ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 26, 2024, 03:14:28 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยแนะนำที่เที่ยวหน่อยนะคะ ^^ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำที่เที่ยวหน่อยนะคะ ^^  (อ่าน 2975 ครั้ง)
youky
Newbie
*

« เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 12:32:19 PM »

พอดีว่าจะไปเชียงใหม่ช่วงวันที่ 19-21 กพ. ค่ะ ไปถึงช่วงเช้าวันที่ 19 ประมาณ 9 โมง กลับวันที่ 21 ช่วงเช้าค่ะ ช่วยจัดตารางหรือแนะนำหน่อยนะคะว่าจะไปเที่ยวที่ไหนบ้าง ที่ดูไว้อยากไปสวนสัตว์เชียงใหม่, Night Safari, ดอยสุเทพ ถนนคนเดิน แต่จัดช่วงเวลาไม่ถูกเลยค่ะ ที่เที่ยวเยอะมาก ไป 2 คนนะคะ ไม่มีรถส่วนตัวค่ะ ควรเช่ารถยนต์หรือมอเตอร์ไซต์ดีกว่ากัน คืนแรกพักแถวประตูเชียงใหม่ คืนที่สองพักแถวประตูท่าแพค่ะ อยากซื้อสตอเบอรี่ด้วยค่ะ ถ้าไปสะเมิงจะไกลมากมั้ยคะ ถ้าซื้อแถวในเมืองจะโอเคมั้ยคะ........ถ้ามีที่เที่ยวแนะนำเพิ่มเติมช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ  916
zoochiangmai
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 03:59:04 PM »

พอดีว่าจะไปเชียงใหม่ช่วงวันที่ 19-21 กพ. ค่ะ ไปถึงช่วงเช้าวันที่ 19 ประมาณ 9 โมง กลับวันที่ 21 ช่วงเช้าค่ะ ช่วยจัดตารางหรือแนะนำหน่อยนะคะว่าจะไปเที่ยวที่ไหนบ้าง ที่ดูไว้อยากไปสวนสัตว์เชียงใหม่, Night Safari, ดอยสุเทพ ถนนคนเดิน แต่จัดช่วงเวลาไม่ถูกเลยค่ะ ที่เที่ยวเยอะมาก ไป 2 คนนะคะ ไม่มีรถส่วนตัวค่ะ ควรเช่ารถยนต์หรือมอเตอร์ไซต์ดีกว่ากัน คืนแรกพักแถวประตูเชียงใหม่ คืนที่สองพักแถวประตูท่าแพค่ะ อยากซื้อสตอเบอรี่ด้วยค่ะ ถ้าไปสะเมิงจะไกลมากมั้ยคะ ถ้าซื้อแถวในเมืองจะโอเคมั้ยคะ........ถ้ามีที่เที่ยวแนะนำเพิ่มเติมช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ  916

ไม่เก่งเรืองจัดทริปเท่าไหร่ครับ เอาคราวๆ นะครับ 

ดอยสุเทพ และสวนสัตว์เชียงใหม่อยู่ใกล้กัน วันอาทิตย์ที่ 19 จะเป็นถนนคนเดินวันอาิทิตย์นะครับ ที่ท่าแพเชียงใหม่ มีที่พักหลากหลายราคาครับ ลองหาดูจากลิงค์นี้ดูครับ รายชื่อที่พักประตูท่าแพ และประตูเชียงใหม่ ลองเลือกดูครับเขาจัดเป็นโซนไว้อยู่ หากชอบที่ไหนลองถามๆ มาครับ เพื่อนในบอร์ดจะได้ช่วยกันให้ข้อมูล

หากไป Night Safari แนะนำไปพืชสวนโลกด้วยครับ เพราะอยู่ทางเดียวกันและใกล้กันด้วย 

อนึ่ง หากมีเวลา มอนแจ่ม เขาว่ากันสวยนักแลครับ จากกระทู้นี้นะครับ http://www.teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,4393.0.html

เรื่องรถหากมีงบมากพอก็ควรเช่ารถครับ หากอยากประหยัดเช่าจักรยานยนต์ก็พอแล้ว

เรื่องสตอเบอรี่ หากอยากได้บรรยากาศแนะนำที่ไร่สะเมิงเลยครับ แต่จักรยานยนต์ไปคงเหนื่อยเอาการเหมือนกัน ทางคดเคี้ยวเลี้ยวลัดใช้ได้ 

หากต้องการเอาสบายๆ ประหยัดค่าเช่ารถ ประหยัดน้ำมัน ซื้อในเมืองเชียงใหม่นี้หล่ะ ง่ายกว่ากันเยอะเลย เลือกเขาครับ ว่าชอบแบบไหน

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 09:11:32 AM »

โปรแกรม แนะนำ ของผม เช่น

วันเสาร์ที่19 ก.พ : ถึงเชียงใหม่
ช่วงเช้าขึ้นดอยสุเทพ
ลงจากดอยสุเทพ เทียวสวนสัตว์เชียงใหม่ต่อ
หลังจกนั้น ไปเที่ยว สวนราชพฤกษ์ หรือ วัดพระธาตุดอยคำ ต่อ

ต่อด้วย ไนท์ซาฟารี

วันนี้พักแถว ประตูเชียงใหม่ เยี่ยมเลยครับ เพราะ สามารถเดินถนนคนเดินวันเสาร์(ถนนวัวลาย) ใกล้ๆได้เลย

วันอาทิตย์ที่ 20 ก.พ : เที่ยวเส้นทาง แม่ริม - สะเมิง
ที่เที่ยวมีเยอะ เช่น ปางช้างแม่สา , สวนสัตว์แมลง, สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าฯ
ต่อด้วย ไปเก็บสตรอเบอรี่สดๆ จากไร่ ที่ อ.สะเมิง

ตอนเย็น ไป เดินถนนคนเดินวันอาทิตย์ (วันนี้พักแถว ประตุท่าแพ อยู่ใกล้ถนนคนเดินเลย....แสดง ว่าทำการบ้านมาดี)  :16:

วันจันทร์ : ช่วงเช้า ถ้ามีเวลา ไปเดิน กาดหลวง เลือกซื้อของฝากเมืองเชียงใหม่ ก่อนกลับ ก็ได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2011, 09:11:51 AM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 09:13:43 AM »

อ้างถึง
ไม่มีรถส่วนตัวค่ะ ควรเช่ารถยนต์หรือมอเตอร์ไซต์ดีกว่ากัน

อยู่ที่ งบประมาณ ด้วยนะครับ
หน้าหนาว ใช้ มอเตอร์ไซด์ขี่โต้ลมหนาว...และ เดือนนี้ฝนไม่ตก

ก็ ประทับใจไปอีกแบบ

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยแนะนำที่เที่ยวหน่อยนะคะ ^^ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »