ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
มีนาคม 29, 2024, 02:23:43 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำทริปเชียงใหม่ ด้วยค่ะ ^^ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำทริปเชียงใหม่ ด้วยค่ะ ^^  (อ่าน 3254 ครั้ง)
totosan
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 12:04:49 AM »

จะไปเที่ยวเชียงใหม่ วันที่ 10-13 ธค. นี้ค่ะ
ตั้งใจว่าจะไปนอนดอยอินทนนท์ซักคืน หรือ สองคืน ค่ะ
แต่ไม่แน่ใจว่า ที่ดอยอิน จะมีที่เที่ยวมากพอสำหรับสองวันหรือเปล่า
เลยมาสอบถามก่อนเพื่อความมั่นใจค่ะ

เดินทางไปเชียงใหม่ด้วยรถทัวร์ค่ะ แล้วกะจะมาหามอไชต์เช่าแถวท่าแพ
( ถ้ารู้จักร้านดีๆ ก็แนะนำได้นะคะ )

ถึงเชียงใหม่ วันที่ 10 เช้าตรู่
แวะเตรียมเสบียง แล้วเริ่มเดินทางไป ดอยอินกันเลย

วันที่ 11
ยังไม่แน่ใจค่ะ ว่าจะยังไงดี
ถ้าสามารถอยู่เที่ยวดอยอินได้สองคืนแบบสบายๆ ก็ดีไป
แต่ถ้าไม่ ก็นึกไม่ออกว่าจะไปเที่ยวที่ไหนต่ออะค่ะ

วันที่ 12
แพลนไว้ว่าจะไปเที่ยวดอยสุเทพ พระตำหนัก ขากลับลงมาเที่ยวสวนสัตว์

วันที่  13
เที่ยวแถวๆ มอชอ รำลึกความหลังก่อนกลับ

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 10:23:21 AM »

ลองดูโปรแกรม เที่ยวของคุณ Pai-taew น่าสนใจดีนะครับ  ตามlink นี้ครับ

http://teawchiangmai.com/chiangmaiboard/index.php/topic,894.0.html

chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 01:38:05 PM »

วันที่ 11 ถ้ามาเที่ยว เส้นทาง หางดง - สะเมิง ต่อก็ได้ครับ มีที่เที่ยวเยอะเหมือนกัน
หรือ จะเลย ไปเที่ยว อ.สะเมิง เลยก็ได้ บรรยากาศสวยงาม ไม่แพ้ที่ไหนๆ ที่สำคัญ คนไม่ค่อยรู้จัก และ แห่กันไปเที่ยว เหมือนปาย

และยังสามารถ ขี่รถชมวิว อ้อมมายัง เส้นทาง แม่ริม ได้....

หางดง - สะเมิง - สะเมิง - แม่ริม
staff
Sr. Member

สวัสดีเจ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 01:40:51 PM »

ขอให้เที่ยว เชียงใหม่ ให้สนุกนะคะ

แล้ว อย่าลืม ถ่ายรูป แล้วเอามาโพสท์ เผื่อ เพื่อนๆ ได้ชมกัน ในบอร์ดนี้ด้วยนะคะ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  คุยเรื่องการเดินทาง  |  หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำทริปเชียงใหม่ ด้วยค่ะ ^^ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »