ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 12:00:15 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชียงใหม่ปาย10-15พย ให้หน่อยคะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชียงใหม่ปาย10-15พย ให้หน่อยคะ  (อ่าน 3312 ครั้ง)
Fernny
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 11:29:48 PM »

ช่วงงานพืชสวนโลกที่บ้านตั้งใจจะไปเที่ยวเหนือคะไปกันหลายคนเลยจะไปรถตู้กันออกเดินทางวันที่10 พยคะ กลับวันที่15พยคะ แต่อยากจะไปนอนที่ปายซักคืนนึงรบกวนช่วยจัดทริปให้หน่อยคะ เพราะไม่เคยไปคะ ขอบคุณนะคะ
Fernny
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 11:32:27 PM »

ช่วยนะนำร้านทานแบบขันโตกให้ด้วยได้มั้ยคะอยากทานซักมื้อนึง
tooy
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 09:59:26 PM »

แนะนำคุ้มขันโตก อันที่หนึ่ง

อีกร้านก้อขันโตกศูนย์วัฒนธรรม คับ

ทั้งสองที่มีการแสดงให้ชมคับ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:40:21 AM »

พอดี ไม่ทราบว่าออกเดินทางจากจังหวัดไหน เช่น ถ้าออกเดินทางจาก กทม. มาเชียงใหม่ ก็น่าจะใช้เวลาเดินทาง เกือบทั้งวัน

ดังนั้น ผม ก็ ตัด วันเดินทางมา กับ วันเดินทางกลับ ออก เลยนะครับ

ก็เลย มีเวลาเที่ยว 11 - 14 พ.ย

แนะนำ วันที่ 11 ขึ้นไปเที่ยว อ.ปาย ก่อนเลยครับ และน่าจะใช้เวลาเที่ยว ประมาณ 2 วัน พัก 1 คืน ที่ อ.ปาย

ลงจาก อ.ปาย ในวัน อาทิตย์ที่ 13 พ.ย -----> แวะเที่ยว เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง ก็ได้ครับ ถ้ามีเวลาเหลือ

ตอนเย็น แนะนำ ไปเดิน ถนนคนเดิน วันอาทิตย์

วันจันทร์ที่ 14 พ.ย : ไปเที่ยว พืชสวนโลก หรือ ต่อไปเที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์ (ต้องคำนวนเวลา เดินทาง เอาเองนะครับ)

วันอังคารที่ 15 พ.ย : ถ้าไม่รีบกลับ ตอนเช้า ไปเดิน ตลาดวโรรส เลือกซื้อของฝากเมืองเชียงใหม่

สายๆ ขึ้นไป เที่ยว ดอยสุเทพ

หลังจากนั้น แวะทานมื้อเที่ยง อาจจะเป็น อาหารพื้นเมือง ที่ร้าน เฮือนเพ็ญ หรือ เป็น ข้าวซอยแถว ถนนฟ้าฮ่าม

เดินทางกลับ โดยสวัสดิภาพ

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: ช่วยจัดทริปเชียงใหม่ปาย10-15พย ให้หน่อยคะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »