ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 28, 2024, 05:56:18 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปเชียงใหม่ให้ด้วยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนจัดทริปเชียงใหม่ให้ด้วยค่ะ  (อ่าน 5138 ครั้ง)
suwan
Newbie
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 09:59:16 AM »

รบกวนจัดทริปเที่ยวเชียงใหม่สำหรับ ผู้ใหญ่ 2 คน วัยรุ่น 4 คน รวม6 คน (เป้าหมายคือ ม่อนแจ่ม)ให้ด้วยค่ะ
เดินทาง เสาร์ถึงสนามบินเชียงใหม่ บ่ายสามโมง (คิดว่าจะหาที่พักข้างล่างก่อนยังไม่ได้จองที่พักค่ะ)
วันอาทิตย์ จันทร์ พักที่ม่อนแจ่ม
วันอังคาร ขึ้นเครื่องกลับ เที่ยง

รบกวนจัดทริป ให้ด้วยค่ะ เคยไปเชียงใหม่ แต่นานประมาณสิบปีแล้ว เด็กๆ ยังไม่เคยไป

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 12:13:21 PM »

ลองดูโปรแกรมแนะนำ เช่น

วันเสาร์ ถึงเชียงใหม่ ช่วงเย็นแล้ว
อาจจะไป 1)เดินถนนคนเดินวันเสาร์ หรือ
2)ไปเที่ยว สวนราชพฤกษ์ (ที่จัดงานพืชสวนโลก),วัดพระธาตุดอยคำ ต่อ ด้วยไนท์ซาฟารี
หรือ 3)ทานขันโตก
แต่ถ้ามีเด็กมาด้วยแนะนำ โปรแกรมที่2 ครับ

วันอาทิตย์ ถ้าวันนี้ตั้งใจไปพัก ม่อนแจ่ม แนะนำ เที่ยวเส้นทาง แม่ริม -สะเมิง
มีที่เที่ยวเยอะมาก ตลอดเส้นทางนี้ครับ เช่น น้ำตกแม่สา,ปางช้างแม่สา,ฟาร์จระเข้,คุ้มเสือ,ฟาร์มงู,การแสดงลิง,พิพิทธภัณฑ์แมลง,สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าฯ เป็นต้น
พักที่ ม่อนแจ่ม

ส่วนตัวแนะนำ วันนี้พักแถว ถนนคนเดินวันอาทิตย์เชียงใหม่ ดีกว่าครับ เพราะ เป็น ไฮไลท์อย่างหนึ่งของการมาเที่ยวเชียงใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2012, 12:22:32 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 12:18:38 PM »

วันจันทร์
มีหลายเส้นทาง ที่ยังให้เลือกไปเที่ยวได้อีกเช่น ไปเที่ยว เส้นทาง ดอยอินทนนท์ซึ่งเส้นทางนี้ เที่ยวได้ทั้งวัน

หรือ ไปเที่ยวเส้นทาง ขึ้นไปเที่ยวดอยสุเทพ ต่อด้วยสวนสัตว์เชียงใหม่ เย็นๆ เดินเที่ยว ถนนนิมมานเหมิทร์

ส่วนตัวผม ไม่แน่ใจว่า พักที่ม่อนแจ่ม จะเหงาไปหรือเปล่า อย่างไรแล้ว ลองมาพักแถวถนนนิมมานเหมิทร์ ปัจจุบันมีที่พักเยอะมาก ดูก็ได้นะครับ จะไม่น่าเบื่อและเที่ยวช่วงกลางคืนได้ หรือ พักแถว ไนท์บาซาร์ ก็ดูไม่เหงาดีครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 12:21:01 PM »

วันอังคาร
มีเวลาเที่ยวช่วงเช้า แนะนำ ไปเดินตลาดวโรรส เพื่อเลือกซื้อของฝากเมืองเชียงใหม่ เลยครับ

มีเวลาเหลือ อาจจะเที่ยว สถานที่สำคัญในตัวเมืองเชียงใหม่ เช่น วัดพระสิงห์,วัดเจดีย์หลวง เป็นต้น

ทั้งหมดนี้เป็นโปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่ตัวอย่าง ครับ ทั้งนี้ ต้องอยู่ที่ความชอบของแต่ละคนด้วยครับ
ลองจัดโปรแกรมเที่ยว มาให้ comment ก็ได้ครับ

damacortean
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 08:35:51 AM »

ถึงเชียงใหม่ 3 โมงหาที่พักก่อนครับ ตอนเย็นเที่ยว ถนนคนเดินวัวลายครับ

วันอาทิตย์ ถ้าอยากพักม่อนแจ่ม ก็เที่ยวเสันแม่ริมครับขับแวะไปเลื่อยๆจนถึงที่พัก

วันจันทร์แนะนำให้พักในเมืองครับ เพราะมาเชียงใหม่ในเมืองมีหลายที่ๆน่าไปครับ

วันอังคารจะได้ไม่ต้องรีบจัดของกลับครับ มีเวลาหาซื้อของฝากด้วย

[email protected] ไอซ์ครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2012, 08:37:08 AM โดย damacortean » บันทึกการเข้า
สุวิทย์
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 02:54:51 PM »

สายแม่ริม
ปางช้างแม่สา, สวนสตรอเบอร์รี่, ม่อนแจ่ม,โรงเรียนฝึกลิง, ฟาร์มงู, สวนกล้วยไม้และผีเสื้อ, น้ำตกแม่สา, ฟาร์มจระเข้, คุ้มเสือ, กะเหรี่ยงคอยาว

ดอยสุเทพ
ดอยสุเทพ, พระตำหนักภูพิงค์, บ้านแม้วดอยปุย, ขุนช่างเคียน, สวนสัตว์เชียงใหม่

ไหว้พระ 9 วัด
วัดเจดีย์หลวง, วัดพระสิงห์, วัดดวงดี, วัดเชียงมั่น, วัดดับภัย, วัดเชียงมั่น, วัดลอยเคราะห์, วัดชัยมงคล, วัดหมื่นเงินก๋อง

อ.จอมทอง
ดอยอินทนนท์, จุดชมวิวกิ่วแม่ปาน, ของฝากบ้านแม้ว, สวนสตรอเบอร์รี่, น้ำตกวชิรธาร, น้ำตกแม่กลาง, วัดพระธาตุศรีจอมทอง

อ.สันกำแพง
น้ำพุร้อนสันกำแพง, บ่อสร้าง, เวียงกุมกาม, บ้านถวาย

โทรมาสอบถามราคาได้ครับ 081-1662100 สุวิทย์ครับ
*ทั้งนี้ราคาขึ้นอยู่กับจำนวนคนที่เดินทาง
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัดทริปเชียงใหม่ให้ด้วยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »