ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 01:02:13 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยค่ะวันที่ 30-31 ธันวาค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยค่ะวันที่ 30-31 ธันวาค่ะ  (อ่าน 2287 ครั้ง)
stang_win
Newbie
*

« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 06:33:32 AM »

กะถึงเชียงใหม่ช่วงเช้าวันที่ 30 แล้วจะขึ้นดอยสุเทพ ดอยปุย หมู่บ้านม้ง พระตำหนักภูพิง แล้วเที่ยง ๆ ก็ลงมาเช็คอินที่โรงแรมช่วงบ่ายเที่ยวสวนสัตว์ เย็น ๆ กะไปดูดอกไม้ที่สวนเฉลิมพระเกียรติถ้าเหลือเวลาก่อนไปสวนสัตว์อาจจะแวะไหว้พระที่วัดก่อนมีวัดไหนที่ไปเส้นทางเดียวกับสวนสัตว์ไหมค่ะ

วันที่ 31 ว่าจะไปเก็บสตอเบอร์ที่สะเมิงแล้วไปแช้น้ำพุร้อนที่สันกำแพงก็ก็จะกลับเลยหรือมีที่เที่ยวที่ไหนแนะนำไหมค่ะก็กะจะเที่ยวให้ถึงเย็นก็ตีรถกลับแพร่นะค่ะรบกวนขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 05:59:15 PM »

อ้างถึง
กะถึงเชียงใหม่ช่วงเช้าวันที่ 30 แล้วจะขึ้นดอยสุเทพ ดอยปุย หมู่บ้านม้ง พระตำหนักภูพิง แล้วเที่ยง ๆ ก็ลงมาเช็คอินที่โรงแรมช่วงบ่ายเที่ยวสวนสัตว์ เย็น ๆ กะไปดูดอกไม้ที่สวนเฉลิมพระเกียรติถ้าเหลือเวลาก่อนไปสวนสัตว์อาจจะแวะไหว้พระที่วัดก่อนมีวัดไหนที่ไปเส้นทางเดียวกับสวนสัตว์ไหมค่ะ

ใกล้สวนสัตว์ ก็ มี วัดสวนดอก, วัดเจ็ดยอด, วัดอุโมงค์ เป็นต้น

หรือ จะเข้ามาในตัวเมือง ไหว้พระที่ วัดพระสิงห์ หรือ วัดเจดีย์หลวง ก็ยังทันครับ (อยู่ไม่ไกลเท่าไหร่ครับ)

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 06:00:34 PM »

อ้างถึง
วันที่ 31 ว่าจะไปเก็บสตอเบอร์ที่สะเมิงแล้วไปแช้น้ำพุร้อนที่สันกำแพงก็ก็จะกลับเลยหรือมีที่เที่ยวที่ไหนแนะนำไหมค่ะก็กะจะเที่ยวให้ถึงเย็นก็ตีรถกลับแพร่นะค่ะรบกวนขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ

แนะนำ เที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง แล้ว เลยไป เก็บ สตรอเบอรี่ ที่อ.สะเมิง ดีกว่าครับ

เพราะมีที่เที่ยวเยอะ

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่ให้หน่อยค่ะวันที่ 30-31 ธันวาค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »