ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 04:24:37 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัด Trip เที่ยวเชียงใหม่ 3 วัน 2 คืน ให้หน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนจัด Trip เที่ยวเชียงใหม่ 3 วัน 2 คืน ให้หน่อยค่ะ  (อ่าน 15196 ครั้ง)
dekvitvae
Newbie
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 11:24:04 PM »

903
พอดีได้จองตั๋วเครื่องบินราคาโปรโมชั่นมาเที่ยวเชียงใหม่ โดยถึงเชียงใหม่วันอาทิตย์บ่ายแก่ๆ จองที่พักไว้ที่ B2 ทิพย์เนตร มีเวลาเที่ยว 3 วัน 2 คืนค่ะ กลับวันอังคารตอนบ่ายสามโมง รบกวนจัดทริปและแนะนำการเดินทางให้ด้วยค่ะ
ข้อหนึ่ง อยากทราบว่าจากที่พัก ในรีวิวเห็นว่าอยู่ใจกลางแหล่งท่องเที่ยว วันอาทิตย์อยากไปไหว้พระแถววัดรอบคูเมือง และเดืนถนนคนเดินวันอาทิตย์ค่ะ ไม่ทราบจากที่พักต้องเดินทางอย่าไร
วันที่สองอยากไปขึ้นดอยสุเทพ ดอยปุย ดอยคำ พระตำหนักภูพิงค์ สวนสัตว์เชียงใหม่ เซ็นทรัลเชียงใหม่ หรือห้างเมญ่าที่เพิ่งเปิดใหม่ ควรไปที่ไหนก่อนดี และเดินทางอย่างไรค่ะ
วันที่สาม มีเวลาเที่ยวครึ่งวัน ควรไปที่ไหนดีค่ะ เพื่อให้เดินทางไปสนามบินโดยง่าย

ขอบคุณมากค่ะ
 912
parsuk
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:50:07 AM »

วันแรก มาถึงเชียงใหม่ ช่วงบ่าย

เที่ยววัดสำคัญในตัวเมืองเชียงใหม่ และ ถนนคนเดินวันอาทิตย์ เลยครับ

จากที่พัก == > เรียกรถสองแถว หรือ ตุ๊กๆ สะดวกสุดครับ (เพราะมีให้เลือกแค่นี้ 555)

parsuk
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:53:32 AM »

อ้างถึง
วันที่สองอยากไปขึ้นดอยสุเทพ ดอยปุย ดอยคำ พระตำหนักภูพิงค์ สวนสัตว์เชียงใหม่ เซ็นทรัลเชียงใหม่ หรือห้างเมญ่าที่เพิ่งเปิดใหม่ ควรไปที่ไหนก่อนดี และเดินทางอย่างไรค่ะ

ช่วงเช้า == > เที่ยว ดอยสุเทพ ดอยปุย พระตำหนักภูพิงค์ (สถานที่ท่องเที่ยวเหล่านี้ จะอยู่เส้นทางเดียวกันครับ)

ลงจากดอยสุเทพ แวะเที่ยว สวนสัตว์เชียงใหม่

ส่วน ดอยคำ จะอยู่ ด้านหลังพืชสวนโลก จะไปเที่ยวช่วงเย็นๆ ก็ได้

ตอนค่ำ อาจจะเที่ยวไนท์ซาฟารี ต่อเลยก็ได้

หรือ มาเดินเที่ยว  เซ็นทรัลเชียงใหม่ หรือห้างเมญ่าที่เพิ่งเปิดใหม่

หรือ จะเดิน ถนนนิมมานเหมินทร์ ก็เลือกได้ตามใจชอบ

parsuk
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:56:35 AM »

อ้างถึง
วันที่สาม มีเวลาเที่ยวครึ่งวัน ควรไปที่ไหนดีค่ะ เพื่อให้เดินทางไปสนามบินโดยง่าย

สถานที่เที่ยว ที่อยู่ใกล้สนามบินเชียงใหม่ เช่น

พืชสวนโลก,วัดดอยคำ

หรือ เวียงกุมกาม หรือ ไปช้อปปิ้ง บ้านถวาย อ.หางดง ก็ยังทันครับ

ถ้าชอบเที่ยว วัด ในเชียงใหม่ ยังมีวัดที่สำคัญให้ไปสักการะ หลายแห่ง ลองศึกษาดูก่อนได้ที่นี่ครับ

http://www.tripchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/board,17.0.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:57:06 AM โดย parsuk » บันทึกการเข้า

dekvitvae
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 10:27:57 PM »

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ 903
แล้วถ้าจะไปม่อนแจ่มจากที่พักไปยังไงค่ะ ราคาประมาณเท่าไร ใช้เวลาเดินทางนานไหม
 912
parsuk
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 09:53:30 AM »

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ 903
แล้วถ้าจะไปม่อนแจ่มจากที่พักไปยังไงค่ะ ราคาประมาณเท่าไร ใช้เวลาเดินทางนานไหม
 912

ม่อนแจ่ม อยู่ เส้นทางท่องเที่ยว แม่ริม-สะเมิง ซึ่งในเส้นทางนี้ก็มีที่เที่ยวเยอะมาก เช่น น้ำตกแม่สา,ปางช้างแม่สา,คุ้มเสือ,สวนพฤกษศาสตร์ ฯลฯ

ก็ จัดลงโปรแกรมเทียวได้เช่นกัน

การเดินทางจาก ตัวเมืองเชียงใหม่ ประมาณ 1/2 - 1 ชั่วโมง

ตัวอย่างข้อมูล http://www.tripchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,6862.0.html#.UvL5u_vTXIU

http://www.tripchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,7564.0.html#.UvL58vvTXIU
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 09:57:00 AM โดย parsuk » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนจัด Trip เที่ยวเชียงใหม่ 3 วัน 2 คืน ให้หน่อยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »