ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 27, 2024, 03:52:38 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวน.!!!!!! ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ "ครั้งแรกของการไปเที่ยวเชียงใหม่" 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน.!!!!!! ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ "ครั้งแรกของการไปเที่ยวเชียงใหม่"  (อ่าน 4914 ครั้ง)
namthip
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 08:28:18 AM »

รบกวนช่วยจัดทริปให้หน่อยได้มั้ยค่ะ .....
คือแบบว่าไม่เคยไปเที่ยวเชียงใหม่เลย  แต่ปีนี้มีโปรแกรมจะไปกะแฟน 2 คนค่ะ

จะออกจากกรุงเทพประมาณ วันที่ 30/12/53 ไปถึงนู้นก็ประมาณเช้ามืดของวันที่ 31/12/53 ค่ะ และจะกลับวันที่ 2 ค่ะ
แต่อยากไปนอนกางเต้นกัน....

ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะคือเราทั้ง 2 คนไม่รู้เรื่องเลยอ่ะค่ะ :22: :22: :22: :22: :22: :22: :22:
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:34:34 AM »

ก่อน อื่น ต้องถามก่อนครับว่า

ที่พัก นอน กางเต้นท์ ไม่ทราบว่า จองไว้ที่ไหนครับ

เผื่อจะได้แนะนำ ถูก อะครับ  912

namthip
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:45:05 AM »

อุ้ยโทษทีนะค่ะ....ลืมบอกไปว่า

ยังไม่ได้จองเลยอ่ะ.... 911 911 911
ppattanee
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 10:11:00 AM »

รบกวนช่วยจัดทริปให้หน่อยได้มั้ยค่ะ .....
คือแบบว่าไม่เคยไปเที่ยวเชียงใหม่เลย  แต่ปีนี้มีโปรแกรมจะไปกะแฟน 2 คนค่ะ

จะออกจากกรุงเทพประมาณ วันที่ 30/12/53 ไปถึงนู้นก็ประมาณเช้ามืดของวันที่ 31/12/53 ค่ะ และจะกลับวันที่ 2 ค่ะ
แต่อยากไปนอนกางเต้นกัน....

ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะคือเราทั้ง 2 คนไม่รู้เรื่องเลยอ่ะค่ะ :22: :22: :22: :22: :22: :22: :22:
ก็จะมีหลายที่นะคะ เช่น   ดอยอินทนน์  ถ้าไปกางเต็นท์นอนอินทนน์วันที่ 31 ก็ count down ที่นั่นเลยดีกว่า  แล้วก็แวะเที่ยวระหว่างทาง เช่น บ้านถวาย  บ้านร้อยอันพันอย่าง  น้ำตก 

อุทยานแห่งชาติดอยปุยจัดเตรียมสถานที่กางเต็นท์และเต็นท์ไว้ให้บริการนักท่องเที่ยว จำนวน 5 แห่ง ได้แก่ 

1. ลานกางเต็นท์ดอยปุย ห่างจากวัดพระธาตุดอยสุเทพ ประมาณ 10 กิโลเมตร สามารถรองรับนักท่องเที่ยวได้ประมาณ 250 คน ซึ่งนักท่องเที่ยวสามารถติดต่อ จัดจ้างรถโดยสาร จากบริเวณวัดพระธาตุดอยสุเทพ เพื่อเดินทางไปลานกางเต็นท์ดอยปุยได้ ในช่วงเวลาระหว่าง 08.00 - 16.30 น. เส้นทางไปลานกางเต็นท์จะค่อนข้างแคบ และลาดชัน ประกอบกับ เส้นทางบริเวณจากด่านตรวจดอยปุย ไปลานกางเต็นท์ดอยปุย จะเป็นทางลูกรังประมาณ 1 กิโลเมตร 

นักท่องเที่ยวที่ต้องการเดินทางไปกางเต็นท์บริเวณลานกางเต็นท์ดอยปุย ต้องเดินทางไปติดต่อก่อนเวลา 16.30 น. และต้องจัดเตรียมอาหารไปเอง 

2. บ้านพักดอยสุเทพ เลยวัดพระธาตุดอยสุเทพ 300 เมตร สามารถรองรับนักท่องเที่ยวได้ประมาณ 200 คน นักท่องเที่ยวสามารถสั่งอาหารจากร้านสวัสดิการของอุทยานฯ ได้ หรือสำรองอาหารล่วงหน้า ได้ที่ 053-295041

3. น้ำตกมณฑาธาร อยู่ระหว่างเส้นทางขึ้นวัดพระธาตุดอยสุเทพ ห่างจากอนุสาวรีย์ครูบาศรีวิชัย ประมาณ 3 กิโลเมตร จะพบกับด่านเก็บค่าธรรมเนียม และเดินทางเข้าไปอีกประมาณ 3 กิโลเมตร สามารถรองรับนักท่องเที่ยวได้ประมาณ 150 คน 

นักท่องเที่ยวควรเดินทางไปถึงก่อนเวลา 17.00 น. และสามารถนำอาหารไปทำเองได้

4. น้ำตกหมอกฟ้า ท้องที่อำเภอแม่แตง ทางไปอุทยานแห่งชาติห้วยน้ำดัง สามารถรองรับนักท่องเที่ยวได้ประมาณ 150 คน

5. น้ำตกแม่สา ท้องที่อำเภอแม่ริม สามารถรองรับนักท่องเที่ยวได้ประมาณ 50 คน มีร้านอาหารไว้บริการนักท่องเที่ยวมากมาย แต่ควรจะไปถึงก่อนเวลา 16.30 น.

การสำรองที่พักเต็นท์สามารถติดต่อสอบถามรายละเอียดและสำรองที่พักเต็นท์ได้กับอุทยานแห่งชาติโดยตรง 

วันที่ 1  ก็กลับเข้ามาเที่ยวในเมือง  หรือ น้ำพูร้อนสันกำแพง  บ่อสร้าง  ปางช้าง คุ้มเสือ สวนพฤกษศาสตร์แม่ริม
namthip
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 10:26:00 AM »

และถ้าจะไปดอยอินทนนท์.....

คือเราขึ้นรถจากกรุงเทพและก็ไปลงเชียงใหม่แล้วต้องต่อรถที่ไหนได้ ถึงจะได้ขึ้นไปดอยอินทนนท์ แล้วเขามีเต้นไว้ให้เช่ารึป่าว+อาหาร
เพราะคิดว่าคงจะไปกันแค่กระเป๋าคนละใบเท่านั้นค่ะ.... 906
nnnttt
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 01:08:15 PM »

ไปช่วงนั้น อย่าลืมแวะชมความงามของดอกนางพญาเสือโคร่งด้วยนะคับ
ppattanee
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 02:29:09 PM »

และถ้าจะไปดอยอินทนนท์.....

คือเราขึ้นรถจากกรุงเทพและก็ไปลงเชียงใหม่แล้วต้องต่อรถที่ไหนได้ ถึงจะได้ขึ้นไปดอยอินทนนท์ แล้วเขามีเต้นไว้ให้เช่ารึป่าว+อาหาร
เพราะคิดว่าคงจะไปกันแค่กระเป๋าคนละใบเท่านั้นค่ะ.... 906

ถ้าลงรถที่อาเขต ก็โบกสี่ล้อแดงไปลงประตูเชียงใหม่  ถามถึงคิวรถจอมทองบอกเค้าว่าจะไปอินทนน์  ตรงปากทางก็จะมีรถให้บริการค่ะ  ก็หลายต่อหน่อยนะคะ  หรือมีอีกวิธีนึงค่ะ คือเหมารถ  ก็เลือกเอาว่าจะเหมารถสี่ล้อแดง  หรือเหมารถจอมทอง 
คือตอนนี้เราก็ให้บริการรถสี่ล้อแดงอยู่นะคะ ถ้าคุณสนใจก็ลองสอบถามกับเราก่อนก็ได้  หรือลองตั้งกระทู้ถามเพื่อนดูว่าอันไหนคุ้มกว่ากัน  คือถ้าเหมารถก็จะสะดวกสบายค่ะเพราะสามารถจะไปไหนก็ได้  สามารถแวะจอดเที่ยวระหว่างทางได้  ส่วนเต็นท์นอนที่ดอยอินก็มีบริการค่ะ  ต้องรีบจองหน่อยนะคะเพราะช่วงปลายปีคนแห่ไปนอนนับดาวกันเยอะมาก  แต่ก็สนุกดีค่ะ  ถ้าสนใจลองติดต่อสอบถามราคา หรือรายละเอียดกับเราก่อนได้นะคะ  083 - 4801693 นุ้ย 084- 1746963  โด่ง
namthip
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 07:53:56 AM »

และระหว่างที่เหมารถกับต่อรถไปเรื่อยๆอันไหนคุ้มกว่ากันค่ะ
lovechiangmai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 08:40:54 AM »

และระหว่างที่เหมารถกับต่อรถไปเรื่อยๆอันไหนคุ้มกว่ากันค่ะ

เหมารถจะดีที่สุด อาจจะมีค่าใช้จ่ายบ้าง แต่ก็คุ้ม
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวน.!!!!!! ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ "ครั้งแรกของการไปเที่ยวเชียงใหม่" « หน้าที่แล้ว ต่อไป »