ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤษภาคม 19, 2024, 02:27:40 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: ประกาศ  โพสหัวข้อเดียวซ้ำๆ กัน รับสิทธิ์ โดนลบกระทู้ และโชคดีได้รับสิทธิ์แบนฟรี 90 วันครับ

จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  โรงแรมเชียงใหม่ ที่พักเชียงใหม่ รีสอร์ท เชียงใหม่ มากกว่า 250 โรงแรม 053-266550-2  |  หัวข้อ: ซื้อทัวร์ที่นั้นกะเที่ยวเองอันไหนคุ้มกว่ากันแนะนำหน่อยค่า 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อทัวร์ที่นั้นกะเที่ยวเองอันไหนคุ้มกว่ากันแนะนำหน่อยค่า  (อ่าน 5881 ครั้ง)
meow
Newbie
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 08:56:54 PM »

จะไปเชียงใหม่ปลาย กพ.53 ถึงเชียงใหม่ 14.00 ระยะเวลา 3 วัน วันที่ 3 กลับ 21.00 น. ไปเที่ยวไหนดี ถ้าซื้อทัวร์ไม่ต้องหาที่พักที่เท่ว แต่ค่าใช้จ่ายก้อแพงเหมือนกัน แต่ถ้าหาที่พีกที่เท่วเอง ไม่รู้ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่และแนะนำที่เท่วด้วย และอยากไปเชียงราย1วันอยากไปเท่วแม่สายด้วยอ่ะ การเดินทางถ้าไปเองค่ารถแพงมั้ย ค่าที่พักด้วย อย่างไหนคุ้มกว่า แนะนำด้วยนะค่ะ อยากไปทุกที่เลย เพราะไม่เคยไปเลยค่ะ อยากไปมากๆ แล้วอากาศยังหนาวอยู่มั้ยจะได้เตรียมจัดเสื้อผ้า
toto
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 08:56:31 AM »

ช่วงเดือน กุมภาพันธ์ อากาศ ที่เชียงใหม่  ยังหนาวอยู่ครับ
และ ช่วงนี้ จะมีดอกไม้เมืองหนาวสวยๆ ตามสถานที่ท่องเที่ยวต่างๆ เยอะ
auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 10:25:43 AM »

จะไปเชียงใหม่ปลาย กพ.53 ถึงเชียงใหม่ 14.00 ระยะเวลา 3 วัน วันที่ 3 กลับ 21.00 น. ไปเที่ยวไหนดี ถ้าซื้อทัวร์ไม่ต้องหาที่พักที่เท่ว แต่ค่าใช้จ่ายก้อแพงเหมือนกัน แต่ถ้าหาที่พีกที่เท่วเอง ไม่รู้ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่และแนะนำที่เท่วด้วย และอยากไปเชียงราย1วันอยากไปเท่วแม่สายด้วยอ่ะ การเดินทางถ้าไปเองค่ารถแพงมั้ย ค่าที่พักด้วย อย่างไหนคุ้มกว่า แนะนำด้วยนะค่ะ อยากไปทุกที่เลย เพราะไม่เคยไปเลยค่ะ อยากไปมากๆ แล้วอากาศยังหนาวอยู่มั้ยจะได้เตรียมจัดเสื้อผ้า

จริงๆแล้ว เที่ยวเมืองไทย โดยเฉพาะ เชียงใหม่...เที่ยวเองก็ได้นะครับ (อย่างน้อยก็ไม่มีปัญหาเรื่องภาษา)

เที่ยวเอง....ผมว่า ถูกกว่าแน่นอนครับ

เริ่มจากจองโรงแรมเอง โดยดูที่ เว็บนี้ก็ได้ครับ มีโรงแรมให้เลือกเยอะแยะ (แถมได้ดูรูปสภาพห้อง ก่อนเข้าพักได้ด้วย)

และ ถ้าขับรถยนต์เป็น แนะนำ เช่ารถขับ ไปเที่ยวก็ได้ครับ

auto
Administrator
Hero Member

**Chiang Mai, I love you**

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 10:30:06 AM »

วันแรก มาถึงเชียงใหม่ ก็บ่ายๆแล้ว
วันนี้แนะนำ ที่เที่ยว เช่น
ชม วัดสำคัญในตัวเมืองเชียงใหม่ เช่น วัดพระสิงห์ วัดเจดีย์หลวง

หรือ จะขึ้นไป ดอยสุเทพ เลย ผมว่าก็น่าจะทันนะครับ

วันที่สอง ถ้ายังไม่เคยไปเที่ยวดอยอินทนนท์ ก็ ต้องแนะนำ ไปเที่ยวเลยครับ
เส้นทางนี้ มีที่เที่ยวเยอะ เที่ยวได้ทั้งวัน

วันที่สาม ถ้าอยากไปเที่ยว เชียงราย จริงๆแล้ว สามารถ ไป เช้า เย็นกลับมาเชียงใหม่ได้
หรือ ไม่ขึ้นเครื่องกลับ กทม. ที่สนามบินเชียงรายเลย ก็ได้นะครับ (ลองเช็คไฟลท์ ดูเอานะครับ)

gunnertee
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 10:34:41 AM »

เช่ารถดีสุดครับ วันละ 1000 บ. +- /วัน  มา 3 วันแล้วต้องการไปแม่สายเหรอครับ วันที่จะไป คงต้องออกเช้าหน่อยนะครับ ชม.-ชร. ขับรถประมาณ 2-3 ชม. เพื่อเวลาเดินอีกครับ ช่วงนั้นคนน่าจะเยอะ อย่างไงต้องเพื่อเวลาหน่อยนะครับ

chiangmaiboy
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 10:48:52 AM »

เห็นด้วยคร๊าบบ
เช่ารถขับเที่ยว...ดีที่สุด สำหรับ เชียงใหม่ เมืองที่การขนส่งมวลชนไม่ได้เรื่อง >:(
gunnertee
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 09:55:50 PM »

เห็นด้วยคร๊าบบ
เช่ารถขับเที่ยว...ดีที่สุด สำหรับ เชียงใหม่ เมืองที่การขนส่งมวลชนไม่ได้เรื่อง >:(
ถูกต้องคร๊าบ

smon19
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 10:17:42 AM »

ขอให้สนุกนะครับ
หน้า: 1 ขึ้นบน พิมพ์ 
จองที่พักราคาถูกทั่วประเทศโทร 053266550-2  |  เชียงใหม่ - ข้อมูลเกี่ยวกับเชียงใหม่ - ที่พัก โรงแรม การเดินทาง วัดจังหวัดเชียงใหม่ ร้านอาหาร สถานที่เที่ยวกลางวัน กลางคืน ฯลฯ  |  โรงแรมเชียงใหม่ ที่พักเชียงใหม่ รีสอร์ท เชียงใหม่ มากกว่า 250 โรงแรม 053-266550-2  |  หัวข้อ: ซื้อทัวร์ที่นั้นกะเที่ยวเองอันไหนคุ้มกว่ากันแนะนำหน่อยค่า « หน้าที่แล้ว ต่อไป »