ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 28, 2024, 10:33:04 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ การกระทำใดๆ  เพื่อที่จะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ หากพิจารณาแล้วว่า ไม่เกิดประโยชน์กับผู้เข้าชม  ก็รับสิทธิ์โดนแบนเหมือนกันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: เชียงราย --> ปาย --> เชียงใหม่ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เชียงราย --> ปาย --> เชียงใหม่  (อ่าน 4088 ครั้ง)
chillchill
Newbie
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 11:10:34 AM »

รบกวนสอบถามหน่อย  พอดีว่าจองตั่วเครื่องบินไปลงที่เชียงราย (ถึงเวลา 12.45 น.) อยากพักในตัวเมืองเชียงราย 1 คืน แล้วอยากขึ้นไป อ.ปาย ในวันรุ่งขึ้น นอนค้าง 2 คืน และกลับลงมาเชียงใหม่  ขึ้นเครื่องกลับจากเชียงใหม่ (เครื่องออกเวลา 22.00 น) ทั้งหมด 4 วัน เกือบ 4 คืน ไม่ทราบว่าจะจัดทริปหรือว่าสามารถจะไปอยากที่ต้องการได้มั้ย  ใครมีข้อมูลรบกวนช่วยหน่อยครับ
ปล.จะเดินทางไปวันที่ 31 ก.ค. - 3 ส.ค. ไม่ทราบว่าเหมาะที่จะไปเที่ยวปายหรือไม่ครับ / ถ้าไม่เหมาะรบกวนแนะนำทีครับว่าจะเที่ยวที่ไหนดี เออผมอยากไปพิพิธภัณฑ์พระพิฆเนศที่เชียงใหม่ด้วยจะไปได้มั้ยครับ
ขอบคุณทุกๆท่านเลยนะครีบที่ช่วยตอบ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 10:05:10 AM »

ทำได้ครับ

ตอนออกจากเชียงราย ใช้เส้นทาง มาเชียงใหม่ทาง ท่าตอน - อ.ฝาง เลย ครับ
และ เข้าปาย ตรง อ.แม่แตง

สำหรับ ปายช่วงนี้ข้อดี คือ คนไม่เยอะครับ ซึ่งจริงๆ ก็น่าจะเป็น คอนเซปท์ ของการมาเที่ยวปาย คือ ความสงบ สัมผัสธรรมชาติให้เยอะ(ไม่ใช่มาแย่งกันกินกันอยู่แบบตอนหน้าหนาว)

auto
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 10:05:39 AM »

เอาแผนที่ ปาย - แม่ฮ่องสอน มาฝาก

TripChiangmai
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 11:24:29 AM »

ที่พักปายราคาถูก คลิกที่นี่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2012, 11:25:23 AM โดย TripChiangmai » บันทึกการเข้า
chillchill
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 11:44:34 AM »

ขอบคุณมากเลยครับ สำหรับคำแนะนำ

ทำได้ครับ

ตอนออกจากเชียงราย ใช้เส้นทาง มาเชียงใหม่ทาง ท่าตอน - อ.ฝาง เลย ครับ
และ เข้าปาย ตรง อ.แม่แตง

สำหรับ ปายช่วงนี้ข้อดี คือ คนไม่เยอะครับ ซึ่งจริงๆ ก็น่าจะเป็น คอนเซปท์ ของการมาเที่ยวปาย คือ ความสงบ สัมผัสธรรมชาติให้เยอะ(ไม่ใช่มาแย่งกันกินกันอยู่แบบตอนหน้าหนาว)

chillchill
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 11:45:09 AM »

ขอบคุณครับ

เอาแผนที่ ปาย - แม่ฮ่องสอน มาฝาก

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: เชียงราย --> ปาย --> เชียงใหม่ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »