ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
เมษายน 20, 2024, 04:07:41 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยจัดทริป6วัน(นิดๆ)5คืน หน่อยค่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยจัดทริป6วัน(นิดๆ)5คืน หน่อยค่ะ  (อ่าน 1736 ครั้ง)
chaarree
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มกราคม 03, 2015, 09:30:07 PM »

จะไปเที่ยวเชียงใหม่วันที่7-12มกรานี้ค่ะ
แพลนคร่าวๆคือ
วันที่7ถึงสนามบินเชียงใหม่ประมาณบ่ายสามค่ะ
     ไปค้างคืนที่ม่อนอิงดาว ตื่นเช้ากะว่าจะไปเที่ยวม่อนแจ่มค่ะ
วันที่8ค้างคืนที่อ่างขาง
วันที่9-11จะพักในเมืองค่ะ อยากไปพระธาตุดอยสุเทพ ถนนคนเดิน ล่ะก็เที่ยววัดในเมืองด้วยค่ะ
วันที่12บินกลับเช้ามากๆค่ะ อยากได้ที่พักใกล้ถนนคนเดินและมีรับส่งสนามบิน

ช่วยแนะนำโปรแกรมเที่ยวให้หน่อยนะคะ  903
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 10:31:47 AM »

ผมลองแนะนำโปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่ คร่าวๆ ดังนี้ครับ (เริ่มจากวันที่ 8 เลยนะครับ)

วันที่ 8 : พักที่อ่างขาง ขากลับลงมา แวะเที่ยว ถ้ำเชียงดาว ก่อนเข้าตัวเมืองเชียงใหม่ ก็ได้ครับ หรือ จะเลยขี้นไป ท่าตอน แวะเที่ยว วัดท่าตอน หรือ สวนส้มธนาธร ก็ได้

วันที่ 9 : ช่วงเช้า ขึ้น ไป เที่ยวดอยสุเทพ หมู่บ้านแม้วดอยปุย ขาลงจาก ดอยสุเทพ อาจจะแวะ เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่  มื้อเย็น หาร้าน อาหารพื้นเมืองเชียงใหม่ทาน หรือ เดินเที่ยว ย่านถนนนิมมานเหมินทร์

วันที่ 10 : อาจจะไปเที่ยวเส้นทาง สู่ยอดดอยอินทนนท์ (ไปทาง อ.จอมทอง) เส้นทางนี้ สามารถเที่ยวได้ทั้งวันเลยครับ ขากลับ อาจจะแวะเที่ยว ไนท์ซาฟารี

วันที่ 11 : ที่เที่ยวใน จ.เชียงใหม่ ที่ น่าไปเช่น เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง เส้นทางท่องเที่ยวยอดนิยมเวลามาเที่ยวเชียงใหม่ มีที่เที่ยวเช่น ปางชางแม่สา.สวนพฤกษศาสตร์ฯ

หรือ ไปเที่ยวเส้นทาง สันกำแพง ที่เที่ยว เช่น ไป แม่กำปอง เล่น zipline หรือ เที่ยว น้ำพุร้อนสันกำแพง แวะ บ่อสร้าง

ตอนเย็น วันอาทิตย์ มี ถนนคนเดิน เริ่มตั้งแต่ ข่วงประตูท่าแพ ไปจนถึง วัดพระสิงห์ ไปไฮไลท์ ที่ไม่น่าพลาด เวลามาเที่ยวเชียงใหม่

วันที่ 12 : เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

chaarree
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 07:05:33 PM »

ผมลองแนะนำโปรแกรมเที่ยวเชียงใหม่ คร่าวๆ ดังนี้ครับ (เริ่มจากวันที่ 8 เลยนะครับ)

วันที่ 8 : พักที่อ่างขาง ขากลับลงมา แวะเที่ยว ถ้ำเชียงดาว ก่อนเข้าตัวเมืองเชียงใหม่ ก็ได้ครับ หรือ จะเลยขี้นไป ท่าตอน แวะเที่ยว วัดท่าตอน หรือ สวนส้มธนาธร ก็ได้

วันที่ 9 : ช่วงเช้า ขึ้น ไป เที่ยวดอยสุเทพ หมู่บ้านแม้วดอยปุย ขาลงจาก ดอยสุเทพ อาจจะแวะ เที่ยวสวนสัตว์เชียงใหม่  มื้อเย็น หาร้าน อาหารพื้นเมืองเชียงใหม่ทาน หรือ เดินเที่ยว ย่านถนนนิมมานเหมินทร์

วันที่ 10 : อาจจะไปเที่ยวเส้นทาง สู่ยอดดอยอินทนนท์ (ไปทาง อ.จอมทอง) เส้นทางนี้ สามารถเที่ยวได้ทั้งวันเลยครับ ขากลับ อาจจะแวะเที่ยว ไนท์ซาฟารี

วันที่ 11 : ที่เที่ยวใน จ.เชียงใหม่ ที่ น่าไปเช่น เส้นทาง แม่ริม - สะเมิง เส้นทางท่องเที่ยวยอดนิยมเวลามาเที่ยวเชียงใหม่ มีที่เที่ยวเช่น ปางชางแม่สา.สวนพฤกษศาสตร์ฯ

หรือ ไปเที่ยวเส้นทาง สันกำแพง ที่เที่ยว เช่น ไป แม่กำปอง เล่น zipline หรือ เที่ยว น้ำพุร้อนสันกำแพง แวะ บ่อสร้าง

ตอนเย็น วันอาทิตย์ มี ถนนคนเดิน เริ่มตั้งแต่ ข่วงประตูท่าแพ ไปจนถึง วัดพระสิงห์ ไปไฮไลท์ ที่ไม่น่าพลาด เวลามาเที่ยวเชียงใหม่

วันที่ 12 : เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

ขอบคุณนะคะ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยจัดทริป6วัน(นิดๆ)5คืน หน่อยค่ะ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »