ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 08:24:51 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วงกลางเดือนธันวาคมผมจะไปเชียงใหม่3วัน2คืนช่วยแนะนำแผนการท่องเที่ยวด้วยครับ 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงกลางเดือนธันวาคมผมจะไปเชียงใหม่3วัน2คืนช่วยแนะนำแผนการท่องเที่ยวด้วยครับ  (อ่าน 5132 ครั้ง)
Numcheo
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 10:39:01 PM »

ผมกะจะไปวันที่13-15ธันวาคมโดยเดินทางไปโดยเครื่องบินไปเที่ยวเช้าคาดว่าจะไปเที่ยว7.50น่าจะถึงเชียงใหม่ราวๆ9.00
แล้วกลับเที่ยวค่ำครับ
ผมอยากไปหอศิลปวัฒนธรรมเมืองเชียงใหม่ วัดพระธาตุดอยสุเทพ พระตำหนักภูพิงค์ หมู่บ้านม้ง แล้วดอยสวยๆสักดอย วัดสวยๆในเชียงใหม่ สวนสัตว์เชียงใหม่ กลางคืนนั่งร้านอาหารดีๆได้บรรยากาศเชียงใหม่ฟังเพลงฟอร์คซองคำเมือง รวมถึงไปซื้อของในแหล่งขายของที่ระลึกด้วยครับ
การเดินทางในเชียงใหม่เมื่อถึงสนามบินเชียงใหม่ผมกะว่าจะขับรถเช่าส่วนตัวออกไปเที่ยวเลยครับ
รบกวนช่วยวางแผนให้หน่อยนะครับ
Focus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 02:23:50 PM »

ร้านอาหารพื้นเมือง และ ฟังเพลงพื้นเมือง เฮือนสุนทรี ก็โอนะคะ  912
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 04:30:01 PM »

ยินดีต้อนรับ สู่ เชียงใหม่ นะครับ

การท่องเที่ยวในเชียงใหม่ โดยการเช่ารถขับ เป็น การท่องเที่ยว ที่ดีที่สุดแล้วครับ
ที่เที่ยวในเชียงใหม่ เที่ยว ง่ายครับ...หนทางไม่ซับซ้อน มีป้ายบอก แหล่งท่องเที่ยว ชัดเจน ครับ

โปรแกรม แนะนำ เช่น

วันแรก ถึง เชียงใหม่ : หลังจากรับรถเสร็จ น่า จะขึ้น ไปเที่ยว เส้นทาง ดอยสุเทพ ก่อนเลยครับ

ลงจากดอยสุเทพ แวะ ทักทาย หลินปิง ที่ สวนสัตว์เชียงใหม่

มื้อเย็น วันนี้ ร้านแนะนำ เช่น

ร้านบรรยากาศ เห็นวิวเมืองเชียงใหม่ ก็ ร้าน ผาลาดตะวันรอน หรือ ร้านอ่างเกษตร กาแล (ทั้ง 2 ร้าน อยู่ ใกล้กับ สวนสัตว์เชียงใหม่ เลยครับ)

ร้านบรรยากาศ ริมแม่น้ำปิง ก็ แถว สะพาน นวรัฐ ครับ มีหลายร้าน เช่น ร้าน Goodview, ร้านสามเสนวิลล่า, เฮือนโบราณ 100 ปี(หน้าค่ายกาวิละ) เป็นต้น

ร้านแนวโฟล์คซอง ก็ เช่น ร้าน เฮือนสุนทรีย์ หรือ ร้าน บ้านไร่ยามเย็น

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 04:33:20 PM »

วันที่สอง : แนะนำ เที่ยวเส้นทาง ดอยอินทนนท์ (สูงสุดแดนสยาม)

ที่เที่ยวมีเยอะมากเลยครับ สามารถแวะ เที่ยวได้ตามใจชอบเลย

ลองดู ลิงค์นี้ก่อนก็ได้ครับ

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,18.0.html

ขากลับ อาจจะแวะเที่ยว ไนท์ซาฟารี ก็ได้ครับ

วันสุดท้าย : ที่เที่ยว ก็ มีหลายเส้นทางให้เลือก เช่น

เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง (อาจจะเลย ไป เก็บ สตรอเบอรี่ ที่ อ.สะเมอง ก็ได้นะครับ)

หรือ ไป เที่ยว ทาง อ.สันกำแพง ที่เที่ยวก็เช่น น้ำพุร้อน สันกำแพง และ ดูสินค้าพื้นเมือง ที่ อ.บ่อสร้าง

Numcheo
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 06:00:43 PM »

ขอบคุณมากๆเลยครับ
Mai-amM
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 02:10:42 PM »

เที่ยวให้สนุกนะค่ะ  912 912
Numcheo
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 05:29:18 PM »

ขอบคุณครับ
แล้วอยากทราบว่าที่ไปถึงวันแรกแล้วขึ้นดอยสุเทพนี่มีร้านอาหารอะไรในเส้นทางที่อร่อยบ้างครับ รวมถึงเส้นทางดอยอินทนนท์ที่จะไปวันที่2นี้ด้วย ช่วยแนะนำหน่อยครับ
auto
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 09:06:52 AM »

ลองแวะ ร้าน Boat ดูก็ได้ครับ

มีเมนูให้เลือกทานหลายอย่าง ราคาก็ไม่แพง มีที่จอดรถสะดวกสบาย

http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,395.0.html

Numcheo
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 02:05:06 PM »

ขอบคุณครับ
Numcheo
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 01:49:40 PM »

อยากทราบว่าทางไปดอยอินทนนท์นี้ ถ้าจะแวะถ้ำบริจินดา  นี้เข้าไปยากหรือเปล่าครับ
Numcheo
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 02:26:09 PM »

แล้วช่วยแนะนำเส้นทางดอยอินทนนท์หน่อยครับ ว่ามีจุดไหน อะไรน่าแวะท่องเที่ยวบ้างครับ
แล้วอย่างสถานีเกษตรหลวงดอยอินทนนท์นี่น่าแวะเข้าไปด้วยไหมครับ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วงกลางเดือนธันวาคมผมจะไปเชียงใหม่3วัน2คืนช่วยแนะนำแผนการท่องเที่ยวด้วยครับ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »