ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 02:50:27 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ ปัมพ์โพสต์ตอบแต่ emoticon ต่อเนื่อง เพื่อจะให้กระทู้ตัวเองมาอยู่อันดับต้นๆ ประจำ รับสิทธิ์โดนแบน 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องโรงแรมในเชียงใหม่  |  หัวข้อ: หารีสอร์ทเชียงใหม่และที่พักเชียงใหม่ราคาถูก 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หารีสอร์ทเชียงใหม่และที่พักเชียงใหม่ราคาถูก  (อ่าน 1483 ครั้ง)
parsuk
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 10:28:56 AM »

หน้าหนาวกำลังจะมาเยือนทางเหนือกันอีกแล้วนะครับเชียงใหม่ตอนนี้นาจะมีฝนลดน้อยลงแล้วเตรียมรับความกดอากาศสูงที่แผ่ลงมาจากระเทศจีน หากเป็นความกดอากาศสูงกำลังแรงอุณหภูมิน่าจะลดลงย่างมากเลยนะครับแค่ปกติสองสามองศาก็หนาวแล้วแต่ก็สบายนะครับอากาศหนาวแต่ไม่ชื้นเหมือนหนาวแบบหน้าฝน ใครคิดที่จะเดินทางไปเที่ยวเหนือหน้าหนาวบ้างยกมือขึ้นผมยกมือก่อนคนแรกเลยนะครับคิดว่าหนาวนี้จะเที่ยวสะเมิงดีกว่าไปหาสตอเบอร์รี่กินให้หวานฉ่ำลิ้นอีกครั้งเมื่อครั้งที่แล้วได้กินแต่องุ่นเพราะไปไม่ทันคนอื่นเค้าไม่อยากซื้อจากข้างนอกอย่างกินจากต้นสดๆผมว่าหวานกรอบดีนะ

เมื่อเที่ยวหน้าหนาวเชียงใหม่ก็ขาดอย่างหนึ่งไม่ได้ซินะคือรีสอร์ทเชียงใหม่สไตล์ที่คุณชอบ มีให้เลือกมากมายสะเมิงเองหากใครที่ไม่อยากพักในพื้นที่โครงการหลวงซึ่งแน่นอนว่าไม่พอให้ท่านได้จองเพราะนักท่องเที่ยวต้องเยอะมากแน่ๆยิ่งเป็นช่วงต้นฤดูหนาวแล้วล่ะก็รถที่ขับกันไปบนดอยนี่ติดแน่นอน รีสอร์ทเชียงใหม่หากเป้าหมายอยู่ที่การเที่ยวชมความงามผมว่าไม่ได้ต่างกันมากนะครับ ลักษณะการออกแบบที่อิงกับธรรมชาติก็คล้ายกันต่างกันที่มุมที่มองออกไปหรือว่าวิวธรรมชาติที่แปลกแตกต่างนั่นเอง
   ใครที่เดินทางท่องเที่ยวเชียงใหม่รู้จักที่ตั้งของรีสอร์ทเชียงใหม่หรือที่พักเชียงใหม่ราคาถูก หลายๆที่คงจะดีไม่น้อยนะครับไม่ต้องหาให้วุ่นวายมีนามบัตรที่พักอยู่แล้วก็โทรไปสอบถามและทำการจองได้ทันทีนี่เป็นข้อดีของการเดินทางท่องเที่ยวเลยนะครับทุกครั้งที่เราเข้าพักที่ไหนเราก็ควรที่จะเก็บนามบัตรหรือขอนามบัตรเค้าไว้เผื่อว่าวันข้างหน้าเราผ่านมาทางนี้จะได้เข้าพักอีกครั้ง บางคนบอกว่าจำได้แต่อย่าประมาทเวลาที่คุณรีบร้อนอาจจะนึกไม่ออกก็เป็นได้

หากใครมีรายชื่อมากมายก็มาแบ่งปันให้เพื่อนๆทราบด้วยก็ดีนะจะได้มีที่เลือกที่คิดว่าน่าสนใจหากท่านรีวิวได้ด้วยก็จะดีไม่น้อยแต่รายชื่อรีสอร์ทเชียงใหม่ที่ท่านจะแนะนำก็ถือว่าเป็นพระคุณอย่างมากเพราะหากค้นหาเองก็ไม่รู้ว่าจะดีไม่ดีอย่างไรอย่างน้อยท่านเคยพักมาแล้วก็น่าจะเป็นที่ยอมรับได้ ไม่กี่วันที่จะถึงหากท่านเดินทางไปเที่ยวขอให้มีความสุขกันมากๆนะครับ แต่หากใครรอไปช่วงวันพ่อปลายปีพาพ่อไปเที่ยวด้วยล่ะก็เราไม่รอนะเพราะผมเองจะไปพฤศจิกายนนี่ล่ะแต่คงกลางๆเดือนจองรีสอร์ทเชียงใหม่ไว้แล้วด้วยเร็วกว่าท่านผู้อ่านอีกนะ…

* kireethara_6.jpg (151.74 KB, 700x485 - ดู 279 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2015, 10:32:07 AM โดย parsuk » บันทึกการเข้า

sriwutjung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2015, 11:10:34 AM »

สวยมากครับ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องโรงแรมในเชียงใหม่  |  หัวข้อ: หารีสอร์ทเชียงใหม่และที่พักเชียงใหม่ราคาถูก « หน้าที่แล้ว ต่อไป »