ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 28, 2024, 04:47:27 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชียงใหม่ 3วัน 2คืน หน่อยค่่า ไม่เคยไปเชียงใหม่เลย 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชียงใหม่ 3วัน 2คืน หน่อยค่่า ไม่เคยไปเชียงใหม่เลย  (อ่าน 3277 ครั้ง)
Jiradar
Newbie
*

« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:48:51 AM »

ถึงสนามบินเชียงใหม่วันเสาร์ 14.00น. เช่ารถยนต์ค่ะ กลับวันจันทร์ เวลาประมาณ 11.00น

พักแถวถ.นิมมานค่ะ สถานที่อยากไปนะคะ มีดังนี้

ดอยสุเทพ ดอยปุย โครงการหลวง ดอยอินทนนท์ ม่อนแจ่ม บ่อน้ำพุร้อน สันกำแพง สวนสัตว์เชียงใหม่ ถนนคนเดินวันเสาร์ ถนนคนเดินวันอาทิตย์

ต้องเรียงลำดับอย่างไรค่ะ ใช้เวลาให้คุ้มค่าที่สุด สามารถเพิ่มสถานที่ได้นะคะ
และรบกวนแนะนำร้านอาหารเหนือ แบบ ธรรมดา ไม่หรูหรา แต่รสชาติเยี่ยม ด้วยค่า

รบกวนด้วยค่า
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:25:14 AM »

โปรแกรม แนะนำ เช่น

วันเสาร์ : มาถึงเชียงใหม่ ขึ้นไป เที่ยวดอยสุเทพ เลยก็ได้ครับ

ขากลับ มีเวลาเหลือ แวะเที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่

ตอนค่ำ ไปเดินถนนคนเดินวันเสาร์ ที่ ถนนวัวลาย (แต่ถ้าเหนื่อย จะ เที่ยว แถวถนนนิมมานเหมิทร์ ผมว่า ก็ โอเค นะครับ เพราะ เก็บไปเดินถนนคนเดินวันอาทิตย์ก็ได้ครับ)

วันอาทิตย์ : ไปเที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์

ซึ่งมีที่เที่ยว เยอะ ตลอดเส้นทาง ขึ้นดอยอินทนนท์ ครับ

ตอนเย็น กลับมาเดินถถนคนเดินวันอาทิตย์ ที่ แถว ถนนราชดำเนิน

วัน จันทร์ : ตอนเช้า ไปเดิน ซื้อของฝากเมืองเชียงใหม่ ที่ ตลาดวโรรส
ตอนสาย ไปเที่ยว น้ำพุร้อน สันกำแพง

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:26:30 AM »

หรือ แนะนำ ตัด โปรแกรม น้ำพุร้อน สันกำแพง ออก

เก็บ สวนสัตว์เชียงใหม่ มาเที่ยว วันสุดท้าย ก็ โอเค นะครับ

เพราะ สวนสัตว์เชียงใหม่ อยู่ ไม่ไกล จากสนามบินเชียงใหม่ สามารถ ทำเวลาในการเที่ยวได้

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชียงใหม่ 3วัน 2คืน หน่อยค่่า ไม่เคยไปเชียงใหม่เลย « หน้าที่แล้ว ต่อไป »