ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 20, 2024, 02:04:14 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำโปรแกรมนี้หน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำโปรแกรมนี้หน่อยค่ะ  (อ่าน 4817 ครั้ง)
Travellor
Newbie
*

« เมื่อ: กันยายน 13, 2007, 04:23:34 PM »

วันแรก
เราจะไปถึงเชียงใหม่ประมาณบ่ายสองค่ะ
ก็กะว่า จะพาเด็ก ๆ ไปเดินสวนสัตว์ แล้วก็ยังไม่รู้จะไปไหนต่อดี ไนท์ซาฟารี ดีมั๊ยคะ

วันที่สอง
จะพาแม่ไปวัดพระพุทธบาทสี่รอย เห็นว่าอยู่แม่ริม ก็เลยคิดว่า วันนี้ทั้งวัน คงหาที่เที่ยวแถว ๆ นั้น ก็ไม่รู้อีกว่า มีที่ไหนแถว ๆ นั้นให้เที่ยวได้มั่งคะ
ตกเย็นก็ว่าจะมาเดินถนนคนเดินค่ะ

วันที่สาม
กะว่าสบาย ๆ ช้อปปิ้งตลาด ซื้อของฝาก หาของกินไปเรื่อยเปื่อย ก่อนขึ้นเครื่องเที่ยวบ่ายสองครึ่งค่ะ
พอจะมีที่เที่ยว ที่กิน ภายในระยะเวลาอันสั้น ก่อนขึ้นเครื่องมั๊ยคะ

ขอบคุณค่ะ
toto
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 04:57:31 PM »

สวัสดีครับ  ;D  ผมขอแนะนำตามความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ

สำหรับวันแรก
โปรแกรมนี้ดีที่สุดแล้วครับ ยิ่งมีเด็กๆมาด้วย โปรแกรมนี้เยี่ยมที่สุดครับ

สำหรับวันที่สอง
เส้นทางท่องเที่ยว แถวอ.แม่ริม มีเยอะแยะเลยครับ ไม่ต้องห่วงครับ ไปวัดพระพุทธบาทเสร็จ เที่ยวเส้นทาง อ.แม่ริม มีที่ท่องเที่ยวให้เลือก มากมาย เช่น น้ำตกแม่สา  ปางช้างแม่สา การแสดงลิง ฟาร์มผีเสื้อ สวนพฤษศาสตร์สิริกิต (ถ้ายังไม่เคยไปแนะนำเลยครับ) ฯลฯ เที่ยวเส้นทางนี้ ก็หมดวันแล้วครับ กลับมาเที่ยว ถนนคนเดินช่วงเย็นต่อได้เลยครับ

หรือ ถ้าไม่ไปเส้นทางอ.แม่ริม หลังจากไปวัดเสร็จ เดินทางต่อไปเที่ยว อ.เชียงดาวก็ได้ครับ สถานที่เที่ยว เช่น ถ้ำเชียงดาว เป็นต้น

สำหรับวันที่สาม

ถ้ามีแรงตื่นเช้าๆ ไปเดิน ตลาดวโรรส กาดหลวง  ก็ช้อปปิ้ง ได้ตามอัธยาศัยครับ หรือ ตื่นสายกลัวไม่มีเวลาเดิน หรือ หมดแรงจากการเดินถนนคนเดินแล้วอยากได้ของฝากเชียงใหม่แบบครบ แนะนำ แวะร้านวนัสนันท์
ครับ มีของฝากเชียงใหม่ให้เลือกครบ ที่สำคัญซื้อเสร็จแล้วเขา บรรจุลงกล่อง มัดอย่างดี เหมาะหิ้วขึ้นเครื่องเลย (อย่าลืมนะครับ เวลาเราซื้อของมากๆ การแพ็คของลงกล่อง หรือ กระเป๋า ก็เป็นเรื่องสำคัญอย่างหนึ่ง ใช่ไหมครับ)

หรือ ถ้าไม่เบื่อบรรยากาศการเดินห้าง ที่ห้างเซ็นทรัลแอร์พอร์ทพลาซ่า ก็มีให้ช้อปปิ้งของฝากครับ ข้อดีคือ อยู่ใกล้สนามบินมาก สามารถช้อปปิ้งได้จนถึงนาทีสุดท้ายครับ (ถ้าเป็นนกแอร์ เขามีที่ เช็คอินในห้างนี้ด้วย)

ขอให้เที่ยวเชียงใหม่สนุกนะครับ
Travellor
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2007, 09:56:59 PM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากเลยค่ะ

คิดว่าคงจะเอาโปรแกรมตามที่แนะนำเลยละกันค่ะ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำโปรแกรมนี้หน่อยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »