mai-amM
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 02:51:07 PM »

เชียงใหม่ มีทีเที่ยวที่น่าเที่ยว อีกมากมาย

เชิญมาเที่ยวกันเยอะๆๆนะค่ะ

อย่างงัยก้อขอให้เที่ยวให้สนุกนะค่ะ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: กำลังจะไปเชียงใหม่ปลายเดือนนี้ครับ มีเรื่องอยากปรึกษาครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »