ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 05:48:07 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: เที่ยวเชียงใหม่ 1 วัน 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวเชียงใหม่ 1 วัน  (อ่าน 6121 ครั้ง)
Sontaya
Newbie
*

« เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:53:51 AM »

:26:ขอคำแนะนำครับ คือว่าพักที่โรงแรมเกท 1 คืน วันรุ่งขึ้นไปดอยอ่างข่าง
ต้องการหาสถานที่ท่องเที่ยวในวันที่ 20 ต.ค. 55  โดยเช่ามอร์ไซค์ มีสถานที่ใดแนะนำบ้างครับ ที่ดูไว้
สถานที่เที่ยว 1. ดอยสุเทพ 2. ลัดดาแลนด์ 3. กฤษดาดอย 4. วัดวาอารามต่างๆ
สถานที่กิน 1. ครัวเพชรงาม 2. ร้านเสมอใจ 3. เรือนเพ็ญ
ขอบคุณมักมากครับ
Sontaya
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 10:59:15 AM »

ตอนนี้ ดอยสุเทพ ตัดไป เพราะว่าน้องที่จะตามไปวันอาทิตย์ จะไปครับ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 05:04:23 PM »

วันที่ 20 ต.ค 55 เป็นวันเสาร์ แล้วพักที่ โรงแรมเชียงใหม่เกท

ตอนเย็น สามารถเดินเที่ยว ถนนคนเดินวันเสาร์ที่ถนนวัวลาย ซึ่งอยู่ใกล้โรงแรมเชียงใหม่ เกท ได้เลยครับ

auto
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 05:11:05 PM »

อ้างถึง
สถานที่เที่ยว 1. ดอยสุเทพ 2. ลัดดาแลนด์ 3. กฤษดาดอย 4. วัดวาอารามต่างๆ

ลัดดาแลนด์ ก็เป้นเพียงที่ดินเปล่ารกร้าง และ ไม่น่ากลัวเหมือนในหนังหรอกครับ
อาจจะแวะไป มองๆ ดูก็ได้ครับ อยู่แถวๆ คันคลองชลประทาน ใกล้กับทางไปสนามกีฬา 700 ปีเชียงใหม่

อาจจะขับมอเตอร์ไซด์เลยไปเที่ยว ห้วยตึงเฒ่า ก็ได้ครับ เป็นอ่างเก็บน้ำขนาดใหญ่ บรรยากาศก็สวยงามเลยทีเดียว

วัดที่สำคัญ ใกล้ๆแถวนี้ ก็เช่น วัดเจ็ดยอด, วัดสวนดอก ,วัดอุโมงค์

มีเวลาเหลืออาจจะไปนั่งดื่มกาแฟหรือทานเบเกอรี่ แถว ถนนนิมมานเหมินทร์ ก็ได้ครับ

ส่วน กฤษดาดอย จะอยู่ เส้นทาง หางดง - สะเมิง ซึ่ง อยู่คนละทิศ กับ ที่เที่ยวที่กล่าวมาข้างต้นครับ

แต่ ถ้า จะเลือกเที่ยวเส้นทางนี้ ก็ สามารถไปเที่ยวได้ครับ ซึ่ง เส้นทาง หางดง - สะเมิง ก็มีที่เที่ยวเยอะ อาจจะเลยไป ถึง อ.สะเมิง หรือ ขับต่อไปยัง เส้นทาง แม่ริม ก็มีที่เที่ยวเยอะมาก ตลอดเส้นทาง นี้ ครับ

Sontaya
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 10:31:33 PM »

ขอบคุณมากครับ
ตกลงกันกว่าจะลงตัว เราจะเดินทางไปเส้นกฤษดาดอย มีวัด ที่เป็นทางผ่านไม่ครับ
ขากลับอยากเลยไปดื่มกาแฟ+ เบอร์เกอรี่ ที่นิมมานท์ กลับที่พักเตรียมตัวมาเดินถนนคนเดิน
พร้อมหาร้านกินข้าวมื้อเย็นครับ แนะนำร้านด้วยครับ
ขอบคุณอีกครั้งนะครับ :01:
auto
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 04:22:34 PM »

อ้างถึง
ตกลงกันกว่าจะลงตัว เราจะเดินทางไปเส้นกฤษดาดอย มีวัด ที่เป็นทางผ่านไม่ครับ

แนะนำ วัดต้นแกว๋น หรือ  “วัดอินทราวาส”

ภายในวัดต้นเกว๋น มีสิ่งที่น่าสนใจ มีวิหารวัดต้นเกว๋น ที่สร้างตามแบบสถาปัตยกรรมแบบล้านนาโบราณที่มีความงดงามเป็นยิ่งนัก จนได้รับการนำไปเป็นต้นแบบของหอคำหลวงในงานพืชสวนโลก

จะอยู่ตรงสี่แยกสะเมิง ทาง ขึ้น ไป กฤษดาดอย เลยครับ

* Image.jpg (19.76 KB, 300x392 - ดู 2159 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2012, 04:23:11 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 04:24:21 PM »

อีกวัด ก็คือ วัด พระธาตุดอยคำ

อยู่ด้านหลัง พืชสวนโลก ครับ น่าขึ้นไปนมัสการอย่างยิ่งครับ

ดูรายละเอียด ได้ที่

http://www.tripchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,1470.0.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2012, 04:25:49 PM โดย auto » บันทึกการเข้า

auto
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 04:26:56 PM »

อ้างถึง
พร้อมหาร้านกินข้าวมื้อเย็นครับ แนะนำร้านด้วยครับ

อยากทานอาหารแบบไหนครับ เช่น อาหารพื้นเมือง อาหารไทย อาหารจีน ฯลฯ  :16:

Sontaya
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 11:04:40 AM »

ขอบคุณมากครับผม
เป็นอาหารพื้นเมืองครับผม ที่มองไว้ ครัวเพชรงาม  912
auto
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 04:36:16 PM »

ขอบคุณมากครับผม
เป็นอาหารพื้นเมืองครับผม ที่มองไว้ ครัวเพชรงาม  912

โอเคเลยครับ :16:

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: เที่ยวเชียงใหม่ 1 วัน « หน้าที่แล้ว ต่อไป »