ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 09:59:22 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  ข้อมูล ร้านอาหาร เชียงใหม่  |  เชียงใหม่ ร้านอาหาร - แนะนำร้านอาหาร อร่อย ในเชียงใหม่  |  ร้าน อาหารสุขภาพ,ผักสลัด,เชียงใหม่  |  หัวข้อ: ร้าน เอเดน 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้าน เอเดน  (อ่าน 2574 ครั้ง)
Ae_Wha
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 12:47:00 AM »

สวัสดีค่ะท่านผู้อ่านทุกท่านคะ วันนี้จะมาเอาใจคนรักสุขภาพกันค่ะ เพราะว่าวันนี้จะพาไปยังที่ๆ ขายของเพื่อสุขภาพนั่นเอง ที่นั่นก็คือร้านเอเดน คนล่ะเอเดนกับที่สอนภาษานะคะ หลายคนชอบคิดว่าเป็นที่เดียวกัน ตอนแรกที่ผู้เขียนไปตามหาร้านก็หลงไปสถาบันสอนภาษาที่ชื่อว่าเอเดนเหมือนกันค่ะ แล้วก็ยังอยู่ใกล้ๆ กันด้วยนะคะ ร้านเอเดนนี้อยู่ที่เดียวกับร้านวอร์มอัพค่ะ หรือว่าถ้ามาจากปั้ม ปตท มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ก็จะเลี้ยวซ้ายไปทางถนนนิมมานประมาณ 2 ร้อยเมตรร้านก็จะอยู่ด้านซ้ายมือค่ะ สัญลักษณ์ของร้านเป็นรูปนกที่มีสีสันสวยงามมากเลยค่ะ

ร้านนี้เป็นร้านเล็กๆ ค่ะ เดินเข้ามาก็จะเห็นของเพื่อสุขภาพทั้งหลายแหล่วางเรียงๆ กันอยู่บนชั้นวางของทั้งหมดเลยค่ะ อ่อๆๆ ในตู้แช่ก็มีเช่นเดียวกันนะคะ ของที่ขายในร้านนี้จะเป็นที่สำหรับคนที่รักสุขภาพกันค่ะ ไม่ว่าจะเป็นโปรตีนเกษตร เส้นหมี่ซั่ว เส้นโซบะ เส้นหมี่ข้าวกล้อง ขนมต่างๆ น้ำผึ้ง มีน้ำผึ้งหลากหลายผลิตภรรณเลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นน้ำผึ้งเปล่าๆ หลากหลายยี่ห้อ น้ำผึ้งที่มาพร้อมรังผึ้ง เกสรผึ้งที่เป็นเม็ดๆ ที่ติดขาผึ้งเมื่อมันออกไปตามดูดน้ำหวานจากดอกไม้ต่างๆ เกสรของดอกไม้เหล่านั้นก็จะติดกับขาของผึ้งมาค่ะ เค้าจึงเรียกว่าเกสรผึ้ง ส่วนผู้เขียนนั้นชอบนมน้ำผึ้งอุ่นๆ ค่ะ ดื่มก่อนนอน แล้วหลับสบายเลยค่ะ

* ADmhf1.jpg (78.01 KB, 500x375 - ดู 509 ครั้ง.)

* AkhdD5.jpg (128.9 KB, 500x667 - ดู 512 ครั้ง.)

* AD3kmv.jpg (94.04 KB, 500x375 - ดู 491 ครั้ง.)
Ae_Wha
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 12:53:04 AM »

ที่เห็นเยอะๆ อีกอย่างหนึ่งก็คือสมุนไพรแบบต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นในรูปแบบของแคปซูล ที่มีหลายชนิด สรรพคุณร้อยแปดเลยค่ะ สมุนไพรในรูปแบบที่เป็นผงเอาไว้ชง มีสมุนไพรที่เอาไว้ชงอย่างหนึ่งค่ะที่ผู้เขียนชอบมากเป็นพิเศษค่ะ สมุนไพรนั้นก็คือขิงค่ะ ดื่มแล้วรู้สึกอุ่นๆ ในท้อง ไม่ว่าจะเป็นชาแบบต่างๆ เช่นชาญี่ปุ่น ชาจีน ชาแบบฝรั่ง มีข้าวสารชนิดต่างๆ ได้แก่ข้าวกล้อง ข้าวมันปู ข้าวก่ำ ข้าวแบบผสม ที่ยังมีจมูกข้าวอยู่และไม่ได้ผ่านการสี จนกลายเป็นสีขาว

* ADktykud4.jpg (79.61 KB, 500x375 - ดู 553 ครั้ง.)

* ADjfvsdh2.jpg (137.07 KB, 500x667 - ดู 540 ครั้ง.)

* ADgrsg6.jpg (64.99 KB, 500x375 - ดู 501 ครั้ง.)
Ae_Wha
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 12:54:14 AM »

ผู้เขียนได้มีโอกาสจะซื้อของที่ร้านเอเดนกลับไปชิมที่บ้าน 2 อย่างค่ะ คือขนมลูกเดือยอบกรอบรสสมุนไพรและข้าวโอ๊ตผสมผลไม้รวมอบกรอบค่ะ ลูกเดือยอบกรอบนั้นจะมีรสชาติของใบมะกรูดหอมมากๆ ค่ะ หอมๆ กรอบๆ เหมือนที่ผู้เขียนชอบเลยค่ะ ข้าวโอ๊ตผสมผลไม้รวมอบกรอบตอนแรกก็ไม่กล้ากินสักเท่าไรเพราะว่ากลัวไม่อร่อยก็เลยได้ทิ้งและชั่งใจอยู่สองสามวัน หลังจากนั้นขากลับบ้านจากที่ทำงาน รู้สึกหิวๆ ก็เลยเปิดขนมข้าวโอ๊ตผสมผลไม้รวมอบกรอบนี้ออกมากิน โอโหผิดคาดค่ะอร่อยมากๆ เลยกรอบๆ หวานๆ เหนียวๆ เข้ากันได้ดีเลยค่ะ

ใครที่ชอบอาหารเพื่อสุขภาพลองมาจับจ่ายซื้อของที่ร้านนี้ดูกันนะคะ แต่ว่าไปร้านนี้เราต้องเตรียมถุงไปเองนะคะ เพราะเค้าช่วยลดโลกร้อนโดยการไม่ใช้ถุงพลาสติกค่ะ อย่าลืมมาอุดหนุนร้านเอเดนกันเยอะๆ นะคะ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  ข้อมูล ร้านอาหาร เชียงใหม่  |  เชียงใหม่ ร้านอาหาร - แนะนำร้านอาหาร อร่อย ในเชียงใหม่  |  ร้าน อาหารสุขภาพ,ผักสลัด,เชียงใหม่  |  หัวข้อ: ร้าน เอเดน « หน้าที่แล้ว ต่อไป »