ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 07:43:20 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ไปเที่ยวเชียงใหม่กัน 5 วัน 4 คืน ช่วยทำโปรแกรมทัวให้ทีคับ: ]] 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเที่ยวเชียงใหม่กัน 5 วัน 4 คืน ช่วยทำโปรแกรมทัวให้ทีคับ: ]]  (อ่าน 3734 ครั้ง)
mcmooja
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 01:51:22 AM »

พวกผมจะไปเที่ยวเชียงใหม่กันอ่ะคับ
เหมารถตู้ไปกันจากกรุงเทพตอนกลางคืน
พี่ๆช่วยแนะนำสถานที่ต่างๆให้ทีคับ แล้วก็ร้านอร่อยๆแบบไม่แพงมากคับ
ขอบคุนมากๆคับ
ปล.นักเรียนจัดกรุ๊ปไปเที่ยวเองคับ : ]]

รบกวนทีคับ : ]]  915
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 11:00:46 AM »

เชียงใหม่ มี สถานที่ท่องเที่ยวเยอะมากๆ ครับ
ก่อนอื่นต้อง ขอรายละเอียดเพิ่มเติม หน่อยก็ดีนะครับ ว่า อยากไปเที่ยวที่ไหน

และ ระยะเวลา 5 วัน 4 คืน นี่สามารถเที่ยวเชียงใหม่ หรือ จ.ใกล้เคียง เช่น อ.ปาย แม่ฮ่องสอน หรือ เชียงราย ได้สบายเลยครับ

ตัวอย่างโปรแกรมแนะนำ เช่น

วันแรก เที่ยวดอยสุเทพ ต่อด้วยสวนสัตว์เชียงใหม่
วันที่2 เที่ยวเส้นทาง ดอยอินทนนท์
วันที่3 เที่ยวเส้นทาง แม่ริม -สะเมิง-หางดง
วันที่ 4 เที่ยวเส้นทาง ด้านเหนือของเชียงใหม่ เช่น  ดอยอ่างขาง,อ.ฝาง,อ.เชียงดาว
วันที่ 5 เที่ยวเส้นทาง น้ำพุร้อนสันกำแพง, อ.บ่อสร้าง, เวียงกุมกาม,ช้อปปิ้ง บ้านถวาย อ.หางดง ฯลฯ

mcmooja
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 09:08:57 PM »

คือผมไม่รู้อ่ะคับ เลยอยากให้ช่วยทำให้หน่อย ไปเชียงใหม่แล้วไม่เสียเที่ยวอ่ะคับ
ไปแบบกับเพื่อนๆวัยรุ่นอ่ะคับ
ไม่ต้องเอาวัดมากคับ ไม่เอาสวนสัตว์เชียงใหม่ด้วยคับ
แล้วมี ร้านเหล้า บาร์ อะไรเด็ดๆก็แนะนำให้หน่อยคับ : ]] 555
เอาวิวสวยๆ แต่ถ้าไปคงอยู่แต่เชียงใหม่อ่ะคับ ตังหมดตูด 555
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ไปเที่ยวเชียงใหม่กัน 5 วัน 4 คืน ช่วยทำโปรแกรมทัวให้ทีคับ: ]] « หน้าที่แล้ว ต่อไป »