ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 04:25:49 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ถามเส้นทางจากแพร่ไปเชียงใหม่ค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเส้นทางจากแพร่ไปเชียงใหม่ค่ะ  (อ่าน 14336 ครั้ง)
stang_win
Newbie
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 09:01:16 AM »

จะเดินทางจากอำเภอเด่นชัย จังหวัดแพร่ไปเชียงใหม่วันที่ 30 ธันวาจะต้องออกเดินทางกี่โมงค่ะถึงจะไปถึงเชียงใหม่ตอนเช้าทันดูพระอาทิตขึ้นสัก 6 โทงเช้าแล้วระยะทางรวมแล้วปนะมาณกี่กิโลค่ะเส้นทางเป็นยังงัยบ้างเพิ่งไปครั้งแรกยังไม่รู้เส้นทางเลยค่ะต้องขึ้นเขาเยอะไหมค่ะถ้าเทียกับเส้นทางจากเชียงใหม่ไปปายอันไหนดีกว่าค่ะรบกวนด้วยค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 09:37:09 AM »

เด่นชัย มา จ.ลำปาง ใช้เวลาเดินทางประมาณ ชั่วโมงกว่าๆครับ
และ จาก ลำปาง เข้า เชียงใหม่ ใช้เวลาเดินทางก็ ประมาณ 1 ชั่วโมง

เส้นทางจาก เด่นชัย มา จ.ลำปาง มีลักษณะเป็น ภูเขา ครับ แต่ไม่โค้งเท่ากับ เส้นทางไป อ.ปาย
ถ้า ไม่เจอรถบบรทุกตอนขึ้นเขา ก็ สามารถทำเวลาได้สบายๆ ครับ

ว่าแต่ว่า จะ ไปดู พระอาทิตย์ขึ้น ที่ จุดไหน ของเชียงใหม่ครับ  912
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2010, 09:40:26 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

stang_win
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 01:30:12 PM »

อยากไปถึงเชียงใหม่เช้านะค่ะจะขึ้นดอยสุเทพ ตำหนักภูพิง ดอยปุย แล้วกลับมาเช็คอินที่ถ.นิมาน แล้วช่วงบ่ายไปเที่ยวสวนสัตว์ค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 11:25:58 AM »

โห...ต้องออก จาก เด่นชัย ประมาณ ตี3 ตี4 เลยนะครับเนี่ย เพื่อจะได้เดินทาง มาดูพระอาทิตย์ทันที่ดอยสุเทพ
ยิ่งช่วงหน้าหนาว ระวัง หมอกลงเยอะด้วยนะครับ

แนะนำ มานอนที่เชียงใหม่ ดีกว่า มั๊งครับ

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ถามเส้นทางจากแพร่ไปเชียงใหม่ค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »